Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังหาประกันภัยที่จะช่วยสนับสนุน ในการดูแลเรา ได้ยินชื่อโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ดูแลสุขภาพและประกันชีวิตไปด้วยในตัวไหมครับ เป็นคนที่ทำธุรกิจ เห็นเขียนว่า sme แบบนี้ก็ตอบโจทย์กับคนที่ชอบทำงานธุรกิจ ใจอยากจะรู้เกี่ยวกับว่าสามารถได้รับ การลดหย่อนภาษีจากเบี้ยประกันที่จ่ายไปกับทางกรมธรรม์ได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คนมันรัก😘

เรื่องการลดหย่อนภาษีจากเบี้ยประกันที่จ่ายกับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิตนี่ ลดได้แน่นอนค่ะ คุณทำธุรกิจด้วยจึงสนใจประกันนี้ ยังไงก็ดูรายละเอียดของสิทธิประโยชน์และความคุ้มครองที่จะได้รับให้ดีนะคะ มันจะตรงกับสุขภาพและความจำเป็นของคุณหรือเปล่า ถ้ามันเหมาะกับคุณก็สมัครค่ะ เลือกแผนประกันตามต้องการได้เลย

2020.11.20 16:2

Raa

จริงไหมครับ ค่าประกันลดหย่อนภาษีได้ด้วย อย่างนี้ก็แสดงว่า เราสามารถ เก็บเงินที่จ่ายภาษี และ และยังได้คุ้มครองชีวิตด้วย อะไรจะดีขนาดนั้นครับ ถ้ายังไงขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยได้ไหมครับอยากรู้ด้วยเหมือนกัน แน่ใจเหมือนกันนะครับ ว่าเดี๋ยวนี้ประกันยังใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหม เพราะผมเคยได้ยินว่า ลดหย่อนภาษีโดยใช้ประกัน ถูกยกเลิกโดยรัฐบาลแล้ว อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

2020.12.14 12:59

Chonika

ปกติแล้วประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพสามารถใช้ลดหย่อนภาษีได้อยู่แล้วค่ะ แต่ต้องไม่เกิน 15,000 บาทนะคะ ถ้าคุณเป็นนักธุรกิจอยู่แล้วทำไมคุณไม่เลือกประกันชีวิตเกี่ยวกับเงินออมการลงทุนล่ะคะ เราว่าน่าสนใจกว่าประกันสุขภาพอีกนะ เพราะว่าประกันชีวิตเนี่ยเขามีเงินคืนให้น่าจะทุกๆ 2 ปีมั้ง ประกันสุขภาพเนี่ยมันเป็นการทำแบบเสียไปเลยนะ ไม่มีเงินคืน

2021.01.11 7:39

สิทธิบุศย์

ถ้าเป็นประกันแล้วนะครับ ไม่ว่าจะเป็นประกันชีวิตหรือว่าประกันสุขภาพ พี่สามารถที่จะเอาไปลดหย่อนได้หมดครับ แต่ว่าไม่ใช่ว่าเราจะลดหย่อนภาษีได้เต็มจำนวนเงินที่เราจ่ายไปนะครับ เขาจะมีวงเงินให้เราสามารถลดหย่อนได้ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะได้ประมาณ15% ของวงเงินที่ซื้อประกันครับ เหมาะครับถ้าใครทำธุรกิจที่ต้องเสียภาษีประจำปี

2021.03.19 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต จะได้เป็นตัวเลือกให้เลือกได้

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

อายุ 55 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ SME คุ้มชัวร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่ามีอาการเป็นโรคเบาหวานชนิดที่ 2 สามารถได้รับการคุ้มครองจาก โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ต้องเจ็บป่วยและนอนโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),เจ้าของธุรกิจ

โครงการ SME คุ้มชัวร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี