Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองกรณีกระเป๋าเดินทางหายไหมค่ะ

ฉันอยากรู้ว่าไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 จะมีประกันการเดินทางสำหรับในกรณีที่เดินทางไปต่างประเทศ หรือในประเทศ สามารถใช้คุ้มครองในกรณีที่กระเป๋าเดินทางของเราสูญหาย หรือว่ากระเป๋าเดินทางชำรุดได้ไหมคะ เพราะว่าเป็นคนที่เดินทางโดยสารเครื่องบินบอย หรืออยากจะรู้เกี่ยวกับการคุ้มครองในด้านนี้ ว่าให้การคุ้มครองไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นุ่น

ไม่มีการคุ้มครองแบบนั้นค่ะไม่ใช่ประกันการเดินทาง จะเป็นประกันอุบัติเหตุและสุขภาพ สามารถให้เราได้รับการคุ้มครองได้เงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนานๆจากอุบัติเหตุและปัญหาสุขภาพเท่านั้น ไม่ต้องเดินทางไปต่างประเทศและเกิดอุบัติเหตุหรือปัญหาขึ้นกับกระเป๋าการเดินทางไม่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้นะค่ะ ไปใช้ประกันการเดินทางดีกว่า

2020.11.15 15:46

ชาย

ไม่มีหรอกครับในส่วนนั้นต้องไปเลือกใช้บริการของประกันการเดินทาง ในส่วนนี้จะเป็นการให้การคุ้มครองในเรื่องของเงินชดเชยรายได้ในตอนที่นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลนานๆ นอนรักษาตัวยาวๆเลยครับ 365 วันวันละ 1,500 บาทถือว่าเป็นอะไรที่คุ้มค่ามาก และยังสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องผ่าตัดครั้งใหญ่ด้วย เป็นเงินก้อนถึง 30,000 บาท

2020.12.16 15:24

Naomi

คือประกันการเดินทางบางครั้งก็ให้ความคุ้มครองกรณีกระเป๋าเดินทางหายเพียงแต่ว่าไม่ใช่ว่าทรัพย์สินทุกอย่างภายในกระเป๋าจะได้รับความคุ้มครองนะคะก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของบริษัทประกันไปส่วนใหญ่แล้วบริษัทประกันจะติดต่อกับทางสนามบินให้ข้อดีคือเราไม่จำเป็นต้องติดต่อกับทางสนามบินด้วยตัวเองเพราะหลายครั้งถ้ากระเป๋าเดินทางเราหายบางทีทางสนามบินก็ไม่ค่อยอยากจะรับผิดชอบจะได้ทำประกันไว้อย่างน้อยก็อุ่นใจว่าจะมีคนเดินเรื่องให้ค่ะ

2021.01.31 16:33

Mona_22

อยากได้ความคุ้มครองเรื่องกระเป๋าเดินทาง ก็ต้องไปทำประกันการเดินทางค่ะ ไม่เกี่ยวกับประกันตัวนี้เลย ไม่ทราบว่าจขกทมึนๆงงอะไรหรือเปล่าคะ ประกันนี้คุ้มครองกรณีเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุหรือคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาเท่านั้นค่ะ โดยเฉพาะเจ็บป่วยหนักจนต้องนอนโรงพยาบาลแบบนี้ก็คบมากแต่ไม่เกี่ยวอะไรกับความเสียหายเมื่อต้องเดินทางเลยนะ

2021.03.27 9:24

กันต์ฤทัย

ใช่ๆอันนี้มันคนละตัวกันแล้วคะ ประกันตัวนี้คุ้มครองเรื่องของ ชดเชยรายได้เท่านั้นคะ ไม่ได้คุ้มครองเรื่องการเดินทางอะไรแบบนี้หลอกคะ ประกันตัวที่คุ้มครองแบบที่คุณถามมามันเป็นประกันการเดินทางคะ ถ้าเป็นตัวนั้น เขาจ่ายเงินให้เราเลยคะ แต่ช่วงนี้เดินทางไปไหนมาไหนไม่ได้ ก็ไม่ต้องมากังวลเรื่องนี้หลอกคะ สนใจ โควิด ในบ้านเราดีกว่าคะ

2021.04.23 16:53

--ONLY--

ประกันที่เจ้าของกระทู้อยากจะถามใช่ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 หรือเปล่าครับ คุณอยากถามเกี่ยวกับประกันฉบับอื่นมั้ย พิมพ์ผิดหรือเปล่า ผมว่าเมื่อเจ้าของกระทู้เข้ามาอ่านคอมเม้นท์ต่างๆแล้ว คงรีบไปทำประกันการเดินทางเลยมั้ง แต่ช่วงนี้เดินทางไม่ได้ต้องรอก่อนนะ พักการเดินทางไปสักระยะ เดี๋ยวค่อยว่ากันใหม่ครับ

2021.05.13 15:27

cookie.99

จริงๆบัตรเครดิตของเราเขาก็มีความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องกระเป๋าเดินทางหายด้วยนะ จริงๆมีมานานแล้วล่ะแต่ว่าคนไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ แต่มีเฉพาะบางบัตรเท่านั้นนะคะ อีกอย่างนึงก็มีคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุในระหว่างการเดินทางด้วย ยังไงถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจลองไปหาข้อมูลของบัตรตัวเองดูนะคะเผื่อว่าอาจจะมาไม่ต้องสมัครประกันการเดินทางเพิ่ม

2021.05.30 4:41

Yupin

เจอแบบนี้อีกแล้ว ถามได้มั่วมากเลยค่ะ พูดถึงประกันสุขภาพแต่ถามเรื่องความคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเนี่ยนะ มาผิดทางสุดๆ ถ้าเจ้าของกระทู้ พูดถึงประกันการเดินทางนะก็อยากจะบอกว่าเกือบจะทุกแบบแผนอ่ะก็จะค่อนข้างจะคุ้มครอง ความเสียหายที่เกิดกับกระเป๋าเดินทางอยู่แล้ว จะไม่เกี่ยวกับประกันแบบแผนเติมเงินยามป่วยตัวนี้นะคะไม่เกี่ยวกันเลย

2021.07.12 9:49

Alocasia

เหมือนๆกับ comment อื่นบอกไปแล้วนะคะ ประกันแบบแผนนี้ไม่มีความคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเสียหาย เติมเงินยามป่วยเป็นแบบแผนประกันที่ คุ้มครองเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนะ พอจะเข้าใจจขกทอาจจะอยากถามถึงแบบแผนการอื่นแต่บอกชื่อผิดก็ได้ แต่ผิดไปมากเหมือนกันนะประกันสุขภาพกับประกันการเดินทาง ไปดูชื่อแบบแผนประกันแล้วมาถามใหม่นะคะ

2021.09.09 6:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ให้การคุ้มครองสูงสุดมากเท่าไหร่ครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่4

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

สามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อตรวจพบไวรัสโคโรน่าไหม

การชดเชยรายได้ต้องมีการเรียกร้องไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีส่วนลดอะไรไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

มีค่าชดเชยรายได้เมื่อรักษาตัวไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี