Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

เห็นว่าดอกเบี้ยของสินเชื่อของธนาคารทีเอ็มบี ไม่สูงมากน่าสนใจที่จะทำสินเชื่อค่ะ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะทำได้จริงๆไหม เพราะว่าได้ยินเพื่อนบอกว่าธนาคารทีเอ็มบีค่อนข้างเช็คหลายอย่าง แต่บางคนก็บอกว่าไม่ยากเค้าก็ทำได้ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าทำสินเชื่อของทีเอ็มบีจะได้รับการอนุมัติไหมค่ะ กลัวทำเรื่องไปแล้วไม่ผ่าน กลัวเสียเวลาค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชุ่ม

โดยส่วนตัวแล้วรู้สึกว่าสินเชื่อของธนาคารทีเอ็มบีจะค่อนข้างอนุมัติยากนะคะ เพราะว่าทางธนาคารจะเน้นคนที่มีเงินเดือนที่แน่นอน และไม่ได้มีการทำสินเชื่อหลายที่ หรือพูดง่ายง่ายก็คือต้องเป็นผู้ที่ไม่มีหนี้เยอะค่ะ ก็เลยใช้เวลาตรวจสอบนานมากและบางทีก็อาจจะไม่ได้รับการอนุมัติค่ะ ถ้าประวัติของเรารู้สึกไม่มั่นคง แต่ถ้าไม่เคยทำสินเชื่อมาก่อนคิดว่ามีโอกาสได้รับการอนุมัติสูงค่ะ

2020.07.03 14:54

พิทัก

ต้องเข้าใจนิดนึงครับว่าทีเอ็มบีแคชทูโกค่อนข้างที่จะขออนุมัติใช้งานยาก ก็อยากได้รับคนที่มีระเบียบวินัยในการผ่อนชำระคืนและเป็นลูกค้าของ TMB อยู่แล้ว ยิ่งถ้าใครใช้บริการหรือบัญชีออมฟรีบวกกับบัตรเดบิตอยู่แล้ว สามารถที่จะได้รับอัตราพิเศษหรือดอกเบี้ยในการผ่อนชำระคืนน้อยลงไปอีก ถ้าสมัครใช้บริการได้ก็อย่าลืมไปใช้บัตรเดบิตด้วยนะครับ

2020.11.21 7:32

อิงๆ

ช่วงนี้อนุมัติยากนะคะสำหรับทีเอ็มบีแคชทูโก เพราะว่าเนื่องจากการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า ในรอบที่ 2 อาจจะทำให้ทางธนาคารคิดว่าจะมีปัญหาในการผ่อนชำระในช่วงนี้ แต่ไม่ใช่แค่ทางธนาคารจะต้องคิดหนักนะค่ะ ตัวเราที่เป็นผู้กู้เงินก็ต้องคิดหนักในการผ่อนชำระคืนด้วย ว่าจะสามารถทำได้สะดวกไหมเพราะว่าการแพร่ระบาดรอบที่ 2 กำลังใกล้เข้ามา

2020.12.22 16:28

Chompoo

@ชุ่ม คุณเคยมีประสบการณ์ขอสินเชื่อจาก TMB แล้วหรอคะ? เห็นคนบอกว่าอนุมัติยาก ถ้าอย่างนั้นช่วยเล่าประสบการณ์มากกว่านี้ได้ไหมว่า คุณรอนานเท่าไหร่แล้วก็เรื่องการยื่นเอกสารวุ่นวายแค่ไหน อยากรู้รายละเอียดนะคะ จะได้เอาไปเล่าให้เพื่อนฟังเพราะเห็นว่าเพื่อนอยากจะขอสินเชื่อของ TMB อยู่เหมือนกัน แต่เขาก็ได้ยินจากคนอื่นมาว่ามันของ่าย

2021.02.17 14:24

จุชาดา

ตอนนี้ ธนาคาร ทีเอ็มบี หรือที่เรา รู้จักว่า ทหารไทย เปลี่ยน ชื่อมาเป็น ธนาคารทหารไทยธนชาต แล้วนะ สินเชื่อหลายตัวที่เคยมีเมื่อก่อนบางตัวก็ยกเลิกไปแล้วด้วย ยังไงถ้ายังสนใจสินเชื่อของธนาคารทหารไทยธนชาต อยู่เราว่าติดต่อทางธฯาคารก่อนเลยดีกว่าคะ เพราะน่าจะมีสินเชื่อตัวใหม่ๆออกมาให้เราได้เลือกขอคะ แล้วคิดว่าดอกเบี้ยช่วงนีั้น่าจะยังไม่มากด้วย

2021.08.23 14:48

พนากร

ถ้าเป็นของ TMB ตอนนี้น่าจะทำไม่ได้แล้วนะครับ เพราะว่า TMB เขาเปลี่ยนเจ้าของธนาคารแล้วครับ เปลี่ยมาเป็น TTB ไปแล้วนะครับ เรื่องสินเชื่อที่คุณอยากได้อาจจะต้องขอข้อมูลกับเขาใหม่นะครับ ตอนแรกที่เขาเปลี่ยนชื่อ ผมก็งงมากครับ หาแอพ เก่าของ TMB ไม่เจอ ก็นึกว่าลบแอพออก ที่ไหนได้ เปลี่ยนชื่อเท่านั้นเอง แต่ ข้อมูลบัญญีของเรายังเหมือนเดิมนะครับ

2021.09.20 14:0

ปณภัช

ไม่ทราบว่าสินเชื่อแบบไหนเหรอที่คุณอยากได้จาก ธนาคารนี้ เป็นสินเชื่อ บ้านแลกเงิน หรือ รถแลกเงิน หรือว่าจะเป็นอีกตัวครับ คือเจ้า สินเชือ สินเชื่อบุคคล แคชทูแคร์ / แคชทูโก ความอยากง่ายของ แต่ละตัวก็จะต่างกัน แต่ถ้าเป็นอย่างหลังอาจจะรอนานนิดหนึ่งครับ เพราะอันนี้เราไปขอเงินเขาเลย แต่ถ้าเป็นสองอย่างแรกก็ไวหน่อย เพราะเรามีของค้ำประกัน

2021.10.06 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ใครๆก็อยากสมัคร

ใครๆ ก็สมัครได้ ไม่ว่าจะเป็น พนักงานบริษัท ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ เจ้าของธุรกิจส่วนตัว หรือ ฟรีแลนซ์ เพียงแค่คุณมีอายุ 20-60 ปี มีรายได้ต่อเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไป ก็สมัครได้แล้วครับ แถมสมัครง่ายๆไม่ยุ้งยากอะไรด้วย เวลารอผลอนุมัติสินเชื่อก็ไม่นานครับ สำหรับใครที่มองหาสินเชื่ออยู่ ลองดูสินเชื่อส่วนบุคคลTMB Cash To Go ก่อนนะครับ

TMB Cash To Go

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go ดอกเบี้ย3เดือนแรกไม่แพง

ตอนนี้สินเชื่อที่น่าสนใจคือTMB Cash To Goครับ โปรสินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go คือดอกเบี้ยพิเศษเพียง 9% สำหรับ 3 เดือนแรก ไม่มีที่ไหนกล้าให้แบบสินเชื่อ TMB Cash To Go แน่ครับ ผมจ่ายดอกเบี้ยช่วงสามเดือนแรกแค่9%เองครับ ลดภาระหนี้สินได้ค่อนข้างดีเลยครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีโปรลดดอกเบี้ยออกมาบ่อยๆนะครับ ผมจะได้จ่ายไม่แพงตลอดไปครับ

TMB Cash To Go เลือกผ่อนได้นานจริงๆ

ถ้าจะให้เลือกว่าจะใช้สินเชื่อจากที่ไหนดี เราว่าสินเชื่อตัวไหนๆก็ออกมาคล้ายๆกัน แต่ถ้าจะถามว่าแล้วจะเลือกสินเชื่อที่ไหนดี ที่เราจะเลือกคือ สินเชื่อส่วนบุคคลของTMB Cash To Go เพราะที่บ้านใช้บริการมาสองสามครั้งแล้ว นอกจากดอกเบี้ยที่ค่อนข้างต่ำกว่าที่อื่นๆแล้ว สินเชื่อ TMB Cash To Go ยังมี ระยะเวลาผ่อนชำระนานถึง 1 - 5 ปี ทำให้มั่นใจว่า สามารถส่งได้หมดแน่นอน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อบ้าน,สินเชื่อรถ,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

TMB Cash To Go วงเงินค่อนข้างได้สูง

วงเงินที่ได้รับจากการกู้สินเชื่อบุคคล TMB Cash 2 Go นี่สูงได้ใจมากเลยครับ สูงสุดอยู่ที่ 1 ล้านบาท หรือ 5 เท่าของรายได้ประจำต่อเดือน แถมฟรีค่าอากรแสตมป์สินเชื่ออีกด้วยครับ จะหาสินเชื่อดีๆสักตัวลองดูครับ ผมรับประกันว่า คุ้มแน่นอนครับ ผมแนะนำเพื่อนๆไปหลายคนแล้วครับ ตอนนี้หลายคนขอตามผมแล้วครับ ถ้าไม่แน่ใจลองศึกษาข้อมูลก่อนครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (การจ้างงาน)

อาชีพไหนทำถึงจะเหมาะค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำธุรกิจส่วนตัวถ้าขอกู้พอไหวไหมคะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

รายได้100,000 บาทดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อนุมัติยากแต่ทำไมหลายคนอยากทำครับ

รออนุมัตินานไหมค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care ต่างจากบัญชีออมทรัพย์อื่นยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี