Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุ้มไหมถ้าจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ถ้าเราทำธุรกิจเกี่ยวกับการนำเข้าสินค้าจากญี่ปุ่น??

อยากสอบถามเพื่อนๆว่า ถ้าเราประกอบอาชีพอิสระการสมัครบัตรใช้เวลานานหรือยุ่งยากกว่าพนักงานออฟฟิสไหม? ที่เราสนใจบัตรนี้เพราะว่า เราต้องซื้อมาขายบ่อยๆ แล้วเรทเงินมันขึ้นๆลงๆ ไม่เเน่นอน แต่บัตรนี้มีค่าประกันความเสี่ยงอัตราแลกเปลี่ยนที่ประมาณ 2% ซึ่งต่ำกว่าธนาคารหรือบัตรเครดิตเจ้าอื่นๆ เลยสนใจสมัคร แต่อยากรู้ว่าบัตรนี้สามารถใช้ได้ในประเทศไทยด้วยไหม? รู้แต่ว่ามีแค่บัตรเดียวสามารถใช้งานได้ทั่วญี่ปุ่น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phum

การสมัครบัตรนี้ไม่ยากนะคะ เอกสารที่ต้องใช้ในการสมัครถ้าคุณเป็นเจ้าของกิจการ เอกสารก็จะมี สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน, สำเนาบัญชีธนาคารในนามส่วนตัวผู้สมัครย้อนหลัง 6 เดือน พร้อมหน้าสมุดที่ระบุชื่อ เลขที่บัญชีและสำเนาหนังสือรับรองการจดทะเบียนหรือทะเบียนการค้าค่ะ บัตรนี้สามารถใช้ได้ในประเทศไทยด้วยคะ เช่นร้านอาหารญี่ปุ่นที่มีสัญลักษณ์ ในเครือ JCB จะส่วนลดให้ 5-10% ถ้าใช้บัตรนี้ที่ญี่ปุ่น จะมีส่วนลดที่ร้านค้า drug store และ ร้านอาหารประมาณ 5-10% คือนอกจากเราจะได้ vat refund ยังได้ส่วนลดด้วยนะ คุ้มไหมล่ะ

2020.09.01 16:9

Jay

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับถ้าเกิดจะสมัครบัตรเครดิต KTC JCB Platinum แล้วทำธุรกิจเกี่ยวกับการนำเข้าสินค้าจากญี่ปุ่นนี้ ถ้าเพื่อค้าขายผมอาจจะคุ้มหรือเอามาใช้ส่วนตัวก็คุ้มดีครับเพียงแต่ว่าช่วงนี้ที่อยากให้ระวังหนักๆหน่อยก็คือเรื่องของภาษีเพราะตอนนี้ผมรู้สึกว่ากรมสรรพากรประเทศไทยเริ่มเก็บภาษีนำเข้าเยอะขึ้นจากทั้งทางฝั่งอเมริกาฝั่งญี่ปุ่นแล้วก็จากประเทศจีนด้วย

2020.11.29 16:14

🚐Sara🚐

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าการใช้บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ชำระเงินเพื่อทำธุรกิจเกี่ยวกับการนำเข้าสินค้าจากญี่ปุ่นของคุณเนี่ยได้ผลดีมั้ยครับ ในส่วนของค่าประกันความเสี่ยงอัตราแลกเปลี่ยนที่ประมาณ 2% ตามที่คุณบอกมาเนี่ย มันคุ้มดีมั้ย ถ้าดีคงทำให้การทำธุรกิจของคุณสะดวกและคล่องตัวขึ้นดีนะ เรื่องอื่นก็ไม่ต้องกังวลแล้วล่ะ

2020.12.19 5:39

Teeranuch689--

เมื่อพูดถึงบัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม หรือว่าบัตรเครดิต เจซีบี ของธนาคารอื่นเราจะนึกถึงคนที่จะไปเที่ยวญี่ปุ่นหรือว่าคนที่ชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นเพราะมันเหมาะมากกับการกิน ช้อป เที่ยวที่นั่นค่ะ ไม่เคยคิดว่าคนที่ทำธุรกิจนำเข้าสินค้าจากญี่ปุ่นจะสมัครบัตรเครดิตประเภทนี้ด้วย ถ้ามันคุ้ม ใช้แล้วถูกใจ ก็โอเคนะคะ

2021.02.16 8:7

ศิริชัย

เอาไว้แค่เวลำเข้าสินค้ามาขายเท่านั้นใช่ไหมครับ ถ้าแบบนั้นบัตรแบบนี้น่าจะเป็นตัวเลือกนะครับ เพราะเป็นบัตรที่เจาะจงประเทศการใช้งานเลย ดังนั้นก็น่าจะดีแหละ แต่ขอถามหน่อยได้ไหมครับ ว่าคุณนำเข้าเป็นพวกสินค้าอะไรครับ ที่ถามไม่ใช่อะไรนะครับ เพื่อว่าจะได้อุดหนุนด้วยครับ ปกติชอบของญี่ปุ่นอยู่แล้วครับ มีหลายอย่างน่าใช้ครับ

2021.12.07 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ใช้ที่เมืองไทยก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ใช้ที่เมืองไทยก็ได้คะแนนนะคะ สำหรับการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุค่ะ และยังใช้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% นานสูงสุด 10 เดือนด้วยนะคะ. อยู่ที่ไทยก็ใช้สบายค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไปญี่ปุ่น ใช้คุ้มนะ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไปญี่ปุ่น ใช้คุ้มนะ. บัตรฯนี้เพื่อคนที่ชื่นชอบการไปเที่ยวญี่ปุ่น เพราะเมื่อใช้บัตรฯนี้ คุณจะได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 2 เท่า สำหรับทุกยอดการใช้จ่ายผ่านบัตรฯที่ประเทศญี่ปุ่น แบบไม่จำกัดยอดรับคะแนนสูงสุดด้วยนะครับ ยังไม่พอครับ คุณสามารถผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ญี่ปุ่นได้อีกด้วย. คิดจะไปญี่ปุ่น ต้องคิดถึงบัตรฯนี้นะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม พร้อมรับรองหลายสนามบิน

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม นอกจากจะให้คุณช้อปที่ญี่ปุ่นแบบชิลล์ๆแล้ว ยังมีบริการห้องรับรองในสนามบินญี่ปุ่น 28 แห่ง รวมถึง ฮ่องกง เกาหลี สิงคโปร์ จีน และฮาวาย ด้วยนะคะ. สำหรับ JCB Plaza Lounge บริการห้องรับรองในสนามบินอีก 9 ประเทศ และยังบริการเลขาส่วนตัวผ่าน JCB Plaza ทั่วโลกอีกด้วยค่ะ. กิน เที่ยว ช้อป สุดชิลล์ เช็คอินที่ญี่ปุ่นค่ะ.

บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เปลี่ยนยอดจ่ายเป็นผ่อนชำระได้ด้วย

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไม่ได้ใช้ผ่อนแค่ตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นนะคะ อยู่ที่ไทยก็ใช้ผ่อนได้ค่ะ โดยคุณสามารถชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ จะเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้นะคะ. ผ่อนได้เมื่อใช้จ่ายที่ไทยและญี่ปุ่นค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เดินทางทุกครั้ง ดีจังอุ่นใจ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เดินทางทุกครั้ง ดีจังอุ่นใจ ก็เพราะว่าผมมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรฯนี้ครับ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท และวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายด้วยครับ. ให้ทุกครั้งในการเดินทางของคุณ อุ่นใจเหมือนผมนะครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากสอบถามบัตร KTC JCB Platinum หน่อยครับ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

อยากรู้เรื่องบัตร KTC JCB Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

อยากสมัครบัตร KTC JCB Platinum เพิ่มจะได้ไหมครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี