Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ หน่อยคะเกี่ยวกับดอกเบี้ยการกดเงินสด

เราอ่านเจอโฆษณาในเวปเวปนึงว่า บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ เป็นบัตรที่เหมาะที่จะใช้ในการกดเงินสดเงินจริงๆหรือคะเพื่อน? แถมยังรูดผ่อนสินค้าต่างๆได้ในอัตราดอกเบี้ยที่ไม่สูงมาก เราจึงเกิดคำถามขึ้นมาว่า แล้วมันจะแตกต่างกันยังงัยกับบัตรกดเงินสด? ที่เค้าว่าดอกเบี้ยไม่สูงมากจริงๆรึเปล่า? มีใครเคยใช้บัตรนี้กันบ้าง ยังงัยช่วยมาแชร์ความคิดเห็นทีคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jess

บัตรเครดิตไม่เหมาะกับการกดเงินสดออกมาหรอกครับ เพราะจะทำให้คุณต้องเสียดอกเบี้ยตั้งแต่เริ่มกดเงินออกมาใช้ ถ้าคุณอยากใช้เงินสดด่วนจริงๆ แนะนำว่าให้สมัครบัตรกดเงินสดจะดีกว่านะครับ เพราะดอกเบี้ยไม่ได้สูงเท่ากับบัตรเครดิต สำหรับบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ ถ้ากดเงินสดออกมาใช้เเล้ว แนะนำให้ให้คุณผ่อนจ่ายแบบแบ่งจ่ายรายเดือนครับด้วย TMB SO GOOD

2020.08.03 12:30

มาเรีย

บัตรเครดิตสามารถรูดซื้อสินค้าและบริการได้โดยจะมีอัตราดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมไม่เกิน 20% ต่อปีและกรณีการเบิกถอนเงินสดค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินสด 3% ของยอดเงินที่กดและภาษีมูลค่าเพิ่มอีก 7% ต่อปี ส่วนบัตรกดเงินสด จะมีอัตราดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมไม่เกิน 28% ต่อปีและจะไม่มีค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินสดและภาษีมูลค่าเพิ่ม

2020.11.07 14:7

มินนี่ 😆😆

ที่มีโฆษณาว่าบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์เป็นบัตรที่เหมาะกับการกดเงินสดนั้น ถ้าพูดถึงในกลุ่มของบัตรเครดิตด้วยกันคำตอบก็คือ ใช่ค่ะ เพราะว่าการกดเงินสดผ่านบัตรเครดิตนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมกดเงินสด 3% เหมือนที่บัตรเครดิตอื่นๆเขาคิดค่าธรรมเนียมกัน เบิกเงินสดได้สูงสุดวันละไม่เกิน 30,000 บาท แต่ถ้าจะเทียบกับบัตรกดเงินสดก็เป็นอีกเรื่องนึงค่ะ

2020.12.22 8:25

^^เต็มฤทัย😍😘

จะสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดต้องคิดให้ดีว่าคุณต้องการเอาบัตรนั้นมาทำอะไรกันแน่ เพราะวัตถุประสงค์หลักของบัตรทั้งสองประเภทนี้ต่างกัน ดูเผินๆการใช้งานอาจคล้ายกันในบางเรื่อง แต่ค่าใช้จ่ายที่ตามมามันต่างกันนะคะ เช่น ค่าธรรมเนียมรายปี ค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หรือว่าดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายหากชำระเงินคืนล่าช้าน่ะค่ะ

2021.02.18 6:0

angie

บัตร TMB So Chill เป็นบัตรเครดิตนะคะไม่ใช่เป็นบัตรกดเงินสด บัตรเครดิตจริงๆแล้วสามารถกดเงินสดได้แต่คุณต้องดูเกี่ยวกับเรื่องค่าธรรมเนียมด้วยนะ เพราะเขาจะมีค่าธรรมเนียมสูงกว่าปกติ ถ้าคุณเอาไปใช้แบบผิดวิธี ถ้าคุณอยากจะได้เงินสดแนะนำให้คุณไปสมัครบัตรกดเงินสดจะดีกว่าค่ะ แต่ถ้าคุณอยากจะใช้รูดผ่อนสินค้าก็แนะนำให้ใช้บัตรเครดิตแต่ไม่แนะนำให้เอาไปกดเงินสดนะคะ

2022.01.10 2:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ แบ่งจ่ายได้ 0%

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ แบ่งจ่ายได้ 0% ครับ บัตรนี้ชิลล์สมชื่อเลยครับ เพราะมีบริการแบ่งจ่าย TMB So GooOD 0% นาน 3 เดือนครับ สำหรับยอดค่าใช้จ่ายตั้งแต่ 1,000 บาทขึ้นไปนะครับ หรือจะเลือกแบ่งจ่ายได้นาน 10 เดือนก็ได้แต่จะเป็นอัตราดอกเบี้ยพิเศษนะครับ ผมก็ชอบครับบริการนี้ ช่วงไหนมีเงินมากเงินน้อยก็เลือกเอาที่จ่ายไหว ชิลล์ๆครับ.

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ รับเงินคืนจากดอกเบี้ยที่เรียกเก็บ

หากใครคิดจะทำบัตรเครดิตแล้วมั่นใจว่าจ่ายตรงกำหนดนะ อยากแนะนำเลยบัตรนี้ที่ดิฉันใช้อยู่ บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ เพราะจะได้รับเงินคืนจากดอกเบี้ยที่เรียกเก็บด้วยค่ะ คือ รับเงินคืน 5% จากดอกเบี้ยที่เรียกเก็บ ตั้งแต่รอบบัญชีที่ 4 เป็นต้นไปนะคะ เมื่อมีการชำระขั้นต่ำ หรือบางส่วนภายในวันที่ธนาคารกำหนดชำระเงินค่ะ เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจนะคะ.

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ เริ่มต้นจ่ายดอกเบี้ยถูก

บัตรเครดิตกับค่าดอกเบี้ยก็เป็นของคู่กันเนอะ ถ้าจะใช้ก็ต้องจ่ายได้นะ ดิฉันเลือกบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ เพราะให้เริ่มต้นจ่ายดอกเบี้ยถูกค่ะ อย่างน้อยช่วงแรกให้ได้ตั้งตัวสักหน่อย เขาคิดดอกเบี้ย 9.5% สำหรับ 3 รอบบัญชีแรก นับจากวันที่ได้รับอนุมัติบัตรฯค่ะ สักสามรอบบัญชีก็ดีเหมือนกันนะได้หายใจโล่งหน่อยค่ะ.

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ ได้ประกันด้วย

ดิฉันทำบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ ได้ประกันด้วยค่ะ เมื่อเดินทางดิฉันชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ ได้รับประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทางด้วยวงเงินรวมสูงสุด 2,000,000 บาท คุ้มครองผู้ถือบัตร คู่สมรสและบุตรอายุไม่เกิน 23 ปีด้วยค่ะ หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า สูญเสียหรือเสียหายก็มีวงเงินชดเชยสูงสุด 5,000 บาทอีก นี่ยังไม่รวมโปรฯอื่นนะคะ คุ้มค่ะบัตรฯนี้.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care ต่างจากบัญชีออมทรัพย์อื่นยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บริการ TMB dream saving ดียังไง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

เงินเดือน 18,000 บาทต้องจ่ายดอกเบี้ยเท่าไหร่ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

คืออยากรู้ค่ะว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งเราจะต้องเสียภาษีไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี