Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สายช้อป สายกิน เหมาะกับบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไหม?? อยากรู้ข้อดีข้อเสียของบัตรนี้ มีใครช่วยบอกเราที

เราเป็นคนนึงที่มีไลฟ์สไตล์ด้านการช้อปปิ้ง ช้อปทุกที่เช่นในห้างสรรพสินค้า และออนไลน์ และชื่นชอบการออกไปทานอาหารนอกบ้านเป็นประจำ อยากจะสมัครบัตรเครดิตเพิ่มอีกสักใบ ที่เรามีอยู่คือKbak แต่คนรู้จักหลายคนแนะนำให้สมัคร บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม อยากจะรู้ว่าบัตรนี้มีดียังงัย ?? และมีข้อเสียอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมบุญ

ข้อดีของบัตรนี้คือ ฟรี ค่าธรรมเนียมตลอดปี มีวงเงินสูงสุด 5 เท่า เบิกถอนเงินสดล่วงหน้าจากบัตรได้ 100% มีการสะสมแต้มได้ ทุกๆการใช้จ่ายผ่านบัตร 25 บาท เท่ากับ1 คะแนน ผ่อน 0% สำหรับช้อปออนไลน์ app shopee Lazada และสำหรับค่าอาหารสามารถนำยอดค่าอาหารไปแบ่งชำระรายเดือนได้ ข้อเสียคือ: การผ่อนชำระนั้นต้องมีมูลค่าสินค้าขั้นต่ำ 3,000 บาท

2020.09.02 16:9

One

เหมาะไหมก็อยู่กับไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตเลยครับ ยังผมเองก็อยากจะสมัครบัตรเครดิตไว้สักตัวสนใจของขัดธนาคาร KTC นี่ล่ะครับไปดูๆมาก็เจอบัตรเครดิต KTC วีซ่าแพลตตินั่มเห็นข้อเสนอน่าสนใจแต่ดูไปดูมาแล้วผมรู้สึกว่าเงื่อนไขหรือว่าโปรโมชั่นมันไม่ตรงกับไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของผมสมัครไปก็คงจะเสียเปล่าๆก็เลยไม่ได้สมัครไว้ ถ้าจะเหมาะไหมก็ลองดูเลยครับว่าไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของคุณมันตรงกับบัตรเครดิตตัวนี้หรือเปล่า

2020.11.29 16:14

🚐Sara🚐

คุณ One คิดถูกแล้วครับ การมีบัตรเครดิตสักใบต้องมีใบที่เราใช้งานจริงๆ หากบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่มที่คุณดูรายละเอียดแล้ว ไม่เข้ากันกับไลฟ์สไตล์ของคุณ ก็ไม่ต้องสมัคร ไปดูบัตรเครดิตใบอื่นๆเลย เลือกที่ตรงกับตัวคุณที่สุด ไม่ใช่ว่าบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่มไม่ดีนะครับ ยังมีอีกหลายคนแหละที่เหมาะกับบัตรเครดิตใบนี้

2020.12.19 5:47

คนข้างบ้าน🙃😐

ไม่รู้ว่าบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่มทีฐานเงินเดือนของผู้สมัครเท่าไหร่นะครับ เจ้าของกระทู้บอกว่าชอบช้อปปิ้งมาก ช้อปทุกที่ ทั้งในห้างสรรพสินค้าและการซื้อของออนไลน์ แถมยังชื่นชอบการออกไปทานอาหารนอกบ้านเป็นประจำอีกด้วย ถ้าฐานเงินเดือนของคุณสูงกว่าบัตรนี้ ผมว่าคุณดูบัตรเครดิตที่เหมาะกับฐานเงินดือนของคุณดีกว่าครับ

2021.02.16 8:13

ศิริชัย

มีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ไม่น่าจะต้องทำเพิ่มนะครับ ยิ่งโควิด-19แบบนี้ผมว่าเอาแค่ใบเดียวก่อนก็ได้นะครับ เอามาเพื่อจะได้ส่วนลดเหรอครับ ช่วงนี้ห้างก็เดินไม่ได้ เอามา ถ้าไม่ใช้งานก็เสยค่าธรรมเนียมอีก ดูให้โควิด-19มันดีกว่านี้ก่อนดีกว่าครับ หรือใช้บัตรใบเดิมแล้วรอให้เขาปรับวงเงินให้เราก็ได้ครับ ดีไม่ดีน่าใช้กว่าที่เพื่อนแนะนำนะครับ

2021.12.07 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ยี่สิบห้าบาทก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ยี่สิบห้าบาทก็ได้คะแนน. ได้ครับ ทุกการใช้จ่ายเลย แค่ 25 บาท คุณก็จะได้รับ 1 คะแนน KTC Foerevr จะเอาไปแลกสินค้าหรือบริการก็ได้ ตามใจชอบ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการนะครับ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย. นอกจากได้คะแนนแล้ว นับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯไป 90 วัน คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาทเลยครับ สิทธิประโยชน์นี้ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มนะครับ รับได้เลย.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ช้ำใจ ผ่อนจ่ายได้

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ช้ำใจ ผ่อนจ่ายได้ค่ะ. บัตรฯนี้ใช้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันนะคะ. ผ่อนชำระได้ ไม่ต้องจ่ายเงินก้อนใหญ่ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ให้ไปเลยประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ให้ไปเลยประกันอุบัติเหตุค่ะ เพียงแค่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯ คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาทนาน 90 วันเลยค่ะ และยังได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้งอีกด้วยค่ะ. หมดกังวลทั้งคน ทั้งกระเป๋าค่ะ.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม กระเป๋าหายได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม กระเป๋าหายได้เงินคืนครับ. นอกจากประกันคนแล้วยังประกันกระเป๋าเดินทางด้วยครับ กับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายครับ. ให้คุณและผมเพลิดเพลินทุกการเดินทาง อย่างปลอดภัยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ปรึกษาส่วนตัว24ชม.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ปรึกษาส่วนตัว24ชม.ค่ะ. อยากทราบข้อมูลอะไร หรือทำการจองที่ไหน เชิญปรึกษาได้ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณมีเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. ที่พร้อมให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และทำการจองต่างๆให้คุณและดิฉันค่ะ ทั้งจองโรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ ร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรคอนเสิร์ต ละครเวที หรือกีฬา รวมทั้งบริการจัดส่งของขวัญ ดอกไม้สำหรับโอกาสพิเศษต่างๆให้ด้วย. ปรึกษาฟรี 24 ชม.ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Visa Platinum มีค่าธรรมเนียมไหมครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

KTC Visa Platinum ขั้นต่ำเก็บโหดแบบนี้เลยหรือครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

สมัครบัตรเครดิต KTC Visa Platinum ยากไหมคะ

KTC Visa Platinum ดีไหมครับ

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี