Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันโคโรน่าผ่าน TrueMoney Wallet ดีไหมคะ

คืออยากจะซื้อประกันโควิด-19 แล้วค่ะตอนเเรกไม่สนใจเเต่ตอนนี้คนติดเชื้อเพิ่มมากขึ้นถึงเเม้ช่วงนี้จะลดลงเเล้วเเต่ก็ยังมีเพิ่มอยู่เรื่อยๆ พอดีเราเห็ว่าสามารถซื้อผ่านTrueMoney Walletได้ด้วยเลยอยากทราบว่าคุ้มเเละดีไหม พรือว่าไปซื้อที่บริษัทประกันเลยแบบไหนจะดีกว่ากันคะ หรือมีใครทำประกันแล้วไหมคะ เราไม่รู้ว่าเเบบไหนหรือที่ไหนจะดีกว่ากันนะคะ ขอคำเเนะนำหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Leonora

ผมว่าซื้อผ่านแอปไปครับง่ายสุด ไ่ต้องออกน้อกบ้าน 55 ผมก็สมัครผ่านTrueMoney Wallet เพื่อนผมส่งลิงค์มาให้กรอกอะไรเยอะแยะไปหมดวุ่นวาย แต่สมัครผ่าน TrueMoney Wallet ง่ายดี มันก็บริษัทรับประกันเจ้าเดียวกัน แต่ดหมือนว่านอนโรงพยาบาลน่าจะไม่ได้เงิน ถ้าอยากได้เเบบนอนโรงพยาบาลแล้วได้เงินน่าจจะต้องติดต่อบริษัทประกันเลยดีกว่าครับ

2020.04.27 10:53

มาลิกา

ทรูมันนี่ได้จับมือกับบริษัท ทิพย์ประกันภัยได้เปิดให้บริการชำระเบี้ยประกันสำหรับซื้อประกันภัยโควิด -19 บนวอลเล็ตเป็นเจ้าแรกของประเทศไทย โดยใช้ผ่าน True Wallet ได้ 24 ชั่วโมง ในตอนนั้นเบี้ยประกันเริ่มต้นเพียง 150 บาท มีค่ารักษาพยาบาลจากการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าตามจริงสูงสุด 1 แสนบาทต่อปี แต่ว่าเงื่อนไขความคุ้มครองเป็นไปตามกรมธรรม์

2020.11.28 12:40

พงศพัฒน์

ราคาประกัน โควิด-19 แค่ 150บาทเองเหรอครับ ผมก็นึกว่าจะแพงกว่านั้นนะครับ เพราะว่าโรคนี้ตายอย่างเดียวถ้ารักษาไม่หาย แบบนี้ผมต้องรีบสมัครด้วยคนแล้วสิครับ ว่าแต่ แอพฯ ทรู วอลเล็ทที่พี่ๆว่ากัน มันใช้งานยังไงเหรอครับ คือไม่ค่อยถนัดเรื่องแบบนี้เลยครับ ปกติผมจ่ายเงินสดตลอดครับ อืม!! หรือว่าผมไปซื้อกับประกันเลยดีกว่า

2020.12.03 15:37

กัส

แหมคุณพงศพัฒน์....มันก็ไม่ได้ขนาดนั้นทุกคนหรอกนะครับ บางคนเป็นเขาก็หายตั้งหลายคน ไม่ใช่ว่าโรคนี้ถ้าเป็นแล้วจะต้องตายทุกคนครับ.... ไม่ถึงขนาดนั้นยกเว้นว่าคุณเป็นผู้สูงอายุหรือมีโรคประจำตัวอันนี้ก็อาจจะเป็นกลุ่มเสี่ยงได้ ถ้าจขกทกลัวผมว่าทำไว้ก็ดีครับ ทำที่ไหนก็ได้ที่เราสบายใจแล้วก็สะดวก เอาความสะดวกคุณเป็นหลักเลยครับ

2021.02.09 10:22

P.เสือ

@กัส เห็นด้วยกับคุณค่ะ ไม่ใช่ว่าไม่กลัวนะคะ หรือคิดว่า covid-19 ไม่ร้ายแรงนะ แต่ว่าการที่เราจะออกมาพูดว่ามันร้ายแรงอย่างนั้นอย่างนี้ทำให้ตัวเราเองและคนที่อ่านเครียดไปเปล่า ควรจะมองในแง่ดีและให้ข้อมูลเรื่องดีๆบ้าง งั้นเรากลับมาที่การทำประกันกันต่อนะคะจขกท ถ้าอยากทำประกันก็ทำไปเถอะค่ะ ไม่ว่าจะของ app ไหนหรือของเครือข่ายไหนค่ายไหน ซึ่งเบี้ยไม่แพงตอนนี้ก็ซื้อไปก่อนเถอะค่ะ

2021.05.15 7:22

3JOM=

ตอนนี้ยังมีขายอยู่ใช่มั้ยครับ ประกันโคโรน่าผ่าน TrueMoney Wallet น่ะ เห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าราคาไม่แพงด้วย ว่าแต่วงเงินประกันที่จะได้รับประมาณเท่าไหร่ แล้วได้เฉพาะในกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นหรือเปล่า นี่ผมยังไม่ได้ทำประกันไวรัสโคโรน่าเลยสักฉบับ คนอื่นทำกันไว้กี่ฉบับแล้วครับ มีฉบับไหนที่น่าสนใจอีกมั้ย แนะนำได้ครับ

2021.05.19 16:18

พีพี

@ k. 3JOM= เราทำของสินมั่นคงนะคะแบบเจอจ่ายจบ แต่เราได้ยินจากเพื่อนเหมือนกันนะคะว่าที่7-11เขาก็มีประกัน covid ขายเหมือนกัน รู้สึกว่าจะประมาณ 70 กว่าบาทเอง ถ้าเจอว่าเป็นcovid ก็จะได้ประมาณ 100,000 บาท อันนี้เราไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะว่ามันจริงหรือเปล่า ยังไงถ้าสนใจก็ลองไปสอบถามที่7-11 ดูได้ค่ะ ส่วนทรูวอลเล็ตเนี่ยไม่ทราบเลยค่ะ

2021.07.22 7:41

มะนาว

@ k. 3JOM= เราเข้าไปเช็คของ True wallet มันไม่มีนะประกันไวรัสโคโรนาเนี่ย ส่วนใหญ่ที่เราเห็นจะเป็นพวกประกันภัยรถยนต์มากกว่า ไม่ทราบว่าคุณ 3JOM=ไปดูข้อมูลมาจากที่ไหนหรอคะ ??? แล้วไปเจอนานหรือยังเอ่ย??? ไม่แน่ตอนนี้อาจจะไม่มีขายแล้วก็ได้นะ เพราะเท่าที่เราเห็นคือมันเป็นประกันที่ไม่ใช่โควิดหน่ะ หรือถ้ามีช่วยอัพเดทข้อมูลด้วยค่ะ

2021.09.13 6:38

ธิติมา

เจ้า แอพฯ TrueMoney Wallet นี่ หลายคนใช้กันนะ มีหลายอย่างที่น่าสนใจจริงๆ เรื่องประกัน โควิด-19 มีนะคะ ชื่อ ประกันคือ ประกันภัยโควิด คอมพลีท คะ เป็นของกรุงเทพประกันภัยคะ ที่ทางทรูเขาเอามาขายให้คนที่สนใจคะแต่ถ้าเป็นของทรูเองไม่มีหลอกคะ เพราะว่าประกันพวกนี้ เขามีบริษัทประกันมารับรองคะ ทรูเป็นแค่ตัวแทนขายคะ

2021.09.28 4:16

อรรถสิทธิ์

ผมก็ว่าจะซื้อนะครับ เข้าแอพฯแล้วไปเชคว่ายังขายอยู่ไหม ผมหาเท่าไรก็หาไม่เจอครับ คิดว่าเขาน่าจะยกเลิกไปแล้วแน่ๆครับ เพราะที่ผมเห็นเขาจะมี ประกันภัยรถยนต์ กับ พวกประกันสุขภาพทั่วไปครับ น่าเสียดายที่ไม่ได้ทำเอาไว้ ตอนนั้นคิดว่ามันน่าจะจบไวๆเหมือนพวกไข้หวัดนก แต่นี้ผ่านมาจะสองปีแล้วมีแนวโน้มว่าไม่น่าจะหมดสักที

2021.12.27 12:25

อนิรุทธิ์

ไม่น่าจะมีขายแล้วครับ เพราะช่วงนี้มาเยอะเหลือเกิน ประกันคงจ่ายการคุ้มครองไม่ไหวแล้วละครับ แต่ที่ยังคุ้มครองอยู่ก็น่าจะเป็นตนที่ซื้อเมื่อปีที่แล้วนะครับ เรื่องการคุ้มครองโควิด เอาจริงๆนะครับผมคิดว่าไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ เพราะว่าเวลาที่เราเป็นโควิด ยังไงทางรัฐบาลเขาก็ต้องรักษาเราอยู่แล้วละครับ ซื้อประกันการคุ้มครองไม่น่าจะจ่ายให้เราไหวนะครับ

2022.01.09 12:56

+jirapat+

สามารถซื้อประกันโคโรน่าผ่าน TrueMoney Wallet ด้วยเหรอครับ ไม่เคยสังเกตเลยอะ ปกติผมใช้แอปนี้เวลาชำระเงินค่าสินค้าหรือค่าบริการเท่านั้นเอง ไม่ค่อยได้ดูรายละเอียดว่าจ่ายค่าอะไรได้บ้าง แต่การซื้อประกันโคโรน่าผ่านทางแอป TrueMoney Wallet มันโอเคมั้ยอะครับ เวลาจะใช้สิทธิตามความคุ้มครองที่ได้รับ จะติดต่อได้ง่ายๆมั้ย

2022.04.29 13:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมีบุตร)

ทารกออกจากบ้านได้เมื่อมีอายุกี่เดือน

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ฝากครรภ์ที่ไหน

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),All (ชีวิตคู่)

คนท้อง หิวบ่อยๆทำอย่างไรดี

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าเรามีกรมธรรม์ประกันสุขภาพอยู่แล้ว จำเป็นต้องซื้อประกันโควิด-19 เพิ่มอีกไม๊ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

UV สามารถช่วยกันโควิดได้จริงไหมคะ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เราจะซื้อประกันคุ้มครองโรคโควิด-19 ของหลายๆบริษัทไว้ดีไม๊คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี