Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

ผมอยากรู้เรื่องประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ครับ เข้าประเด็นกันทันทีจะได้ไม่เสียเวลา ผมทำงานประจำก็จริงแต่เงินเดือนก็ประมาณนึงไม่ได้มากมายอะไร เลยกังวลเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันพอสมควร ผมอยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีและจำนวนเงินเอาประกันภัยมีอัตราขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปรวิศา

เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันทีถามว่าต้องจ่ายปีละเท่าไร อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจคะ เพราะว่าแต่ะคนไม่เท่ากันคะ อย่างของเรา เป็นตัวอื่นนะคะ ที่จ่าย20ปี ของเราตอกที่ประมาณ 7พันบาทต่อปีคะ แต่สำหรับคุณต้องดูที่อายุด้วยคะ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วปรปะกันชีวิต จะเอาจำนวนอายุ มาคำนวนในการจ่ายเบี้ยประกันของเราคะ ส่วนเงินทดแทนที่ได้ ประมาณ 100% ของเงินที่จ่ายไปคะ

2020.11.20 7:27

มายา

บอกได้เลยว่าการทำประกันชีวิตของแต่ละบริษัทจะกำหนดเงื่อนไขของจำนวนเงินทุนประกันไม่ต่างกันมาก และจำนวนเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายก็ขึ้นอยู่กับข้อกำหนดของแต่ละแบบแผน และการคิดคำนวณเบี้ยประกันก็ก็อยู่กับอายุและเพศของผู้เอาประกัน ซึ่งคุณสามารถสอบถามข้อมูลได้จากตัวแทนของบริษัททุกที่ที่อยู่ใกล้บ้านคุณได้เลยค่ะ

2020.12.26 8:16

ภานุมาศ

ประกันชีวิตส่วนใหญ่แล้วเอาจะเอาอายุแล้วก้เพศเข้ามาคำนวนเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันครับ ประกันตัวนี้ก็เป็นแบบนั้นครับ ผมเลยไม่สามารถบอกได้ครับว่าประกันตัวนี้จ่ายขั้นต่ำสุดที่เราไรครับ เพราะขนาดคนที่อายุเท่ากัน ก็ยังไไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันชีวิตได้เท่ากันเลยครับ ประกันชีวิตเขามีการตรวจสอบหลายๆอย่างครับ

2021.01.23 14:28

Sodsai558

@ภานุมาศ ใครที่คิดจะทำประกันชีวิตต้องรีบทำก่อนที่อายุจะมากขึ้นเรื่อยๆนะครับ ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย อายุมากขึ้น ค่าเบี้ยประกันภัยยิ่งแพงขึ้น เมื่อก่อนผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องทำแบบนี้ แต่ตอนนี้ก็เข้าใจแล้วล่ะว่าคนที่อายุมากขึ้น ความเสี่ยงในหลายๆด้านก็มีมากขึ้นด้วย ใครที่เข้ามาอ่านคอมเม้นท์นี้..คุณต้องคิดให้ดีนะครับ

2021.03.08 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและเหมาะกับคนที่อายุยี่สิบกว่าๆมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี