Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

สังเกตดูเกี่ยวกับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีถึง 5 แบบแผนให้เลือกใช้บริการ ผมอยากรู้จริงๆครับว่ามีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุอะไรบ้าง ก็ดูเหมือนว่ามีแบบแผนให้เลือกหลายอย่าง และเพื่อนๆที่ทำงานก็มักจะพูดถึงการคุ้มครองด้วยว่าเบี้ยประกันไม่แพงลองไปสมัครใช้บริการดูซิ ก็เลยอยากลองครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายตั้ม))))

เพื่อนๆของคุณบอกว่าค่าเบี้ยประกันไม่แพงเลยอยากให้สมัครใช้บริการแผนแพลทินั่ม แผน 1ของเอ็ทน่าประกันภัย คงจะจริงเรื่องค่าเบี้ยประกันที่ไม่แพง เพราะแผนนี้เป็นแผนที่ 1 ค่าเบี้ยประกันภัยถูกกว่าแผนอื่นแน่นอน แต่วงเงินคุ้มครองที่จะได้รับก็น้อยที่สุดด้วยนะ คือ ประมาณ 1,000,000 บาท เรื่องความคุ้มครองก็แบบประกันสุขภาพทั่วไปครับ

2020.11.26 6:22

Kull

แต่ส่วนตัวผมคิดว่าวงเงินความคุ้มครอง 1 ล้านบาทนี้ก็เยอะแล้วก็มากโขแล้วนะครับ แล้วก็ถ้าคำนึงถึงค่าเบี้ยประกันผมว่าก็สมเหตุสมผลดีนะแต่ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองหรือว่าวงเงินที่สูงกว่านี้ก็อาจจะต้องเลือกแผนหรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนบริษัทประกันที่ทำที่มีค่าเบี้ยประกันสูงกว่านี้ด้วยครับ เพราะถ้าไม่จ่ายค่าเบี้ยประกันสูงพอความคุ้มครองก็ได้ไม่เยอะหรอกนะครับ แต่ก็ต้องดูว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวไหม

2020.12.26 16:56

Keaw

เราก็ว่าแผน1ก็พอมั้ง...นอกจากว่าคุณจะเลือกโรงพยาบาลแพงๆ ตัว top เช่น บำรุงราษฎร์/ สมิติเวช .... ถ้าอย่างงั้นอาจจะต้องแผนสามแผนสี่ แผนหนึ่งคงไม่น่าจะพอ แต่ว่าคุณต้องคิดถึงค่าเบี้ยประกันด้วยนะคะ ยิ่งถ้าตอนนี้อายุคุณเยอะค่าเบี้ยจะยิ่งสูงตามอายุเลยนะ อันนี้ฝากไว้ให้คิดด้วยเพราะตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยจะดี ต้องระวังนะจ้ะ

2021.01.24 12:36

นันทรัตน์

ที่เพื่อบอกว่าค่าเบี้ยประกันไม่แพง ไม่ทราบว่าเพื่อนซื้อแค่ประกันตัวนี้เปล่าๆใช่ไหมคะ ไม่ได้เลือกการคุ้มครองเพิ่มเติม อย่างคนไข้นอก หรือว่า อุบัติเหตุ ใช่ไหมคะ เพื่อนถึงบอกว่าค่าเบี้ยประกันถูก อย่างถ้าเราคำนวนตามอายุของเรา ประกันตัวนี้ถ้าเราเลือกแผนการคุ้มครองแรก แล้วก็เพิ่มการคุ้มครองเพิ่มเติมเข้าไปค่าเบี้ย เราต้องจ่าย 5หมื่นเลยนะ ไปดูดีๆคะ

2021.03.28 15:30

พณณกร

ถ้าเป็นในเรื่องของการคุ้มครองค่ารักษา อันนี้ผมเห็นด้วยกับเพื่อนๆของคุณครับ ว่าประกันตัวนี้น่าสนใจครับ ขนาดแผนการคุ้มครองที่1 ก็จ่ายค่ารักษาต่อครั้งเป็นล้านแล้วครับ แต่เรื่องที่เกี่ยวกับอุบัติเหตุผมรู้สึกว่าคุ้มครองไม่ดีครับ เพราะเพราะไม่ได้คุ้มครองในเรื่องการรักษาตอนเกิดอุบัติเหตุนะครับ เขาคุ้มครองตอนเราสูญเสียเท่านั้นนะครับ

2021.04.26 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองด้วยครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี