Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ อนุมัติยากไหมคะ? อยากจะสมัครเพื่อเอาไว้ใช้เติมน้ำมันคะ

อยากสอบถามเพื่อนๆว่าบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ เค้าอนุมัติยากไหมคะ?พอดีเราอ่านรายละเอียดของธนาคารแล้วดูน่าสนใจดีคะ เพราะว่าเวลาเติมนำ้มันสามารถสะสมแต้มคะเเนนได้ TMB So Fast 10 เท่ากับ 1 คะแนน เราถือว่าเยอะนะคะ และสามารถจะผ่อนสินค้าได้โดยไม่มีดอกเบี้ย 50 วัน อยากทราบอีกเรื่องนะคะ ต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสมัครได้ แล้วอนุมัติกี่วันคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Colby

อนุมัติไม่ยากครับถ้าคุณปกติฝากเงินที่นั่นเป็นประจำ จริงๆทางธนาคารดูเหตุผลหลายอย่างประกอปกันด้วยครับ เช่น มีการฝากบัญชีเป็นประจำไหม? การชำระหนี้ตรงเวลาไหม? หนี้สินกับรายรับของเราสมดุลกันไหม?(เอาง่ายๆว่าดูสามารถจะจ่ายธนาคารได้ไหม?)เป็นต้น ถ้าคุณอยากจะสมัครเงินเดือน15,000บาทก็สมัครได้แล้วครับ ไม่น่ายากนะครับถ้าคุณมีทั้งหมดที่ผมพูดไป

2020.08.04 12:30

ระพีพร

การสมัครใช้บัตรเครดิตสักใบหนึ่ง ทุกบัตรเครดิตจะมีเงื่อนไขกำหนดเอกสารและรายได้ของผู้ยื่นสมัครเพื่อประกอบการขออนุมัติยิ่งคุณเตรียมเอกสารครบตามเงื่อนไขคุณก็จะได้รับการอนุมัติได้อย่างรวดเร็ว เราว่าบัตรนี้เหมาะสำหรับใครที่ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตเพราะ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี เมื่อคุณใช้บัตรนี้ในการซื้อตั๋วโดยสารทั้งในและต่างประเทศจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางถึง 6,000,000 บาท

2020.11.07 14:22

มินนี่ 😆😆

การเจอบัตรเครดิตที่ถูกจริตกับผู้ใช้ถือเป็นเรื่องสำคัญค่ะ หากเจ้าของกระทู้ดูรายละเอียดเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์แล้วมั่นใจว่ามีการใช้งานตามบัตรนี้ได้จริงๆ ก็สมัครเลยค่ะ แค่ระวังอย่าใช้เงินจากบัตรเครดิตจนเกินตัว เดี๋ยวจะกลายเป็นหนี้ใหญ่โตได้ หากระมัดระวังก็ไม่มีปัญหาค่ะ

2020.12.22 8:29

--Kemmasaj51

เจ้าของกระทู้เดินทางด้วยรถส่วนตัวบ่อยๆหรือว่าเดินทางไกลเป็นประจำเหรอครับถึงได้ตื่นเต้นกับการสะสมคะแนนจากบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ เมื่อเติมน้ำมัน? สำหรับการผ่อนสินค้าโดยไม่มีดอกเบี้ย 50 วัน มันยังไม่ถึง 2 เดือนเลยนะ ก็ไม่ได้นานอะไรนี่ครับ บางบัตรเขาให้ผ่อน0% ได้ 4 เดือนหรือ 6 เดือนนะ คุณได้ดูบัตรอื่นบ้างหรือเปล่า

2021.02.18 6:6

AAA

ไม่รู้ว่าจขกทสมัครบัตรใบนี้ไปหรือยังนะครับ เพราะว่าถ้ายังไม่สมัครตอนนี้คงไม่สนใจแล้วมั้ง เพราะว่าบัตรใบนี้เหมาะกับคนที่เดินทางบ่อยๆ แต่ตอนนี้ มีโรคระบาด การเดินทางลำบาก ประกันการเดินทางก็ไม่จำเป็น บัตรเครดิตที่เหมาะกับการเดินทางก็ยิ่งไม่จำเป็น จำเป็นที่สุดตอนนี้คือเอาเงินไปซื้อประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคโควิด 19

2021.05.24 17:45

Praiwan090

จุดประสงค์หลักของเจ้าของกระทู้ที่อยากสมัครบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ เพื่อเอาไว้ใช้เติมน้ำมันเหรอครับ มันคุ้มค่าขนาดนั้นเลยเหรอ นอกจากเรื่องการเติมน้ำมันแล้วยังมีสิทธิประโยชน์อื่นๆอีกมั้ยอะครับที่น่าสนใจ ผมคิดว่าคนที่สมัครบัตรเครดิตมาใช้เพราะว่าจะได้ซื้อของดอกเบี้ยต่ำ หรือว่าได้ส่วนลดจากร้านอาหาร ซะอีก

2021.05.28 3:22

Papang_22

@AAA เราก็ว่างั้นแหละ คือถ้าเกิดว่ายังไม่สมัครอะนะ ถ้าสมัครไปแล้วก็ไม่รู้ยังไงยังใช้ต่อหรือเปล่า ก็อย่างที่คุณบอกนั่นแหละค่ะช่วงนี้คงไม่ค่อยมีใครได้เดินทางไปไหนบ่อยหรอก ไม่ใช่อะไรคือเราเองก็มีบัตรเครดิต ที่เอาไว้สะสมแต้ม แล้วจะได้ตั้งเยอะก็ไม่ไปเติมน้ำมันเหมือนกัน ที่ทำบัตรเครดิตใบนี้ก็เพราะว่าใช้รถประจำไปทำงาน เติมน้ำมันก็บ่อย แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้ใช้รถเลยทำงานที่บ้านค่ะ

2021.09.27 8:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ แค่แตะไม่ต้องรูด

ชีวิตปัจจุบันนี้ ต้องรีบเร่งอยากได้ความรวดเร็วกันไปทุกเรื่อง ไม่เว้นแม้แต่เรื่องจ่ายเงินครับ ผมเองก็เป็นแบบนั้น บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ เข้าใจชีวิตแบบนี้ดี จึงมีบริการ VISA payWave เร็วกว่าแค่แตะบัตร ไม่ต้องรูด เมื่อผมมียอดค่าใช้จ่าย 1,500 บาท/เซลล์สลิป หรือน้อยกว่าครับ ใช้งานง่ายและรวดเร็วดีครับบัตรฯนี้

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ เก็บคะแนนเร็วสมชื่อ

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ รวดเร็วสมชื่อครับโดยเฉพาะการเก็บคะแนนสะสม เพราะทุกๆการจ่ายเพียง 10 บาท ได้รับ 1 คะแนนสะสมทีเอ็มบี รีวอร์ด พลัส แล้วครับ คะแนนสะสมนี้มีอายุ 4 ปี สามารถรับคะแนนสูงสุด 20,000 คะแนน/บัตร/รอบบัญชีเลยครับ สะสมคะแนนได้เร็วดีผมชอบครับ และบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีด้วยครับ.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ ผ่อน 0% ได้นะ

เมื่อซื้อของบางครั้งก็อยากผ่อนบ้างนะ ดิฉันสมัครบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ ซึ่งผ่อน 0% ได้นด้วย เป็นบริการแบ่งจ่าย TMB So GooOD 0% นาน 3 เดือนน่ะค่ะ สำหรับยอดค่าใช้จ่ายตั้งแต่ 1,000 บาทค่ะ ถ้าอยากผ่อนนานกว่านั้นก็ได้ ก็เลือกแบบแบ่งจ่ายได้นาน 10 เดือน พร้อมอัตราดอกเบี้ยพิเศษค่ะ แต่ละช่วงความคล่องของการเงินก็ไม่เหมือนกัน แต่ดิฉันก็เลือกแบบที่ทำได้ค่ะ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ ให้ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ ให้ความคุ้มครองด้วยนะครับ หากจะเดินทางผมเชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ เพราะจะได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินรวมสูงสุด 6,000,000 บาท และวงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท หากการเดินทางล่าช้า กระเป๋าเดินทางล่าช้าสูญเสียหรือเสียหายด้วยครับ ที่จริงประกันนี้คุ้มครองทั้งผู้ถือบัตร คู่สมรส บุตรที่อายุไม่เกิน 23 ปีด้วยนะครับ ใครมีครอบครัวก็ดีเลยคุ้มครองทั้งบ้าน.

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียม

ใครที่ชอบความสะดวกและรวดเร็ว เหมาะกับบัตรฯนี้มากเลยค่ะ ดิฉันยังชอบเลย บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ เร็วตั้งแต่การสะสมคะแนนแล้ว ใช้จ่ายเพียง 10 บาทก็ได้แล้ว 1คะแนน ใช้จ่าย 1,500 บาทขึ้นไปไม่ต้องรูดบัตรแค่แตะก็จ่ายได้เลย แบ่งชำระ 0% นาน 3 เดือนก็ได้ด้วย และที่ชอบมาเลยก็นี่ค่ะ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีด้วยค่ะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care ต่างจากบัญชีออมทรัพย์อื่นยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บริการ TMB dream saving ดียังไง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ หน่อยคะเกี่ยวกับดอกเบี้ยการกดเงินสด

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

เงินเดือน 18,000 บาทต้องจ่ายดอกเบี้ยเท่าไหร่ค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี