Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

อันนี้เป็นเรื่องของเพื่อนนะครับ เพื่อนไปทำประกันชีวตของประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ไว้ครับ แต่เพื่อนมาเล่าให้ฟังว่าทำได้แค่ปีเดียวก็ต้องยกเลิกแล้วครับ เนื่องจากตอนที่ทำนึกว่ามันจะเหมือนอีกตัวครับ ที่ไหนได้ ต้องอายุ 60ปีโน้นครับถึงจะได้เงินบำนาญคืน เพื่อนบอกเปลี่ยนไปเอาตัวอื่นดีกว่า ใครที่เผลอไปทำตัวนี้เป็นไงบ้างเหมือนเพื่อนเราไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

SOLO

เวลาผมฟังประสบการณ์ของใครที่ทำประกันแล้วก็เลิกทีหลังเนี่ยผมรู้สึกเสียดายแทนเลยครับ ถึงแม้ว่าบางคนจะเพิ่งจ่ายเบี้ยประกันแค่ปีเดียวแต่ปีเดียวผมก็ถือว่าเป็นเงินเยอะนะครับ ถ้าเป็นเงิน มากกว่า 1 พันผมถือว่าเยอะทั้งนั้น แล้วประกันชีวิตน่ะเบี้ยประกันมากกว่า 1000 อยู่แล้วครับยิ่งจ่ายเป็นรายปีด้วย บอกได้คำเดียวคำว่าเสียดายแทนจริงๆ

2020.11.24 16:25

โทน

แค่ปีเดียวเลิกอยากจะเลิกก็เลิกไปเถอะครับ ถือว่าไม่เสียหายอะไรมากสำหรับเบี้ยประกันภัย 1 ปี จริงๆแล้วเป็นการประกันชีวิตที่ช่วยให้เราสามารถลงทุน และเป็นการคุ้มครองชีวิตของเราเมื่อเสียชีวิตด้วย ถ้ากลัวว่าไม่สามารถที่จะจ่ายหรือผ่อนชำระให้ครบ 6 ปีได้ ผมแนะนำว่าไปหาประกันภัยที่ให้การคุ้มครองสุขภาพและอุบัติเหตุดีกว่านะครับ

2020.12.21 16:19

พรสิทธิ์

ถ้าประกันที่เราซื้อแล้วไม่เหมาะกับตัวเรา ก็ยกเลิกไปดีกว่าแบบที่บอกนั้นแหละครับ ยิ่งถ้าส่งไปหลายๆปีเรายิ่งจะเสียดายเงินที่ส่งไปนะครับ แต่ถ้าเป็นผมนะครับ ผมว่าประกันตัวนี้เหมาะกับวัยทำงานอย่างผมนะครับ เป็นการวางแผนหลังวัยทำงานนะครับ ผมว่าลดความเสี่ยงเรื่องของรายได้ไปได้ด้วยเหมือนกันนะครับ เพราะอย่างน้อยก็ยังพอมีเงินทุนจากประกันตัวนี้

2021.01.05 11:38

น้อยหน่า

เพื่อนของจขกทอาจจะเข้าใจผิดก็ได้นะคะ ที่จริงประกันตัวนี้เป็นแบบเงินออมระยะสั้น จ่ายเบี้ยแค่ 6 ปีเท่านั้นค่ะไม่ได้จ่ายเบี้ยจนถึงอายุ 60 นะ อีกอย่างนึงเขามีเงินคืนหรือเงินปันผลให้ทุกปีค่ะปีละ 3% ไม่ใช่ว่ารอจนถึงอายุ 60 ปี ถึงได้นะคะ ถามว่าประกันตัวนี้เหมาะกับใคร บอกเลยว่าเหมาะสำหรับคนที่จะต้องการออมเงินในระยะสั้นแต่ได้รับความคุ้มครองในระยะยาวค่ะ

2021.03.05 10:29

Looknam

เคยเจอสิคะ @จขกท. เราเองเลย เราเคยยกเลิกประกันที่ให้ความคุ้มครองระยะยาวแบบนั้น คือเงินคืนแต่ละปีหน่ะโอเค แต่เงินคืนก้อนสุดท้ายกว่าจะได้มันนานไป ตอนนั้นเราอยู่ในช่วงที่อยากได้เงินก้อนใหญ่ ก็เลยเลือกที่จะเวนคืนไปค่ะ ก็ไม่เสียดายนะที่ทำแบบนั้น เพราะในเปิดโอกาสให้เราทำอะไรๆได้หลายอย่างมากกว่าด้วย ตอนนี้เราก็ซื้อแต่พวกประกันระยะสั้นอะ

2021.06.27 16:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ประกันชีวิต

ซิ้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แต่พลาดไปแล้ว อยากเปลี่ยนกรมธรรม์ ทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี