Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

มีประกันภัย ที่ช่วยให้คุ้มครองสำหรับคนที่ทำธุรกิจ sme ที่ชื่อว่าโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ผมอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิการคุ้มครอง มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับคนที่ทำธุรกิจ sme เพราะนอกจากการประกันสุขภาพแล้ว ยังมีการคุ้มครองในส่วนอื่นๆที่ส่งผลต่อธุรกิจไหม เพราะผมอยากจะได้การตอบโจทย์ในเรื่องนั้นเหมือนกันครับสำหรับธุรกิจที่ทำอยู่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pakorn#3710

ก็เหมาะกับคนที่มีธุรกิจเป็นของตัวเองนะโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิตน่ะครับ ไม่ต้องกังวลเมื่อคุณเจ็บป่วย มันจะไม่กระทบกับเงินเก็บของคุณที่เก็บไว้สำหรับธุรกิจเพราะมีวงเงินแบบเหมาจ่ายเมื่อนอน โรงพยาบาล รวมสูงสุดเกือบสี่แสนบาทต่อปี และยังเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ โดยไม่ต้องสำรองจ่ายด้วยครับ

2020.11.20 15:53

Lukk

เราเองก็สนใจนะคะเห็นว่าเป็นโครงการ smes ส่วนใหญ่แล้วถ้าพูดถึงโครงการ SME เราจะนึกถึงพวกธุรกิจอะไรแบบนี้มากกว่าตอนนี้เป็นการประกันเราก็เลยสนใจว่าตอนนี้โรคภัยไข้เจ็บก็เยอะอุบัติเหตุก็มีความไม่แน่นอนของชีวิตมันเกิดขึ้นได้ทุกเวลา เราก็เลยอยากจะหาประกันตัวที่จ่ายค่าเบี้ยประกันโอเคหน่อยแล้วก็ได้ความคุ้มครองดีๆเพราะก็รู้ว่าถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันถูกมากความคุ้มครองก็ได้น้อยตามไปด้วย

2020.12.12 16:51

jajaa

เรามีความรู้สึกว่าถ้าเขาคุ้มครองปีนึงตั้ง 375,000 บาท คิดว่าต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงแน่ๆเลย เราเองก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่หรอกเกี่ยวกับประกันตัวนี้ เคยอ่านผ่านๆตามาเหมือนกันว่าเป็นสำหรับคนที่ทำธุรกิจหน่ะ แต่จริงๆแล้วเรามีความรู้สึกว่ามันก็ไม่จำเป็นหรอกว่าคนที่ทำธุรกิจจะต้องมาสมัครประกันตัวนี้ เพราะจริงๆแล้วมันมีประกันอื่นๆที่คุ้มครองเราเยอะกว่านี้อีก ต้องลองเปรียบเทียบดูหลายๆที่นะ

2021.01.11 7:26

จิณัฐกาญจน์

ประกันโครงการ SME คุ้มชัว ออกมาเมื่อปี 2018 ตอนนี้ผ่านมาจะ4แล้วคะ ประกันตัวนี้คิดว่าเขาคงเปลี่ยนไปเป็นแบบอื่นแล้วคะ เพราะว่าเราไปค้นหาข้อมูลของประกัน โครงการ SME คุ้มชัว ตัวนี้ ขนาดเวบของประกันเองยังไม่มีเลยคะ ยังไงถ้าสนใจประกันจริงๆถ้าตัวนี้เขายกเลิกตามที่เราคิดด็ยังมีอีกหลายตัวนะคะที่คุณสามารถเลือกซื้อได้คะ

2021.03.19 15:48

เปรี้ยวหวาน

บอกเลยนะใครที่คิดจะทำธุรกิจไม่ว่าจะเล็กหรือว่าใหญ่ จะเป็นธุรกิจขนาดกลางที่เรียกว่า sme การวางแผนที่ดี ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ประสบความสำเร็จ อีกอย่างนึงที่จะมาช่วยรองรับความเสี่ยงหรือปัญหาที่จะเกิดขึ้นก็คือการทำประกันสำหรับธุรกิจค่ะ พี่เราก็ทำธุรกิจ sme ดีนะที่เขาทำประกันเอาไว้ ช่วงนี้ก็เลยไม่ลำบากมาก

2021.07.15 9:52

Icon

@เปรี้ยวหวาน ดีค่ะ อุตส่าห์มาเล่าให้ฟังด้วย หลายคนจะได้รู้ว่าประกันสำหรับธุรกิจสำคัญยังไงบ้าง เพราะว่าดิฉันเองก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้นจากการอ่านประสบการณ์ที่คุณเล่าให้ฟังนะคะถึงแม้จะสั้นๆแต่ก็ได้ประโยชน์ ธุรกิจ sme ก็ถือว่าเป็นธุรกิจขนาดกลางไม่ได้ใหญ่มาก ไม่ได้มั่นคงอะไรมากล้มได้ง่ายเหมือนกันถ้ามีประกันเอาไว้ก็คงจะดีไม่น้อย

2021.09.09 14:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะได้เป็นตัวเลือกให้เลือกได้

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

อายุ 55 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่ามีอาการเป็นโรคเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถได้รับการคุ้มครองจาก โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี