Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

เราทำงานฟรีแลนซ์ บางทีต้องเดินทางไปต่างจังหวัดด้วย ประกันอุบัติเหตุมีแล้ว และตอนนี้เราอยากทำประกันชีวิตด้วยค่ะ แต่อยากได้แบบจ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นก่อนนะ เพื่อดูแนวโน้มว่าจะสามารถจ่ายต่อยาวๆได้มั้ยน่ะค่ะ สนใจประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อยู่เหมือนกัน เพื่อนๆคิดว่ายังไง เราจะซื้อประกันฉบับนี้เลยดีมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พูลศิลป์

ทำประกันแบบนี้ไม่ต้องไปมองหาทำประกันแบบยาวๆแล้วละคะ เพราะว่าเมื่อเราจ่ายเบี้ยประกันครบตามสัญญาแล้วประกันพวกนี้ก็ยังให้การคุ้มครองเราไปจนถึงอายุ 90เลยนะคะ ไม่จำเป็นแล้วคะที่ต้องไปหาทำใหม่ เพียวแค่เราซื้อประกันสุขภาพ ไว้ก็น่าจะพอแล้วคะ เราเห็นด้วยนะคะที่จะส่งแบบสั้นๆเพราะว่าตอนนี้ยังมีแรงหาเงินเราว่าเหมาะคะ

2020.11.19 5:50

ลินดา

ในเมื่อต้องการจะทำประกันชีวิตไว้สักฉบับ ก็ต้องคิดถึงค่าใช้จ่ายและระยะเวลาความคุ้มครองที่จะได้รับ พี่เห็นว่าประกันชีวิตที่น้องบอกเป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองแค่ช่วงระยะเวลาที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน มันไม่เหมือนกับประกันที่จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปีแล้วให้ความคุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปี หรือเรียกว่าให้ความคุ้มครองตลอดชีพ

2020.12.25 0:20

นพรัตน์

อย่ารีบซื้อครับ หลายคนบอกว่าดี แต่ก็อย่ามั่นใจไปครับ เราต้องตรวจสอบด้วยตัวเราเองครับว่ามันเป็นแบบที่เราต้องการไหม อย่างถ้าเอาผมไปเทียบกับประกันตัวนี้ ผมว่าประกันชีวิตตัวนี้ไม่เหมาะกับผมครับ เหตุผลที่ไม่เหมาะก็เพราะว่า ผมอยากได้เงินปันผลจากประกันชีวิตครับ ประกันตัวนี้มันไม่มีให้ครับ เพราะไหนๆจะจ่ายเงินทั้งทีเอาที่คุ้มดีกว่าครับ

2021.01.22 15:35

Sarut#59#

อ่านจากกระทู้ของคุณแล้ว ผมว่าคุณเทใจให้กับประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ไปแล้วล่ะ ซึ่งก็ตรงกับความต้องการของคุณนะครับเพราะว่าคุณอยากลองซื้อประกันชีวิตแบบสัญญาระยะสั้นอยู่แล้ว ขอแนะนำให้ดูเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วย ที่เคยได้ยินมาเขาว่าสัญญาระยะสั้นค่าเบี้ยประกันจะแพงหน่อยนะครับ

2021.03.07 16:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีข้อดีอะไรบ้างและเหมาะกับคนทำงานฟรีแลนซ์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี