Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีส่วนลดอะไรไหมครับ

มีเงื่อนไขอะไรไหมครับที่จะช่วยเราสามารถได้รับส่วนลดในการซื้อไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 เพราะว่าไม่ว่าเราจะทำอะไรก็ได้เราอยากจะได้ส่วนลดกันทั้งนั้น ผมเห็นว่าจะมีบางเงื่อนไขที่ช่วยเราสามารถได้รับส่วนลดได้แต่ผมไม่รู้ ผมก็เลยอยากจะถามผู้รู้ว่ามีใครรู้เกี่ยวกับวิธีการหาส่วนลดในการซื้อประกันภัยนี้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ว่าน

มีส่วนลดอยู่เหมือนกันนะครับ สำหรับใครที่ใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยตลอด 5 ปีแล้วไม่มีการเรียกร้องสินไหมทดแทน ว่าไม่เคยที่จะขอใช้การชดเชยรายวัน ทางบริษัทจะมีการคืนเบี้ยประกันภัยปีสุดท้ายให้แก่ผู้เอาประกันภัย จะได้รับตอนที่สัญญาสัญญาครับ ถือว่าถ้าไม่ได้รับการเครมประกันก็จะได้รับเงินคืนในปีที่ 5 นั่นเองก็ถือว่าดีอยู่เป็นส่วนลดที่ดี

2020.11.15 16:3

น้อย

สำหรับใครที่มีสุขภาพดีและใช้บริการมาถึง 5 ปีแล้วไม่มีการเครมประกันใดๆก็จะได้รับเงิน เบี้ยประกันปีสุดท้ายคืนก็ถือว่าเป็นเงื่อนไขที่น่าสนใจอยู่เหมือนกันนะครับ เพราะว่าบางคนใช้เวลานานเหลือเกินก็ไม่ได้ใช้บริการของการนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลเป็นแค่ผู้ป่วยนอก ก็เลยไม่มีโอกาสที่จะได้รับเงินชดเชยจากการหาหมอสักที

2020.12.16 15:31

Higi

ส่วนลดที่ว่านี่ อื่นลงลดเยอะไหมคะเพราะเราเองก็สนใจอยากจะทำประกันกับไทยประกันชีวิตอยู่เหมือนกัน แต่ดีนะว่าค่าเบี้ยประกันของบริษัทไทยประกันชีวิตแพงมากแถมประกันตัวนี้แบบแผนที่ 4 อาจจะถูกกว่าที่อื่นแต่ถ้ามีส่วนลดได้ก็ดีใช่ไหมล่ะคะเราเองก็สนใจอยู่เหมือนกันหาข้อมูลในอินเทอร์เน็ตก็ไม่ค่อยมีเท่าไหร่แล้วก็ถ้าได้ส่วนลดแล้วเอาไปลดหย่อนภาษีได้เราว่าน่าจะคุ้มอยู่นะประกันตัวนี้

2021.01.31 16:35

รัชตะ

คนที่ซื้อประกันตัวนี้แล้วไม่เคลมเลยในห้าปี ผมว่าคุณเป็นคนที่แข็งแรงมากๆครับ เพราะส่วนตัวของผมถ้ามีประกันสุขภาพแบบนี้รับรองเลยครับ ว่าผมต้องเข้าโรงพยาบาลบ่อยๆแน่ครับ แต่อย่างว่าละครับ คนเราเกิดมาความแข็งแรงของแต่ละคนมันต่างกันครับ ดีแล้วละที่ประกันตัวนี้เขาคืนเงินให้เราด้วยกรณีแบบนี้ถือว่าประกันตัวนี้จริงใจดีครับ

2021.04.24 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ให้การคุ้มครองสูงสุดมากเท่าไหร่ครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่4

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

สามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อตรวจพบไวรัสโคโรน่าไหม

การชดเชยรายได้ต้องมีการเรียกร้องไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีค่าชดเชยรายได้เมื่อรักษาตัวไหมครับ

ประกันการเดินทาง

มีการคุ้มครองกรณีกระเป๋าเดินทางหายไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี