Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริการ TMB dream saving ดียังไง

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับการออมเงินไม่มีใครเก็บเงินออมไว้ในกระปุกออมสินที่บ้านแล้วเพราะการทำแบบนั้นไม่ทำให้เราได้รับดอกเบี้ยและอาจจะถูกขโมยได้ แต่ใครๆก็ใช้บริการการออมเงินกับทางธนาคารยิ่งบริการทางธนาคารของ TMB ดรีมเซฟวิ่งที่ช่วยให้การออมเงินของเราทำได้ง่ายและได้รับดอกเบี้ยสูงด้วยผมอยากทราบเกี่ยวกับบริการนี้ว่าดียังไง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Damien

ครับสำหรับบริการ TMB ดรีมเซฟวิ่งจะช่วยให้บัญชีของคุณมีเงินและดอกเบี้ยสูงทำให้ฝันของคุณเป็นจริงได้เป็นบัญชีเพื่อออมที่ช่วยให้คุณเก็บออมเป็นประจำทุกเดือนฟ้องรับอัตราดอกเบี้ยพิเศษเพื่อทำให้ฝันของคุณเป็นจริงๆแล้วถ้าอยากถอนเมื่อไหร่ก็ถอนได้ด้วยครับ การได้รับดอกเบี้ยที่สูงใครๆก็นิยมฝากประจำแต่การฝากกับบริการนี้ทำให้เราสามารถถอนเงินไว้ใช้ในยามจำเป็นได้ได้รับดอกเบี้ยที่สูงด้วย

2019.10.05 19:28

ประสิทธิ์

TMB dream saving ตามชื่อเลยค่ะ เป็นบัญชีที่จะทำให้ความฝันของคุณเป็นจริง เพราะเป็นบัญชีเพื่อการออมโดยเฉพาะ ให้ดอกเบี้ยดี ถอนเงินออกมาได้ แต่ใช้บัญชีนี้เพื่อหักค่าสินค้า ค่าบริการ ค่าน้ำ ค่าไฟ ไม่ได้นะคะ ไม่เป็นไปตามที่กำหนดค่ะ ดังนั้น เอาไว้เก็บเงินอย่างเดียวให้อยู่นิ่งๆไปนานๆเลยค่ะ ใครสนใจหารายละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ค่ะ

2020.06.17 15:19

ต้น

เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่ช่วยให้เราสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง ใครที่ชอบเก็บเงินโดยที่ไม่อยากจะฝากประจำก็สามารถใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ได้ และดีตรงที่เราสามารถใช้เงินของเราเมื่อไหร่ก็ได้ตามที่เราสะดวกโดยที่ไม่มีข้อผูกมัดในการเอาเงินออกมาด้วย ดีกว่าแล้วเก็บเงินไว้เฉยๆโดยที่ไม่ได้รับอัตราดอกเบี้ยหรือผลประโยชน์อะไรเลยครับ

2020.07.17 4:29

แบ๋

ของเราว่ายังไงการเก็บเงินไว้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็ดีกว่าแล้วก็คุ้มกว่าเก็บไว้ในกระปุกอีกนะคะ พอเอาเงินเก็บไว้ในกระปุกออมสินมีโอกาสที่เงินของเราจะถูกเอาออกไปใช้ แถมยังไม่ได้ดอกเบี้ยจากการเก็บเงินไว้ด้วย แต่ถ้าเราเอาไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร เราจะได้รับดอกเบี้ยโดยเฉพาะบริการ TMB ดรีมเซฟวิ่งก็ช่วยให้เราเก็บเงินได้ตามที่ตั้งใจไว้ด้วยนะครับ

2020.07.25 17:50

นัท

บัญชีออมทรัพย์ดรีมเซฟวิ่ง (TMB Dream savings) เป็นบัญชีที่เหมาะกับหลายคนที่สนใจอยากเก็บออม และทำให้ฝันของคุณจะเป็นจริงได้กับวินัยการออมเงินทุกเดือนด้วยระบบอัตโนมัติ จากบัญชีหลักที่คุณแจ้งเอาไว้เพื่อทำการโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ดรีมเซฟวิ่งค่ะ สำหรับการฝากแบบนี้จะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษ พร้อมรับดอกเบี้ยโบนัสสำหรับ 6 เดือนแรกด้วย ค่ะ

2020.08.08 4:21

-ต้นเฉาก๊วย-

ความหมายของชื่อบัญชี TMB dream saving ดูดีนะคะ น่าสมัครเปิดใช้งานเผื่อฝันจะเป็นจริง แบบที่ไม่ต้องมีรถเข็นก็ได้ (ใครเข้าใจที่เราพูดบ่งบอกถึงอายุนะคะ555..หยอกๆ) แต่ต้องมั่นใจนะว่าจะเอาเงินมาฝากไว้นิ่งๆไม่เอาออกไปใช้โน่นใช้นี่ ถ้าไม่อย่างนั้น ฝันจะไม่เป็นจริงสักที แต่ละธนาคารก็ออกผลิตภัณฑ์ต่างๆมาเยอะ บางทีก็ตามไม่ทันเลยค่ะ

2020.08.26 14:17

หมีพ่นไฟ

จะบอกว่าการฝากเงินมันก็ดีครับ แต่ไม่ทราบว่าคุณจขกทได้ศึกษาข้อมูลดีหรือยัง?? บัญชีออมทรัพย์ TMB Dream Saving ไม่ได้ให้ดอกเบี้ยสูงมากอย่างที่หลายคนคิดกันนะครับ เค้าให้ดอกเบี้ยสูงแค่เฉพาะช่วงแรกเท่านั้น (เดือน1-6) ให้ 2.5% แต่หลังจากนั้นดอกเบี้ยก็จะลดลงอยู่ที่ 1.75% ตรงนี้ผมก็ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกันว่าเพราะอะไร ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะโควิดหรือเปล่านะที่ธนาคารไม่มีกำไร ยังไงลองศึกษาดูก่อนก็ดีครับ

2020.09.08 3:42

Lalala

จะว่าไปนะบัญชีออมทรัพย์ TMB Dream Saving มีความคล้ายคลึงกับบัญชีเงินฝากประจำอยู่เหมือนกันนะ เพราะเน้นให้เราเอาเงินไม่เน้นให้เราถอนเงินออกจากบัญชีเลย แต่ก็ยังไม่ใช่ฝากประจำซะทีเดียว ถ้าใครอยากออมบอกเลยว่าบัญชีนี้น่าสนมากๆ แต่ไอ้เรื่องเก็บเงินหยอดกระปุกออมสินที่บ้านน่ะ เราเองยังทำอยู่นะ ถึงแม้ไม่ได้ดอกเบี้ยเหมือนบัญชีธนาคารแต่ก็ได้เก็บเงินอยู่บ้างแหละ

2020.09.13 15:58

นัท

แต่ก็มีเงื่อนไขในการสมัครใช้บริการอยู่นะคะว่า ตอนที่เราสมัครใช้บริการเงินฝากต้องเป็นชื่อของบุคคลธรรมดาหรือของตัวเราเอง ไม่แนะนำว่าให้ใช้ชื่อแขวงในการเปิดบัญชีด้วย หรือว่าไม่ให้เราเปิดบัญชีโดยใช้ชื่อคนอื่น คิดว่าน่าจะเป็นการป้องกันมิจฉาชีพ เพื่อความปลอดภัยในการใช้งานหรือการเปิดบัญชีสำหรับตัวเราเอง เพื่อประโยชน์ของเราค่ะ

2020.09.19 4:36

มาเดียว

ใครอยากออมเงินแบบอยู่หมัด เอาเงินมาเก็บไว้ที่บัญชี TMB dream saving เลยครับ อ่านจากกระทู้ด้านบนแล้วอยากจะทำให้ฝันของตัวเองเป็นจริงบ้าง ต้องเริ่มจากการเก็บเงินแบบจริงจังก่อนเลยครับ ผมเคยคิดว่าคงเก็บเงินไม่ได้เพราะว่าค่าใช้จ่ายในทุกวันนี้มันมากมายอยู่แล้ว แต่ผมคิดใหม่ละ เก็บได้ทีละน้อยดีกว่าไม่ได้เก็บเลย..ต้องเริ่มครับ

2021.07.31 5:12

Daddy

@ต้น อ้าว กดเงินออกมาใช้ได้ตามสะดวกเหรอ? แล้วแบบนี้จะเก็บเงินได้ไง? งง!!! ไม่ใช่มั้ง เท่าที่ผมจำได้ บัญชี Saving แบบนี้จะกดเงินออกมาใช้ไม่ได้สะดวกแบบบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปนะครับ ใช่มั่ย? ใครมาตอบหน่อย ผมก็ไม่มั่นใจซะทีเดียว เพราะผมก็ไม่ได้ใช้บัญชีนี้ แค่เคยอ่านมาเพราะเคยสนใจบ้าง แต่ตอนนี้เปิดบัญชีฝากประจำธรรมดาๆอยู่

2021.08.09 8:25

ชานมอมยิ้ม

ถ้าเจ้าของกระทู้ตั้งใจจะออมเงินแบบจริงจัง แนะนำให้เปิดบัญชี TMB dream saving ที่เจ้าของกระทู้ถามมานั่นแหละค่ะ เน้นการออมเงินพร้อมกับเป็นประกันที่ให้เงินชดเชยกรณีที่เจ้าของกระทู้เสียชีวิตด้วย วงเงิน 20 เท่าของเงินที่มีอยู่ในบัญชีธนาคารก่อนที่เจ้าของบัญชีจะเสียชีวิตน่ะค่ะ เปิดบัญชีนี้ได้ออมเงินยาวๆสมใจคุณแน่

2021.09.25 7:53

ธิตินันท์

ใครที่จะออมเงินกับบัญชีตัวนี้ อาจจะต้องมาคิดใหม่นะครับ บัญชีตัวนี้ ต้องมีเงินในบัญ๙ีอย่างน้อย1หมื่นบาท เราถึงจะได้รับการคุ้มครอง แบบที่เขาบอกนะครับ ช่วงโควิดแบบนี้ผมคิดว่าไม่น่าจะมีใครเหลือเงินในบัญชีนี้นะครับ ขนาดผมเองเคยมีเงินในบัญชีนี้ ประมาณ 4-5หมื่นบาท แต่มาเจอโควิด-19แบบนี้บอกเลยครับ เงินในบัญชีจะไม่มีเหลือแล้วละครับ

2021.10.08 15:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี