Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฉันจำเป็นต้องเข้าโรงพยาบาลเนื่องจาก มีการตรวจพบเนื้องอกในท้อง และดูเหมือนว่าจะต้องรักษาพยาบาลโดยใช้เวลานาน กรณีแบบนี้ฉันจะได้รับการคุ้มครอง ไหมคะสำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อช่วยให้ฉันสามารถได้รับเงินชดเชย หรือว่าช่วยในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล สำหรับช่วยในค่าผ่าตัดที่จะต้องเกิดขึ้นหรือต้องจ่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pakorn#3710

โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิตมีวงเงินแบบเหมาจ่ายเมื่อนอนโรงพยาบาลนะครับ สูงสุดเกือบสี่แสนนะ แต่ต่ำสุดไม่รู้เท่าไหร่ ถ้าพักรักษาตัวที่ห้องปกติจะได้ความคุ้มครอง ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลประจำวันสูงสุด 2,000 บาทต่อวันแต่ไม่เกิน 120 วัน สำหรับห้องICU จะจ่ายตามจริงซึ่งมีสารพัดค่าเลยล่ะครับสำหรับห้องนี้

2020.11.20 15:52

Lukk

ถ้าไม่ได้รับความคุ้มครองตอนที่เข้าพักรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลแบบว่าไปแล้วเราต้องจ่ายเองเต็มๆเบิกออกมาไม่ได้แล้วว่าประกันสุขภาพนี้ไม่น่าถามค่ะ พวกค่าใช้จ่ายส่วนใหญ่ที่หนักๆตอนที่ต้องพักรักษาตัวก็อยู่ที่โรงพยาบาลนั่นแหละค่ะที่หนักที่สุด ไหนจะค่าแพทย์ ค่าหมอ ค่ายา ค่าห้อง ค่าใช้จ่ายต่างๆอีก ประกันสุขภาพต้องออกค่ะ ถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยประกัน แต่ก็อย่าลืมเลือกตัวที่เบี้ยประกันเราจ่ายไว้นะ

2020.12.12 16:51

iampreaw

ไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับประกันตัวนี้เลย เคยได้ยินแต่โครงการ มนุษย์เงินเดือนคุ้มชัวร์ หรือว่าเราไม่ได้เป็นนักธุรกิจก็เลยไม่ได้สนใจเกี่ยวกับประกันตัวนี้ คิดว่าน่าจะคล้ายๆกันนะ ประกันตัวนี้เขาทำขึ้นมาเพื่อที่เราไม่ต้องสำรองจ่ายไปก่อน สามารถเข้าโรงพยาบาลในเครือข่ายแล้วก็รักษาตัวได้ฟรีเลย ทั้งในประเทศและต่างประเทศ รู้สึกว่าวงเงินจะประมาณ 3 แสนกว่าบาทเลยนะ ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า….

2021.01.11 7:30

จิณัฐกาญจน์

ใช่คะประกันโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ตอนนี้ไม่ได้ยินมานานแล้วนะคะ คิดว่าประกันตัวนี้เขาน่าจะยกเลิกไปแล้วคะ แล้วก็มาเปลี่ยนเป็น มนุษย์เงินเดือน แทนมากกว่าคะ เพราะว่าประกันสุขภาพเดียวนี้เขาทำออกมาแข่งกันเยอะมากครับ เขาเลยต้องปรับให้ทันกันคะ อย่างตอนนี้ที่แข่งๆกันคือประกันเหมาจ่าย ที่แข่งกันน่าดูเลยคะ

2021.03.19 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะได้เป็นตัวเลือกให้เลือกได้

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

อายุ 55 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่ามีอาการเป็นโรคเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถได้รับการคุ้มครองจาก โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),เจ้าของธุรกิจ

โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี