Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองด้วยครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

พอผมได้อ่านเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์เกี่ยวกับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย แน่นอนว่าเบี้ยประกันภัยราคาถูกกว่าแบบแผนอื่นๆ แต่การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ก็ได้กว่าแบบแผนอื่นๆอย่างแน่นอน แล้วทำไมไม่จัดให้มีแค่แบบแผนเดียวที่คุ้มครองดีๆไปเลย ทำไมถึงมีแบบแผนที่ 1 ให้เลือกใช้บริการด้วยล่ะครับ ผมอ่านมาสักพักก็ยังไม่ได้รับคำตอบเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องมะปราง%%++

"แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย แน่นอนว่าเบี้ยประกันภัยราคาถูกกว่าแบบแผนอื่นๆ"...นี่ล่ะค่ะคือคำตอบ คุณก็ทราบแล้วนี่ บริษัทประกันทำแผนประกันมาให้เลือกเยอะแยะเพราะรู้ว่าแต่ละคนมีความสามารถในการชำระเงินค่าเบี้ยประกันต่างกัน มีเงินน้อย เลือกแผนประกันที่คิดค่าเบี้ยประกันน้อย ก็จะได้รับความคุ้มครองน้อยกว่าแผนอื่นๆค่ะ

2020.11.26 6:33

Numma

ก็ต้องมีแบบแผนหลายๆแบบเพื่อรองรับลูกค้าหลายประเภทไงครับเช่นบางคนอาจจะต้องการแค่ประกันภัยก็ได้หรือบางคนอาจจะอยากได้ประกันภัยพร้อมกับได้เงินก้อนหลังจากเสียชีวิตหรืออะไรแบบนั้นบางคนอยากจะให้มีการประกันชดเชยรายได้ แต่ไม่ใช่ทุกคนจะมีเงินมากพอที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันหลักหมื่นได้ทุกปีจริงไหมล่ะครับ ก็เลยแบบแผนมีออกมาหลายๆแบบเพื่อรองรับกำลังของลูกค้าแต่ละคนด้วย

2020.12.26 16:57

Wanida.z

เอิ่ม...งงกับจขกท... ถามแปลกๆ ก็อย่างที่ความเห็นที่สองบอกไปอ่ะค่ะ เพื่อรองรับความต้องการของลูกค้าหลายประเภท ความต้องการคนเรามันไม่เหมือนกันนะคะ บางคนอาจจะงบน้อย บางคนงบมาก มีไว้หลายๆทางเลือกมันก็ดีไม่ใช่หรอคะ? ว่าแต่จขกททำไมสนใจประกันตัวนี้หรอคะ?? ไม่ทราบว่าชอบตรงไหนของประกันตัวนี้??? มาแชร์ความคิดเห็นได้นะคะ

2021.01.24 13:6

ปัญญวัฒน์

ขนาดเรากิรไข่ดาวเรายังสั่งควาสุกของไข่ดาวไม่เหมือนกันเลยนะคะ อันนี้เค้าคุ้มครองเรื่องสุขภาพนะคะ สุขภาพของแต่ละคนไม่เหมือนกันคะ แล้วก็ความพึงพอใจเรื่องของค่ารักษาพยาบาลก็ไม่เท่ากันคะ อย่างถ้าใครชอบ รักษาจ่ายค่าห้องพักแค่คืนละ 3-4พัน ก็เลือกแผนแรกไปได้คะ แต่ถ้าใครกลัวว่าจ่ายไม่พอก็ซื้อแผนอื่นที่จ่ายมากกว่า

2021.03.29 14:39

วงศ์วิรุจน์

ถ้าคุณรู้สึกว่าการคุ้มครองแผนที่1 มันไม่ใช่คำตอบในเรื่องของการดูแลสุขภาพของคุณ คุณก็ไปเลือกตัวที่ดีกว่าได้ครับ เดียวพอคุณไปดูการคุ้มครองที่ดีกว่าคุณก็จะมาถามอีกไหมครับว่าการคุ้มครองตัวนั้นมันแพงจัง เอาแผนการคุ้มครองที่1ดีกว่าไหม อีกรึเปล่าครับ เอาว่าเลือกที่คุณสบายใจในการคุ้มครองกับเงินที่คุณสามารถจ่ายได้เลยครับ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี