Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครพอจะทราบบ้างไหมคะว่า ช่วงเวลาการเทรดค่าเงิน อยากรู้ว่าช่วงไหนเป็นช่วงที่เหมาะสม?ลงทุนกับ exness ดีไหม?

เราเพิ่งจะเริ่มเล่น forexอ่ะคะ จริงๆแล้วเล่นหุ้นอยู่ แต่ช่วงนี้เศรษฐกิจแย่มากเลยต้องขายหุ้นทิ้งหลายตัวเลย เราก็เลยสนใจที่จะลงทุนกับ forexแทนคะ เพราะคิดว่่าอาจจะมีความเสี่ยงต่ำกว่าการเล่นหุ้น แต่มีข้อสงสัยอยู่ว่า เช่น ตลาดหุ้นเค้ามีเวลา เปิด-ปิด เลยอยากรู้ว่าเวลาของตลาดforex เนี่ยเค้าเปิด-ปิดกันกี่โมงคะ? ที่อยากจะรู้เพราะอยากจะรู้ความเคลื่อนไหวของตลาด ยังงัยรบกวนใครที่รู้ช่วยมาตอบทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประเสริฐ

คุณนี่เป็นนักลงทุนตัวจริงเลยนะครับ ผมเห็นหลายคนสนใจแต่จะได้เงิน แต่ไม่ได้สนใจเรื่องนี้เลย จริงๆเรื่องนี้ก็สำคัญมากเหมือนกัน เพราะว่าforexค่อนข้างจะราคาแกว่งแรงในช่วงเวลาที่เปิดทำการ ตลาด forex ถึงเเม้ว่าจะเปิด 24ชม. ก็จริง แต่ก็ต้องระวังหน่อยนะครับ วันจันทร์-ศุกร์ตลาดเปิด 24 ชม.โดยเปิดทำการตั้งแต่วันจันทร์คือเวลาประมาณตีสี่ และปิดทำการในเช้าวันเสาร์ ช่วงเวลาประมาณตีสี่เหมือนกันครับ

2020.08.28 12:45

ศรุต

แน่นอนว่าช่วงเวลาในการเทรดก็สำคัญเหมือนกัน เวลาเปิด-ปิดของโบรกเกอร์แต่ละโบรกเกอร์อาจจะเปิดปิดเลื่อนล้ำกันบ้างนิดหน่อย ส่วนช่วงเวลาที่เหมาะที่จะเทรดแล้วได้กำไรเป็นช่วงสัปดาห์ที่ 2และที่3ของเดือน เพราะ จะเป็นเทรดแบบเทคนิคที่เริ่มง่ายขึ้นและทำให้เห็นชัดเจนขึ้นในการทำกำไรของเทรดเดอร์ แต่ถึงอย่างไรการเทรดก็มีความเสี่ยงอยู่ดี

2020.11.18 6:15

Pichaya75 ⚽

ลักษณะเจ้าของกระทู้จะชอบการลงทุนนะครับ ขนาดว่าเศรษฐกิจแย่มากถึงกับต้องขายหุ้นทิ้งหลายตัว แต่คุณก็ยังสนใจที่จะลงทุนกับ forex คุณคิดว่าการลงทุนกับ forex มีความเสี่ยงต่ำกว่าการลงทุนหุ้นจริงๆเหรอครับ พอดีผมเคยได้ยินมาว่า การลงทุนกับ forex มันมีความเสี่ยงสูงมาก ผมเลยไม่ค่อยแน่ใจแล้วเนี่ยว่าตกลงมันเสี่ยงสูงหรือว่าเสี่ยงต่ำ

2020.12.27 14:45

<<--Panu-->>

@Pichaya75 ⚽ จริงๆเราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องการเทรดฟอเร็กซ์เท่าไรนะคะ เท่าที่อ่านกระทู้ เราคิดว่าที่เจ้าของกระทู้เขาขายหุ้นทิ้งเนื่องจากเศรษฐกิจไม่ดีแล้วหันมาหาฟอเร็กซ์เนี่ย อาจเป็นเพราะว่าฟอเร็กซ์เป็นเงินตราต่างประเทศ มีความผันผวนน้อยกว่าเมื่อเทียบกับหุ้นในบ้านเราหรือเปล่า อันนี้เราก็เดาเอานะคะ ถ้าไม่ถูกก็ขออภัย

2021.02.23 8:3

โอฬาร

เสียดายจังหุ้นที่คุณขายไป น่าจะเก็บเอาไว้ดีกว่าครับ ยอมขาดทุนในช่วงนี้ แต่ เอากำไรได้ในอนาคตแน่นอนครับ ส่วนเรื่องที่จะเขากับพวกเทรด ผมอยากให้คุณหาข้อมูลให้ดีก่อนนะครับ ไม่อยากจะให้ขาดทุนเหมือนหุ้นที่คุณขายไปนะครับ เพราะถ้าขาดทุนอีกผมว่าคุณน่าจะต้องลำบากแน่ๆครับ อย่าใจร้อนเล่นในสิ่งที่เรายังไม่ทราบว่าเป็นยังไงนะครับ

2021.12.18 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี