Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินบำนาญที่ทาง ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ให้ เขาจ่ายให้เราแบบรายเดือนหรือรายปี?

อีก15ปีก็จะเกษียณแล้ว หลายๆคนในกลุ่มของเราก็วางแผนเรื่องการลงทุนต่างๆมากมายแล้ว ส่วนเราเองก็ดูๆอยู่แต่คิดว่าไม่อยากทำงานแล้ว มีเงินประมาณหนึ่งคะ คิดว่าไปซื้อประกันจะดีไหม เห็นมีของประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม มีแบบคล้ายๆบำนาญให้เราด้วย คิว่าจะซื้อประกันสักเท่าไรดี ว่าแต่ปันผลแบบนี้เขาให้ทุกเดือนหรือว่าเป็นปีเนี๊ยะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

SOLO

น่าจะเป็นรายปีนะครับส่วนมากเงินคืนหรือว่าเงินที่ประกันเขาจะจ่ายให้เรามักจะจ่ายให้เป็นรายปีนะ ไม่น่าจะใช่รายเดือน ผมก็ดูๆประกันตัวนี้อยู่กะว่าจะทำให้ พ่อ เพราะตอนนี้พ่อก็กำลังใกล้จะเกษียณแล้วครับอีกไม่กี่ปี อาจจะทำประกันช้าไปแต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำเลย แล้วตัวนี้เขามีเงินบำนาญให้ด้วย พ่อผมจะได้มีเงินใช้จ่าย เพราะถ้าเกษียณจากงานนี้แล้วผมก็ไม่อยากให้เขาทำงานอื่นๆอีก

2020.11.24 16:23

อ้น

ถ้าเป็นเงินเกษียณในส่วนนี้ที่เราทำการผ่อนชำระ 6 ปีแล้ว แน่นอนว่าจะได้รับผลตอบแทนกลับคืนมาเป็นระยะหลายปีนะครับ เพื่อจะช่วยให้เราสามารถมีเงินใช้จ่ายในปีต่อๆไปได้ และถือว่าเป็นการลงทุนสำหรับอนาคตที่คุ้มค่าในวัยเกษียณครับ จะได้มีเงินใช้ในหลายๆช่องทางทำไว้หลายๆตัวนะครับ เพราะเราไม่รู้ว่าถึงตอนนั้นเราจะมีเงินใช้ไหม

2020.12.21 16:18

พรสิทธิ์

ประประกันมีจ่ายให้เป็นแบบรายเดือนด้วยนี่ ดีมากเลยนะครับ ได้เงินใช้ทุกๆเดือนครับ ไม่มีหลอกครับประกันที่จ่ายแบบนั้นครับ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องเงินคืนของ ประกันชีวิต GenProCash 6 ตัวนี้เรา ดูแล้วก็ได้ไม่เท่าไรเองนะครับ เพราะว่าถ้าดูจากสัญญาแล้วเขาจ่ายคืนให้ 3% ต่อปีเองนะครับ แต่ถ้าเอาไปเทียบกับดอกเบี้ยธนาคารก็โอเคแหละครับ

2021.01.05 11:38

Peachy

@k. พรสิทธิ์ ดอกเบี้ย 3%ไม่เองนะคะ... ได้ 3% นี่ก็ถือว่าหรูแล้วนะ ที่อื่นให้แค่ 1% เองค่ะ(ที่ไหนๆก็ดอกเบี้ย 3%) ถ้าเทียบดอกเบี้ยกับธนาคารเทียบกันไม่ติดเลย ยังงัยทำประกันชีวิตแบบออมเงินมันก็คุ้มกว่าเอาไปฝากธนาคารเยอะเลยค่ะ ยิ่งถ้าทำหลายๆที่นะเป็นกอปเป็นกำแน่ๆ แถมใช้ลดภาษีได้เยอะด้วยนะ ลองศึกษาดูใหม่นะคะ

2021.03.04 14:49

Looknam

@Peachy ให้คืน 3% คุณคิดว่าเยอะแล้วหรอคะ? โหยถ้าอย่างนี้ประกันชีวิต Gen cash 4 ให้เงินคืน 12% นี่เนียกว่าอะไร? โคตรเยอะแน่ๆเลย เราอะทำประกันตัวนี้ไง ดูๆมานะเป็นแบบแผนประกันที่ให้เงินคืนมากที่สุดเท่าที่เจอมาแล้ว แล้วจ่ายให้ทุกๆปีด้วยนะ ลองอ่านเงื่อนไขดู ปล. แอบเบี้ยประกันแพงอยู่นะ แต่ทำใจได้เพราะว่าผลประโยชน์คุ้มมาก ก.ไก่ล้านตัว

2021.06.27 16:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี