Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าเราได้รับอุบัติเหตุจนถึงขนาดที่เราเสียชีวิตจากรถยนต์ เราสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้ไหมครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย จะสามารถได้รับเงินชดเชยมากน้อยขนาดไหน ผมอยากเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่ายว่ามีความคุ้มค่ากันไหม และดูด้วยว่าเงินที่จะได้รับชดเชยก็เพียงพอสำหรับการใช้จ่ายค่าทำศพด้วยหรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องมะปราง%%++

เงินชดเชยจากแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัยในกรณีที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ มันต้องซื้อเพิ่มหรือเปล่า เพราะว่ารายการความคุ้มครองนี้อยู่ในส่วนของความคุ้มครองเพิ่มเติม ซึ่งเราคิดว่าอาจจะต้องซื้อประกันเพิ่ม ที่เขาเรียกกันว่าสัญญาเพิ่มเติมน่ะค่ะ ต้องซื้อด้วยมั้ยเพื่อจะได้รับเงินชดเชยตรงนี้ ใครรู้ก็เข้ามาบอกกันได้นะคะ

2020.11.26 6:43

Miki

แผนประกันภัยถึงการเสียชีวิตคุ้มครองล่วงหน้าชัดเจนขนาดนี้อาจจะคิดถึงเรื่องเสียชีวิต มากเกินไปไหมครับถ้าคุณมีความกังวลเรื่องการเสียชีวิตมากขนาดนี้คนที่อยู่ด้วยใกล้ๆอาจจะรู้สึกไม่ดีด้วยนะครับ แผนประกันหน้าประกันภัย แพลตตินั่มชั้น 1 ช่วยคุ้มครองส่วนมากในแผนไทยประกันภัยเจ็บป่วย หรือได้รับ การติดเชื้อ หรือโรคร้ายแรงด้วย แต่ถ้าเสียชีวิตปกติแล้วคุณจะได้รับการคุ้มครองจากพรบอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าทำศพนะครับแค่รักษาชีวิตในทุกๆวันให้ ขับขี่ปลอดภัยและรักษากฎจราจร นี้เป็นดีที่สุดนะครับ

2020.12.28 16:52

Kamonrat

ใช่ค่ะถ้าอยากได้รับความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุเสียชีวิตไม่ได้รับอุบัติเหตุต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมนะคะ เพราะในตัวสัญญาหลักไม่ได้มีคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ แผนนี้หลักๆก็คือเขาจะคุ้มครองเกี่ยวกับความเจ็บป่วยเท่านั้นซึ่งความคุ้มครองของของเขาจะมีทั้งในประเทศและต่างประเทศอันนี้เป็นจุดเด่นของประกันตัวนี้นะคะ แต่ถ้าอยากจะรู้รายละเอียดมากขึ้นเกี่ยวกับอุบัติเหตุต้องไปคุยกับทางตัวแทนนะคะ

2021.01.25 10:31

ปัญญวัฒน์

กรณีที่ถามว่าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ คุณจะได้วงเงินชดเชยเท่าไรใช่ไหมคะ คิดว่า กรณีแบบนี้น่าจะได้ ประมาณ1แสนบาท เหมือนกับประกันทั้วๆไปคะ แสนหนึ่ ดูแล้วค่อนข้างได้น้อยใช่ไหมคะ เราว่าซื้อประกันอุบัติเพิ่มเติมก็น่าจะดีกว่านี้คะ เพราะวงเงินคุ้มครองที่ได้จะมากกว่าของตัวนี้คะ เพราะว่าตัวนี้เขามักจะเน้นไปที่เรื่องของการรักษาคะ

2021.03.29 14:39

วงศ์วิรุจน์

เห็นด้วยนะครับ การที่เราซื้อประกันสุขภาพ สิ่งหนึ่งที่เราอยากได้คือการคุ้มครองในเรื่องของการรักษาครับ อย่าไปกังวลถึงขั้นเสียชีวิตเลยครับ เอาว่าแค่เราเจ็บป่วยแล้วมีการคุ้มครองค่ารักษาก็น่าจะพอแล้วครับ ส่วนเรื่องที่ว่าเสียชีวิตได้เงินคุ้มครองเท่าไร เอาว่าได้ไม่มากหลอกครับ เพราะว่านี้เป็นประกันดูแลด้านสุขภาพครับ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองด้วยครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี