Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ มีบริการแจ้งสถานะทางการเงินของผู้ใช้ทุกเดือน มันคืออะไร ของที่อื่นมีมั้ย?

ผมเรียนจบ ได้งานทำมาพักใหญ่ละครับ เงินเดือนที่ได้ก็พอจะสมัครบัตรเครดิตได้ แต่ผมว่ายังก่อนดีกว่า หรือจะสมัครบัตรกดเงินสดดีนะ? ลองเข้าไปดูบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เห็นว่าบัตรฯนี้มีการแจ้งสถานะทางการเงินของผู้ใช้ทุกเดือนด้วย คืออะไรอะครับ แล้วปกติบัตรกดเงินสดทั่วไปมีบริการนี้มั้ย ผมจำเป็นต้องใช้บริการนี้หรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หัสดี

เป็นการเล่นคำให้ดูดีนะครับ ยิ่งถ้าบอก อันนั้นฟรี อันโน้น ก็ฟรี มันเป็นเหมือนไปกระตุ้นต่อมความอยากได้ของคนเรานะครับ ยิ่งบอกว่ามีของฟรีนะครับ คนก็จะแห่ไปทำกันครับ ทั้งๆที่ พวกนี้เป็นการบริการของเขาอยู่แล้วครับที่ต้องรายงานการใช้ให้กับเรา ผมว่าจริงๆแล้วเขาก็คิดเงินเรื่องนี้อยู่แล้วละครับ คงรวมไปที่ดอกเบี้ยแล้วละครับ

2020.11.27 8:27

Lovelove

บริการแจ้งสถานะทางการเงินเราเข้าใจว่าน่าจะเป็นการแจ้งยอดค่าใช้จ่าย หรือยอดค้างชำระ ยอดรอเรียกเก็บ ผ่านทาง app ของกรุงศรีรึเปล่า จขกทกำลังหมายถึงแบบนี้ไหมคะ ? ชื่อแอป U choose อ่ะค่ะ มีทุกอย่างในนั้นหมด มีเกี่ยวกับร้านค้าโปรโมชั่นบัตรด้วยนะคะว่าร่วมรายการกับที่ไหนบ้าง มีผ่อน 0% อะไรแบบนี้ค่ะ ลองโหลดมาใช้ดูนะคะ

2020.12.13 12:11

แค่เพียง...😯😯

ดีใจด้วยที่เจ้าของกระทู้เรียนจบและมีงานประจำทำแล้ว เงินเดือนที่ได้ก็พอจะสมัครบัตรเครดิตได้ด้วย จะสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดดีนะ? (ที่คุณถามมาน่ะ) ผมว่ายังไม่ต้องสมัครทั้งสองอย่างนั่นล่ะครับ บัตรพวกนี้ ถ้าไม่ได้มีความจำเป็นอะไรก็ไม่ต้องสมัครมาให้เป็นภาระหรอก ดอกเบี้ยจากการใช้จ่ายผ่านบัตรมันแพงนะครับ

2021.01.12 5:44

วรวุธ

ถ้าถามว่าบัรตกดเงินสด กับบัตรเครดิต เลือกเอาอันไหน ผมว่า เอาบัตรเครดิตดีกว่าครับ เพราะว่าบอกเบี้ยอาจจะน้อยกว่าครับ แล้วอีกอย่างสามารถที่จะ บังคับการใช้เงินได้ง่ายกว่าบัตรกดเงินสดด้วยครับ ส่วนที่ถามเรื่องแจ้งสถานะทางการเงินของบัตรกดเงินสด อันนี้ไม่ต้องตกใจไปครับ เพราะบัตรกดเงินสดมีแบบนี้ให้หมดแหละครับ จะได้ทราบว่าเอาเงินไปใช้แล้วเท่าไรครับ

2021.03.23 13:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ขอรายละเอียดเอกสารสำหรับการสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เพื่อเอาไปซื้อและผ่อนจ่ายอัตราดอกเบี้ยต่ำ

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย มีรายละเอียดการสมัครและมีเงื่อนไขอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สนใจบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ อยากรู้ว่ามีของสมนาคุณให้กับผู้สมัครใหม่บ้างมั้ย? ถ้าไม่มีก็อดเลยเนอะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ใช้ซื้อของเงินผ่อนและกดเงินสด ยังมีบริการหรือสิทธิพิเศษอื่นๆอีกบ้างมั้ย?

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ มีบริการการถอนเงินสดเรียกว่าสายด่วน... มีไว้สำหรับการให้บริการอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คนที่มีธุรกิจส่วนตัว สามารถสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย ถ้าสมัครได้ต้องเตรียมเอกสารบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี