Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองสูงสุดมากเท่าไหร่ครับ

ผมอยากจะใช้บริการไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 แต่ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจเกี่ยวกับวงเงินสูงสุดในการให้การคุ้มครองครับ ผมก็เลยอยากรู้ว่า เบี้ยประกันขนาดนี้ และได้รับการคุ้มครองจะคุ้มค่ากับเบี้ยประกันไหม จริงๆแล้ววงเงินคุ้มครองสูงสุดในกรณีที่เสียชีวิตจะได้รับมากขนาดไหน เพื่อจะช่วยให้ผมมั่นใจเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการของประกันภัยนี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โบว์

เงินจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงแล้วก็ต้องดูเกี่ยวกับการคุ้มครองด้วยใช่ไหมละค่ะ เมื่อมีการเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชยได้สูงสุดถึง 2 แสน บาท เมื่อเข้ารับการรักษาเนื่องจากอุบัติเหตุและความเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลได้รับเงินถึงวันละ 1,500 บาท ตาสูงสุดทั้ง 365 วันเลยค่ะ แบบนี้ไม่ว่าจะเข้ารับการรักษาแบบไหนนานๆก็ยังคุ้มค่าอยู่ค่ะ

2020.11.15 15:39

ใจ

ส่วนใหญ่แล้วค่ารักษาพยาบาลก็เบิกได้ตามจริงนะคะ แต่ที่ถือว่าเป็นเรื่องที่คุ้มค่าก็คือเรื่องของเงินชดเชยและได้รับเงินค่าทำขวัญเมื่อเจ็บป่วยเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล ถ้าถึงขนาดที่จะต้องได้รับการผ่าตัดก็ได้รับเงินชดเชยเป็นเงินก้อนอีกด้วย ถึงแม้ว่าจะไม่สามารถเบิกได้ทุกครั้งแต่ก็ได้รับเงินในส่วนนี้แค่ครั้งเดียวในปีกรมธรรม์ก็คุ้มแล้วค่ะ

2020.12.16 15:22

Rock

แบบแผน 4 ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นแบบแผนที่ค่าเบี้ยประกันถูกที่สุดใช่ไหมล่ะคะ แต่ก็อย่างที่เหมือนความเห็นแรกบอกคือมันต้องดูเรื่องความคุ้มครองด้วยอะเนาะ ถ้าค่าเบี้ยประกันถูกความคุ้มครองที่ได้ก็น้อยตามลงไปใช่ไหมล่ะคะ แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองมากกว่าแบบแผนที่ 4 ทำไมไม่ลองดูตัวแบบแผนที่ 2 ในแบบแผนที่ 3 ดูก็ได้ค่ะตัวนั้นเราว่าค่าเบี้ยประกันก็อยู่ในราคากลางๆดีแต่ก็อย่าลืมคิดถึงเศรษฐกิจตอนนี้ด้วยนะคะ

2021.01.31 16:32

Mona_22

@ใจ ไม่ว่าจะเป็นแบบไหน ก็ถือว่า ประกันอันนี้คุ้มอยู่นะคะ อย่างที่คุณบอก เขาจ่ายค่ารักษาให้ตามจริง แต่ก็ไม่เหมือนกับประกันสุขภาพเหมาจ่ายนะ ก็ยังมีการจำกัดวงเงินเอาไว้บ้าง ก็คือถ้าค่ารักษาไม่เกินวงเงินนั้น ก็สบายไป ก็ต้องดูกันที่วงเงินค่ะว่าคุณอยากได้เท่าไหร่แล้วจ่ายเบี้ยไว้ไหม เบี้ยแพงสุดก็แบบแผนที่ 4 นั่นแหละ

2021.03.27 9:18

กันต์ฤทัย

เราซื้อประกันสุขภาพเอาไว้ เราไม่เคยหวังที่จะเอางเินชดเชยจากการที่เราเสียชีวิตเลยคะ เราว่าเรายังไม่พร้อมที่จะไปถึงจุดนั้นคะ แต่เราว่าไม่ต้องน่ากังวลไปหลอกนะคะว่าการคุ้มครองนี้จะมากหรือว่าน้อย เพราะถ้าเรารวมเรื่องการคุ้มครองที่ได้จากประกันชีวิต แล้วก็ประกันสุขภาพตัวหลัก เงินคุ้มครองในส่วนนี้ก็ได้มากพอสมควรนะเราว่า

2021.04.23 16:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่4

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

สามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อตรวจพบไวรัสโคโรน่าไหม

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

การชดเชยรายได้ต้องมีการเรียกร้องไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีส่วนลดอะไรไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีค่าชดเชยรายได้เมื่อรักษาตัวไหมครับ

ประกันการเดินทาง

มีการคุ้มครองกรณีกระเป๋าเดินทางหายไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี