Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

มีใครซื้อแล้วหรือรู้จักประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) บ้างมั้ยคะ ได้ยินมาว่าถ้าซื้อประกันฉบับนี้ สามารถซื้อประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ยคะ ดิฉันสนใจนะเรื่องประกันโรคมะเร็งเนี่ย ดิฉันจะทำประกันแบบไหนดี ซื้อรวมกันหรือแยกเป็นฉบับหลักคนละใบไปเลยดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พูลศิลป์

ซื้อประกันแบบนี้แล้วอยากซื้อ อนุประกันที่คุ้มครองมะเร็งด้วย สามารถซื้อได้นะคะ ตอนนที่เราซื้อประกันของ เอไอเอ นายหน้าก็เคยแนะนำเหมือนกันนะคะ ที่เกี่ยวกับคุ้มครองกากรณีที่เราเป็นมะเร็งค แค่เราได้รับการวินิฉัย เราก็ได้ค่าตกใจแล้วนะคะ แต่นั้น เราว่าถ้าครอบครัวไม่มีความเสี่ยงก็ไม่ทำได้ไหม เขอก็บอกคะว่าแล้วแต่เลย

2020.11.19 5:50

ใยไหม

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) หากน้องต้องการจะซื้อแบบประกันโรคมะเร็งเพิ่มเติม พี่ว่าเป็นความคิดที่ดี เพราะทุกวันนี้พี่เห็นว่าผู้คนส่วนมากเป็นมะเร็งกันมากขึ้น แต่พี่ไม่เห็นด้วยถ้าน้องจะซื้อพ่วงกับประกันตัวนี้ เนื่องจากประกันตัวนี้จ่ายเงินจบหมดความคุ้มครองทันที่ ถ้าต้องการความคุ้มครองโรคมะเร็ง น้องน่าจะซื้อประกันสัญญาหลักที่คุ้มครองในระยะเวลายาวจะดีกว่า

2020.12.25 0:11

ศศิกานต์

ซื้อได้คะ ประกันมะเร็ง หรือประกันอย่างอื่นก็สามารถซื้อได้คะ ที่อยากซื้อประกันที่คุ้มครองมะเร็งเพราะว่ามีความเสี่ยงเรื่องนี้ใช่ไหมคะ ว่าแต่เคยได้รักษาหรือว่าเคยตรวจเจอมาก่อนไหมคะว่าเป็นมะเร็ง เพราะถ้าเคยรักษาที่เคยเป็นมาก่อน ถ้าจะซื้อประกันมะเร็งด้วย ไม่น่าจะได้นะคะ แต่ถ้ายังไม่เคยมีประวัติ ก็เป็นตัวที่น่าสนใจคะ

2021.01.22 15:35

Sarut#59#

@ใยไหม ขอโทษครับที่คุณบอกว่าถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มเติม ถ้าประกันหลักตัวนี้จ่ายเงินจบก็จะหมดความคุ้มครองทันที่ แต่สัญญาเพิ่มเติมนี่เขาจ่ายปีต่อปีไม่ใช่เหรอครับ ถ้าจะหมดความคุ้มครองก็หมดไปด้วยกันนั่นแหละ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

2021.03.07 14:12

-torn

เจ้าของกระทู้บอกว่าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วยจะซื้อรวมกันหรือแยกเป็นฉบับหลักคนละใบไปเลยดี? จริงๆ ประกันโรคมะเร็งนี่เป็นสัญญาเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ ถ้าอย่างนั้นต้องซื้อประกันชีวิตที่เป็นประกันหลักก่อนถึงจะซื้อประกันโรคมะเร็งได้สิครับ

2021.07.13 8:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีข้อดีอะไรบ้างและเหมาะกับคนทำงานฟรีแลนซ์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี