Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ขอคุยและปรึกษาเรื่องประกันชีวิตหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยทราบเรื่องของประกันชีวิตมากเท่าไรครับ อาจ ผิดบ้างถูกบ้างก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ คือเรื่องมีอยู่ว่าต้นปีหน้าผมได้งานที่ต้องเดินทางบ่อยๆนะครับ ทางบ้านกลัวว่า จะเป็นอันตรายไหมเลยอยากให้ทำประกันครับ แล้วผมเจอประกันตัวนี้นะครับเห็นหลายๆคนถาม ผมก็สนใจครับ อยากทราบว่า ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ตัวนี้ คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกน้ำ

ถ้าจะเดินทางก็ได้อย่างนี้อยากให้ทำประกันอุบัติเหตุดีกว่านะคะแบบว่าที่คุ้มครองอุบัติเหตุโดยตรงเลยหรือแบบพวกประกันการเดินทางก็ได้ คิดว่าถ้าทำเป็นแบบประกันชีวิตอะไรแบบนี้ อาจจะให้ความคุ้มครองไม่ตรงกับเรื่องที่เราเจออย่างเช่นถ้าเกิดอุบัติเหตุแต่คุณไม่ได้เสียชีวิตคุณก็ยังต้องเสียค่ารักษาพยาบาลเองถ้าไม่มีประกันอุบัติเหตุค่ะ

2020.11.23 16:19

อเนกค์

ไม่มีครับ ให้การคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นก็จะได้รับเงินประกันให้กับคนที่อยู่ภายหลังตายไปแล้วไม่ได้ใช้หรอกครับ จริงๆแล้วถ้าอยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุจำเป็นต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติม เพื่อที่จะให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องของอุบัติเหตุไปด้วย เพราะว่านี่เป็นประกันที่เอาไว้ดูแลเรื่องของการลงทุนกับประกันชีวิตครับ

2020.12.17 16:2

Unloveable

ไม่คุ้มครองเลยค่ะ คุ้มครองกรณีเสียชีวิตเท่านั้น แล้วคุณสมบัติหลักของประกันเนี่ยก็คือช่วยในเรื่องการออมเงิน ถ้าคุณจะเดินทางไปต่างจังหวัดน่าจะซื้อประกันการเดินทางมากกว่า ข้อแนะนำประกันของไทยวิวัฒน์ก็ได้ค่ะ เขามีประกันการเดินทางแบบระยะสั้น กำหนดระยะเวลาเองซื้อง่ายด้วยนะถามเบี้ยไม่แพงขอแนะนำเลย ทั้งประกันอุบัติเหตุ และ ประกันรถยนต์แล้วก็ประกันการเดินทางของบริษัทนี้กำลังมาแรงเลยล่ะ

2021.01.30 15:46

Deep

@ลูกน้ำ ประกันตัวนี้มันเป็นประกันชีวิต คุณน่าจะตอบจขกทไปตรงๆเลยนะว่าเขาไม่คุ้มครองอุบัติเหตุ แต่ที่คุณแนะนำให้จขกท ซื้อประกันการเดินทางก็ดีนะ มันก็จำเป็น แต่ประกันการเดินทาง มักจะคุ้มครองได้ไม่นานนะคุ้มครองอาจจะเฉพาะช่วงที่เราเดินทางเท่านั้น คิดว่าซื้อประกันอุบัติเหตุเอาไว้น่าจะคุ้มกว่า เผื่อคุณอาจจะเกิดอุบัติเหตุอย่างอื่นที่ไม่เกี่ยวกับการเดินทางก็ได้

2021.03.31 17:19

Ran_21

เหมือนๆที่ comment อื่นๆบอกไปแล้วนะครับว่าไม่มีความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุ แต่ประกันตัวนี้คุ้มมากๆถ้าคุณคิดมาดีแล้วว่าจ่ายเบี้ยประกันไหว ผมว่าเงินคืนในแต่ละปีที่คุณจะได้จากประกันตัวนี้ก็สามารถเอาไปซื้อประกันอุบัติเหตุได้นะครับ เพราะประกันอุบัติเหตุเบี้ยประกันไม่ค่อยแพงมาก แต่ถ้าคุณคิดจะทำประกัน Gen cash 4 ก็สนับสนุนครับ

2021.06.26 8:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เพื่อนผมทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ซื้อแล้ว จ่ายเงินไปแล้ว ทำไมเขามาขอยกเลิกกรมธรรม์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี