Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนที่โดนตัดสิทธิ์ต้องทำอย่างไรครับ

ผมทำอาชีพค้าขายได้ลงทะเบียนเงินเยียวยา5000บาท ผมเช็คสถานะทุกวันที่เว็บไซต์เราไม่ทิ้งกันและผมได้รับข้อความในมือถือว่าผมไม่ได้รับสิทธิ์เพราะผมเป็นหัวหน้าครัวเรือนเกษตรกรผมไม่เข้าใจจริงซึ่งตอนนี้ผมไม่สามารถทบทวนสิทธิ์ได้อีกเพราะทางรัฐบาลได้ปิดการยื่นทบทวนสิทธิ์ไปแล้วและผมเป็นประชาชนคนหนึ่งที่ได้รับความเดือดร้อนจากโรคระบาดด้วยผมจะต้องทำอย่างเพื่อจะได้สิทธิ์ตรงนั้นครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanokwan

ผมคิดว่าตอนนี้หลายคนก็เจอปัญหาเหมือนกับคุณนะครับทั้งที่ตัวเองไม่ได้ประกอบอาชีพที่เขาระบุ ตัวผมเองก็เหมือนกันครับ แต่ถึงแม้ทางรัฐบาลไม่ให้ลงทบทวนสิทธิ์แล้วแต่คุณก็ยังสามารถที่จะเรียกร้องสิทธิ์ผ่านทางธนาคารของรัฐบาลออมสิน ธนาคารกรุงไทย ธนาคารธ.ก.สได้ทุกสาขาและยังสามารถเรียกร้องสิทธิ์ที่ศูนย์ดำรงธรรมทั่วประเทศครับ

2020.04.24 14:1

มานัย

ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้แล้วครับเพราะว่าเขาปิดโครงการนี้ไปแล้วครับ แต่ถ้าหากยังไม่ทราบผมก็จะช่วยบอกนะครับว่าช่วงนี้มีโครงการคนละครึ่งอยู่ครับ คุณเจ้าของกระทู้สามารถใช้สิทธิ์ได้นะครับ ซึ่งผมคนหนึ่งละครับที่กำลังใช้งานโครงการนี้อยู่และก็ไม่ได้รับเงินจากโครงการเงินเยียวยาเหมือนกันครับ แต่เหตุผลไม่ได้รับเงินจะต่างจากคุณเจ้าของกระทู้นะครับ

2020.11.19 6:31

โกสุม

ทำได้อย่างเดียวเลยครับ คือ ทำใจแล้วละครับ ยืนเรื่องตอนนี้ไปก็ไม่ได้อะไรแล้วละครับ แล้วโครงการนี้ก็จบแล้วด้วย ตอนนี้หลายคนครับที่เป็นแบบนี้ มีโครงการใหม่ๆอกมาช่วยเหลือแต่ก็ไม่ได้กันเยอะครับ ถึงจะขอทบทวนสิทธ หลายคนก็อดได้ครับ อย่างคนละครึ่งที่ผ่านมาก็ระบบล่มครับ ทำอะไรไม่ได้เลยครับ นี่บอกว่าจะมีรอบเก็บตกไม่รู้จะทำได้อีกไหมนะครับ

2020.12.28 5:44

ชัย

รอบเก็บตกของโครงการคนละครึ่งได้ผ่านไปแล้วนะครับ ผมก็ลงนะแต่ลงไม่ทันเขามันติดตรงรอรหัสotpนานไปหน่อยเลยไม่ทัน แต่มาทันในโครงการเราชนะนะครับ เจ้าของกระทู้ได้ลงรึยังครับคุณบอกว่าทำอาชีพค้าขายนี่ลงเป็นผู้ให้บริการก็ได้นะ แบบว่าลูกค้าสามารถมาซื้อของได้โดยการสแกนเงินจ่ายเป็นเงินที่ได้จากรัฐอะนะ แต่ผมลงแบบนี้ไม่ได้เพราะไม่ได้ทำอาชีพค้าขาย ได้แต่ลงแบบรับเงินเฉยๆ

2021.02.27 1:2

Palmy

จริงๆทุกคนก็ได้รับผลกระทบทั้งนั้นนะคะจขกท. ไม่ใช่แค่คุณคนเดียว แต่ต้องดูว่าคุณได้รับผลกระทบในเรื่องไหน เช่น เรื่องเงินไหมที่จะต้องลงทุน ยังไงลองไปหากู้สินเชื่อพวกธกสหรือออมสินดูสิคะ พวกนี้เขาจะไม่ได้คิดดอกเบี้ยแพงเลย อีกอย่างก็มีโครงการอื่นเหมือนกันนะคะที่พอจะช่วย เช่น สิทธิ์โครงการคนละครึ่งอันนี้ก็ถือว่าช่วยในระดับนึงเหมือนกันนะคะ

2021.12.04 12:0

Jib

อยากรู้ว่าสรุปจขกทได้เงินเยอะๆหรือเปล่า? แล้วมีวิธีไหนที่ได้เงินเยียวยา? ช่วงนี้เปิดประเทศแล้วก็หวังว่าอะไรๆน่าจะดีขึ้น จะได้ไม่ต้องมีโครงการที่แห่แย่งเงินกัน เหนื่อยแสนเหนื่อยกว่าจะได้มาแต่ละบาทต้องแย่งชิงกันแทบตาย แถมไม่พอต้องนอนลุ้นเป็นวันๆ เดือนๆ ยังไงถ้าเปิดประเทศแล้วก็ขอให้อะไรมันดีขึ้นแล้วกัน

2021.12.04 12:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี