Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

ด้วยงานที่ผมทำอยู่ ผมคิดว่าทำประกันชีวิตแบบระยะเวลาสั้นๆน่าจะดีกว่า เพื่อนที่ทำงานก็ทำประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ครับ ผมก็สนใจนะ คุณคิดว่าดีมั้ยครับฉบับนี้ ถ้าผมสมัครฉบับนี้แล้ว ผมอยากซื้อประกันอื่นเพิ่มอีกแบบพ่วงกันไปด้วยจะได้มั้ยครับเค้ามีมั้ย มีใครรู้มั้ยครับว่ามีประกันอะไรบ้างที่ซื้อเพิ่มได้?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิทธิประสงค์

เข้าท่าดีนะครับที่จะซื้อประกันระยะสั้นๆแบบนี้ครับ ส่วนที่ถามครับว่าสามารถซื้อประกันอะไรเพิ่มเข้าไปได้บ้าง ผมว่าซื้อได้แทบทุกอย่างเลยครับ ถ้าเรามีเงินจ่ายนะครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำ นำครับ เลือกรักษาแบบเหมาจ่ายครับ แล้วก็ ซื้อตัวที่จ่ายเงินรายวันสำหรับการรักษาพยาบาลครับ ผมว่าเท่านี้ก็น่าจะพอแล้วนะครับ ถ้าซื้อมากไปเสียดายเงินครับ

2020.11.19 5:51

ชาเย็น

หากคุณคิดจะทำประกันสักฉบับหนึ่งน่าจะเลือกประกันตัวอื่นจะดีกว่าที่สามารถจ่ายเงินไม่กี่ปีให้ความคุ้มครองตลอดชีพ และยังสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมได้อีกด้วย รวมทั้งยังสามารถซื้อประกันโรคร้าย ประกันชดเชยรายได้น่าจะคุ้มกว่าประกับ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ที่จ่ายเบี้ยประกันครบจบความคุ้มครองทันที และจะได้เงินเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น

2020.12.24 8:41

ศศิกานต์

ถ้าส่วนใหญ่แล้วคนที่ซื้อประกันชีวิตแล้ว ประกันตัวอื่นๆที่เขาซื้อก็เป็นประกันสุขภาพแหละ แล้วมีหลายตัวให้เราได้เลือกคะว่าเราอยากจะดูแลสุขภาพเราแบบไหนคะ อย่างบางคนซื้อประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็ง หรือบางคนก็คุ้มครองโรคร้ายแรงคะ แต่ถ้าซื้อประกันสุขภาพ ต้องทำใจนะคะเพราะว่าประกันแบบนี้มักจะแพงกว่าประกันชีวิตคะ

2021.01.22 15:35

Heart❤🧡

เจ้าของกระทู้คิดถูกแล้วค่ะที่อยากซื้อประกันชีวิตและซื้อสัญญาเพิ่มเติมด้วย ซึ่งส่วนใหญ่ก็เกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพ จะซื้อเป็นพวกค่ารักษาพยาบาล หรือเอาเป็นเงินชดเชยเมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลก็ได้ แต่ถ้าซื้อประกันชีวิตแบบระยะสั้นแล้วซื้อสัญญาเพิ่มอีกไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไงนะคะ เรื่องค่าเบี้ยประกันมันจะแพงหรือเปล่า

2021.03.07 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีข้อดีอะไรบ้างและเหมาะกับคนทำงานฟรีแลนซ์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี