Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

พอได้อ่านเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์การคุ้มครองทั้งเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ก็ดูรู้เลยว่า มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองที่ดีเหมือนกันไม่ได้ด้อยไปกว่าเพื่อนเลย ก็เลยอยากจะสมัครใช้บริการ เนื่องจากเป็นแบบแผนเล็กๆค่าเบี้ยประกันน่าจะถูกนะครับ อยากจะทราบตัวเลขที่แน่นอนสำหรับเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายครับผมอายุ 30 แล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องมะปราง%%++

การคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1 เอ็ทน่าประกันภัย ประมาณ 2,000 บาทต้นๆมั้งคะ ดูเหมือนไม่แพงมาก แผนแพลทินั่มมีทั้งหมด 5 แผน คุณไม่ลองดูค่าเบี้ยประกันของแผนอื่นๆบ้างล่ะ ถ้ามันไม่ได้ต่างกันมาก แผนอื่นอาจจะน่าสนใจกว่าเพราะว่าคุณจะได้รับความคุ้มครองมากกว่า จ่ายเพิ่มอีกนิดหน่อยแต่ได้ความคุ้มครองมากขึ้นอีก

2020.11.26 6:39

Numma

ประกันส่วนใหญ่น่าจะคิดค่าเบี้ยประกันกันตามอายุไม่ใช่หรอครับ แล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณเลือกความคุ้มครองเยอะขนาดไหนด้วย แต่ว่าจากที่ผมเคยมีคนรู้จักทำประกันกับหลายๆบริษัทบางทีอาชีพที่คุณทำหรือว่าความเสี่ยงที่คุณเป็นอยู่ก็ทุกข์บวกเข้าไปในค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายด้วยนะครับ หรือบางคนมีความเสี่ยงมาก บริษัทประกันบางทีก็ไม่รับทำก็มีแต่ไม่มั่นใจว่าของหน้าประกันภัยนี้เน้นอะไรเป็นหลักนะครับ

2021.01.04 5:37

onemai

@น้องมะปราง%%ไม่ทราบว่าเดือนละ 2,000 หรือว่าปีละ 2,000 บาท คะ?? ถ้าเดือนละ 2,000 บาทเราว่าแพงมากเลยนะคะ ที่อื่นจ่ายไม่ถึงพันก็ได้รับความคุ้มครองใกล้ๆเคียงกันกับแผนที่ 1เลย (หรือเราอายุยังไม่ถึงสามสิบก็ไม่รู้เลยเบี้ยไมสูง) จริงๆบริษัทนี้เมื่อก่อนเป็นของ bupa ใช่ไหม ?? เห็นเพื่อนบอกว่าเค้าเปลี่ยนชื่อแล้วเป็นเอ็ทน่า แต่ของbupa เพื่อนบอกว่าก็ ok เหมือนกัน

2021.01.25 10:12

ปัญญวัฒน์

2พันบาทนี้เข้าคิดเป็น รายเดือนคะ ถ้าจ่ายทั้งปีสำหรับคนที่อายุ30 ก็จะตกที่ประมาณ 28,000 บาทคะ ราคานี้เป็นเราเลือกการคุ้มครองแบบมาตรฐานเลยนะคะ ไม่ได้เลือกการคุ้มครองพิเศษเพิ่มเติม อย่าง คุ้มครองรักษากรณ์เป็นคนไข้นอก หรือว่ากรณ์ประสบอุบัติเหตุด้วยนะคะ นี้ถ้าเพิ่มเข้าไป ถ้าบอกตัวเลขแล้วอาจจะเปลี่ยนใจหาเจ้าอื่นเลยคะ

2021.03.29 14:39

วงศ์วิรุจน์

เดียวนะครับ ที่บอกว่า เบี้ยตัวนี้ถ้าจ่ายเดือนละ2พันแพง ไม่ทราบว่า คุณ onemai เอาแผนการคุ้มครองตัวนี้ไปเทียบกับตัวไหนเหรอครับถึงบอกว่าแพง อันนี้ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายค่ารักษานะครับ ไม่มช้ประกันชีวิต ประกันสุขภาพ ไม่น่าจะมีนะครับ ที่จ่ายค่าเบี้ยปีละ2พัน ถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุนะ มัน่าจะมีนะครับ ดูดีๆครับ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองด้วยครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี