Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายค่าเบ็ดเตล็ดสูงสุดกี่วันคะ

เมื่อต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลที่โรงพยาบาล สิ่งที่จำเป็นต้องจ่ายเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลก็คือค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาล สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 มีการจำกัดเกี่ยวกับระยะเวลาการรักษาตัว เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่กล่าวมานี้ไหมคะ อยากจะทราบจำนวนวันที่แน่นอน เพราะบางครั้งจำเป็นต้องรักษาตัวหลายวันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ก้อย

ตลอดการรักษาของเราจะสามารถเบิกค่าเบ็ดเตล็ดได้ตลอดนะคะ แต่ก็ต้องดูเกี่ยวกับจำนวนเหมาจ่ายในตอนที่เข้ารับการรักษาพยาบาลด้วย ถ้าจำนวนการเข้ารับการรักษาหรือวงเงินเต็มแล้วก็จะไม่สามารถเบิกค่าบริการต่อไปได้ รวมไปถึงค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นในการดูแลรักษาเราด้วย ดังนั้นต้องเช็คให้ดีนะคะว่าจำนวนเงินเหมาจ่ายที่รักษาเราหมดใกล้หรือยัง

2020.11.17 16:40

ปอง

จริงๆแล้วค่าเบ็ดเตล็ดที่จำเป็นต้องจ่ายขณะที่เกิดขึ้นตอนที่นำตัวเราไปเข้ารับการรักษา หรือว่าอยู่ในขั้นตอนที่ทำการรักษาอยู่ สามารถที่จะเบิกได้ตามค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจริงเลยครับ และจำเป็นต้องเบิกได้ไม่เกินจำนวนเงินที่ต้องจ่ายจริง ถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้รับเงินชดเชยใดๆแต่ก็สามารถช่วยให้ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ก็ถือว่าคุ้มแล้วนะครับ

2020.12.18 14:21

วายุ

มีการจำกัดอยู่ที่150วันนะครับต่อการเข้าพักรักษาตัวครั้งใดครั้งหนึ่ง แต่ผมสงสัยนิดนึงนะ ถ้าใครรู้ช่วยบอกผมหน่อย คือเมื่อเราจะเบิกค่าเบ็ดเตล็ดตอนที่เรารักษาตัวในโรงพยาบาลเราต้องใช้เอกสารไหมครับ และถ้าใช้มีเอกสารอะไรบ้าง พอดีคุณอาข้างบ้านผมกำลังมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องนี้ก็เลยอยากจะช่วยเขาครับ ตัวผมเองก็ไม่มีประการณ์ด้วยเลยอยากจะขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆดูครับ

2021.01.24 4:54

Melon

@ก้อย จริงๆด้วยค่ะ เคยเกิดอุบัติเหตุรถมอเตอร์ไซค์นะคะที่จริงก็ไม่ได้เจ็บหนักมากมาย แต่ก็ต้องอยู่โรงพยาบาลนอนดูอาการ 2 วัน ใน 2 วันที่เรานอนโรงพยาบาลค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดทุกวันเลยนะ เหมือนที่คุณบอกอ่ะค่ะค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดมีทุกวัน ถ้าซื้อประกันตัวนี้ความคุ้มครองก็คุ้มอยู่ แต่ถ้าใจคุณมากขึ้นก็คือซื้อสัญญาเพิ่มเติมเพื่อได้วงเงินแบบเหมาจ่ายค่ะ

2021.03.28 17:27

สนิท

การณีที่เข้ารักษาตัวเขามีวงเงินสูงสุดในการคุ้มครองของเราอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ แล้วที่บอกว่าคุ้มครอง สูงสุดที่ 150 วัน ถ้าเราดีด ออกมาเป็นตัวเลขแล้วมันจะเกินวงเงินที่เขาคุ้มครองในการรักษาของเราไหมครับ แล้วถ้าเป็นในกรณ๊แบบนี้ไม่ทราบว่า เราต้องควักเงิจ่ายเพิ่มไหมครับ เพราะค่าใช้จ่ายเกินขึ้นมา มันคงสร้างความเครียดให้เรานะครับ

2021.04.25 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี