Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

เมื่อเราเลือกใช้บริการ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ผมและครอบครัวอยากที่จะสมัครเอาไว้ใช้ในกรณีเกิดอุบัติเหตุหรือไม่มีปัญหาสุขภาพ เพื่อจะได้ช่วยให้มีค่าใช้จ่ายช่วยเหลือในตอนนั้น แต่สามารถที่จะ ได้รับส่วนลดเกี่ยวกับเบี้ยประกันถ้าสมัครทั้งครอบครัวไหมครับ หรือมีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะช่วยทำให้เราได้รับส่วนลดเพิ่มขึ้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Witcha184:34

ถ้าสมัครแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัยทั้งครอบครัวแล้วมีส่วนลดค่าเบี้ยประกันภัยให้ด้วยมันคงจะดีมากเลยนะครับ ถึงแม้ว่าแผนที่ 1 ค่าเบี้ยประกันภัยจะถูกที่สุด แต่ทำประกันหลายคนปีนึงมันหลายอยู่นะ ถ้ามีส่วนลดหรือโปรโมชั่นอะไรให้ก็เยี่ยมเลย ว่าแต่จะมีใครรู้มั้ยละครับ ผมก็รออ่านอยู่เหมือนกัน อยากทำประกันบ้าง

2020.11.26 6:54

Nao

คนสมัครประกันภัย Platinum หน้าประกันภัยแผ่น 1 อาจจะต้องคิดถึงการที่ได้รับการคุ้มครองด้วยนะครับถึงมันจะถูกในการจ่ายค่าเบี้ยและการประกันภัยหรือการคุ้มครองอาจจะน้อยกว่าแผนอื่นๆด้วยคุณอาจจะลองคิดดีๆว่าอาจจะมี 1 คนหรือ 2 คนใช้แผนที่มากกว่าที่จะจ่ายเบี้ยเช่นถ้าคุณเป็นคนอายุเยอะกว่าเป็นพ่อแม่หรือว่าเป็นญาติผู้ใหญ่อาจจะใช้แผนที่จ่ายเบี้ยเยอะแต่ถ้าเป็นเด็กๆอาจจะเป็นแผนที่จ่ายเบี้ยน้อยลงก็ได้ครับเพื่อความสมดุลทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความต้องการที่คุณจะใช้ประกันภัยนี้และความคุ้มครองที่จะได้รับด้วยครับ

2020.12.28 16:53

Napat

ลองสอบถามกับทางตัวแทนไม่ดีกว่าหรอครับ ?? จะได้รู้รายละเอียดที่ถูกต้อง หรือถ้าไม่อยากโทรถามก็ลองสอบถามไปทางออนไลน์ก็ได้นะครับ เข้าไปที่หน้าเวปไซด์ของเค้า ด้านล่างเค้าจะมีให้กรอกข้อมูลและเบอร์ติดต่อ ลองสอบถามเข้าไปทางนั้นก็จะดีกว่ามาตั้งกระทู้นะครับ เพราะมันเป็นผลประโยชน์ของคุณเอง ไม่อยากให้เสียผลประโยชน์นะครับ

2021.01.25 10:42

ก้องเวหน

ไม่น่าจะมีให้นะครับ สำหรับส่วนลดเรื่องของประกันสุขภาพ กรณ๊ที่ซื้อเยอะๆนะครับ ส่วนใหญ่แล้วไม่ส่าจะซื้อกี่คนก็ต้องจ่ายเต็มครับ แต่มีบางประกันนะครับ ทีสามารถได้รับส่วนลดนะครับ แต่อันนั้นต้องซื้อ ระหว่าง สามีกับภรรยา นะครับ ถึงจะได้ส่วนลดครับ เขาเลียกว่าประกันสุขภาพแบบคู่ครับ นอกนั้นก็ไม่เคยเจอนะครับว่ามีแบบที่ต้องการไหม

2021.03.29 14:38

ปรารถนา

ช่วงปีนี้แล้วเราว่าไม่น่าจะต้องมาถามหาส่วนลดแล้วไหมคะ เราว่าน่าจะมาคุยกันมากกว่าคะว่ามีประกันสุขภาพของเจ้าไหนบ้างที่ราคาไม่แรงในช่วงปีนี้คะ ตัวนี้แค่เป็นประกันสุขภาพตัวธรรมดาๆ เลยค่าเบี้ยประกันก็๖ชตกที่2หมื่นเกลือบจะ3หมื่นอยู่แล้วคะ มีตัวไหนบ้างไหมที่เพื่อนๆพอที่จะหาได้ที่ค่าเบี้ยไม่แรงเหมือนอันนี้แต่คุ้มครองพอๆกัน

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองด้วยครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี