Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็ก แพลตตินั่ม มีอะไรบ้างคะ

สวัสดีค่ะ ฉันอายุ 18 ปี กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับบัตรเครดิตก่อนที่จะไปเปิดบัญชีที่ธนาคารค่ะ จึงอยากถามผู้ที่ใช้บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็ก แพลตตินั่มมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประวิตร

จากประสบการณ์ที่ผมได้ใช้บัตรบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็ก แพลตตินั่มนะครับ ได้ยินมาจากทางธนาคารด้วยว่าบัตรใบนี้เป็นที่นิยมกันอย่างมากเพราะสิทธิประโยชน์ของเจ้าบัตรนี้คือได้เงินคืนทุกครั้งที่ใช้จ่ายผ่านบัตรก็ รับเครดิตเงินคืน 1% ทุกครั้ง ทุกยอดไม่ว่าจะเป็นช้อปปิ้ง ซื้อของออนไลน์ ซื้อของซุปเปอร์มาร์เก็ต ซื้อเครื่องไฟฟ้า ใช้ในร้านอาหาร ท่องเที่ยว หรือใช้จ่ายในต่างประเทศ คุ้มมากจริงๆครับกับเจ้าบัตรเครดิตตัวนี้

2020.01.24 7:35

Roslyn

จากที่ดิฉันได้ใช้บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็ก แพลตตินั่มนะคะ อยากจะบอกเป็นบัตรที่ฮิตมากๆเลยแหละค่ะ สิทธิประโยชน์ก็มีมากมายไม่ว่าจะเป็นรับเครดิตเงินคืนเข้าบัญชี 1% สำหรับทุกยอดการใช้จ่าย รวมยอดการเติมน้ำมันเชลล์ผ่านบัตรครบทุก 800 บาทอีกด้วย แถมยังฟรีค่าธรรมเนียมในปีแรกและฟรีเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชั่วโมงเลยที่เดียวค่ะ

2020.01.24 7:35

Chennoi

บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็กแพลตินั่ม เป็นบัตรเงินคืนสมชื่อค่ะพี่ใช้แล้วได้เงินคืนจริงๆค่ะได้รับเงินคืน 1% เมื่อรูดซื้อสินค้า ได้รับเงินคืนเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊ม Shell ได้รับเงินคืน 5% เมื่อเติมบัตรรถไฟ้า BTS,MRTA แบบรายเที่ยว และรับอีก 5% เมื่อซื้อสินค้าในร้านวัตสัน,ร้าน Boots,และเมื่อเรียก Grab .

2020.03.13 14:7

Adung

เอาจริงๆได้เงินคืนแค่ 1% ของยอดที่ใช้จ่ายก็ไม่ได้เยอะมากมายนะ ถ้าใช้เพื่อจ่ายค่ารถไฟฟ้า ค่า BTS ก็อาจจะใช้บัตรตัวนี้คุ้มหน่อย แต่ถ้าจะหวังได้เงินคืนจากการใช้จ่ายปกติเนี่ยได้แค่ 1% ไม่คุ้มหรอก เพราะมันมีข้อจำกัดในการคืนเงินอยู่ด้วย คือยอดเงินคืนของบัตรเครดิต 1% เนี่ยจะถูกคำนวณจากยอดใช้จ่ายของเราผ่านบัตรเครดิต แต่มันไม่ได้รวมทุกการใช้จ่ายของเราไง อย่างรายการยอดเบิกเงินสดล่วงหน้า โปรแกรมโอนเงินจ่ายบิลอัตโนมัติ หรือพวกยอดชำระค่าน้ำ ค่าไฟ ผ่านบัตรเครดิตเนี่ยก็จะไม่ถูกนับรวมในยอดตัวนี้

2020.04.10 14:53

Andres

คือที่ผมชื่นชอบมากที่สุดคือการได้รับเครดิตเงินคืนครับจากการใช้จ่ายค่ารถไฟฟ้า รถไฟฟ้าใต้ดิน หรือได้รับเครดิตเงินคืนเมื่อใช้จ่ายที่ grab ร้านบู๊ทร้านวัตสัน และยังได้รับเครดิตเงินคืน 1% จากการใช้จ่ายอื่นๆผ่านบัตรเครดิตนี้ผมชื่นชอบบริการนี้ของบัตรเครดิตนี้มากเลยครับ คือทำให้การใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตของเราได้มีโอกาสได้รับเครดิตเงินคืนซึ่งเป็นการประหยัดเงินให้กับเราเพราะเราต้องใช้สิ่งเหล่านี้เป็นประจำอยู่แล้ว

2020.04.17 15:0

ปิติ

ก่อนที่จะไปทราบสิทธิพิเศษ เขาบอกก่อนค่ะว่าบัตรเครดิตใบนี้เหมาะมากสำหรับคนที่มีไลฟ์สไตล์ในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเป็นประจำ เพราะสิทธิพิเศษของบัตรเครดิตใบนี้ก็คือ การมอบเงินคืนให้คุณทุกครั้งที่ใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตไม่ว่าจะใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตมากน้อยแค่ไหนโดยไม่ต้องคำนึงถึงคะแนนสะสมเลยค่ะ เพราะทุกครั้งที่มีการใช้จ่ายคุณจะได้รับเงินคืนเปรียบเทียบเหมือนทุกครั้งที่มีการใช้จ่ายคุณจะได้รับส่วนลดโดยอัตโนมัติไปในตัวนั้นเองค่ะนี่คือสิทธิพิเศษหรือคุณสมบัติหลักๆของบัตรเครดิตใบนี้

2020.04.24 5:58

Son Chai

ที่จริงสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตมีเยอะนะคะ แต่ว่าเงื่อนไขที่มาพร้อมกับบัตรเครดิต ก็ไม่น้อยเหมือนกัน บางทีถ้าดูเผินๆอาจจะรู้สึกว่าถ้าสมัครบัตรเครดิตตัวนี้เราจะได้รับสิทธิประโยชน์มากมาย แต่ถ้าเงื่อนไขในการใช้จ่ายของบัตรเครดิตตัวนั้นไม่ได้ตรงกับไลฟ์สไตล์ของเราก็บัตรเครดิตที่เราทำมาก็อาจจะไม่มีประโยชน์ อย่างที่เราคิดไว้ในตอนแรกก็ได้ค่ะ

2020.05.24 11:46

กาญจนา

น้องหาข้อมูลไว้ล่วงหน้านานขนาดนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็ก แพลตตินั่ม ผู้สมัครต้องมีอายุ 20 ปีขึ้นไปถึงจะสมัครได้นะครับ ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกแต่ปีถัดไปไม่รู้นะต้องจ่ายหรือเปล่า พูดตรงๆบัตรนี้สำหรับคนที่อยู่ในกรุงเทพฯน่ะจะคุ้มหน่อย น้องดูเงื่อนไขดีๆนะ สิทธิประโยชน์บางอย่างเราอาจจะไม่จำเป็นต้องใช้จริงๆ แต่ที่ต้องใช้เพราะความเสียดายสิทธิ์ก็ได้

2020.05.29 6:21

โหระพา งอกงาม

สำหรับบัตรเครดิตซิตี้แบงก์แคชแบ็กแพลตตินั่ม เป็นบัตรประเภทคืนเงินทั้งที่เราจ่ายผ่านบัตร ไม่มีสะสมคะแนนเหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆ บัตรนี้มีประโยชน์คือ ช่วยให้เราประหยัดขึ้นเวลาที่เราใช้จ่าย เพราะเราจะได้รับเงินคืนมา เหมาะสำหรับคนที่ใช้ชีวิตในเมืองที่ถือบัตรแค่ใบเดียวก็สามารถที่จะใช้ได้หลากหลายที่ ไม่ว่าจะเป็นใช้ที่ BTS หรือ MRT หรือไปซื้อของตามร้านต่างๆที่ร่วมรายการกับบัตรนี้ มันทำให้ชีวิตเราง่ายยิ่งขึ้นค่ะ

2020.07.20 4:40

ภูมิ

บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ แคชแบ็ก แพลตตินั่ม เป็นบัตรที่ได้รับเครดิตเงินคืน ยิ่งใช้ยิ่งได้ก็จริงครับและ สิทธิในการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุด 7,000,000 บาท ต่อบัตร เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ แต่เมื่อนึกถึงค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรหลัก จะมีเงื่อนไข ฟรีเมื่อมียอดค่าใช้จ่ายผ่านบัตร 60,000 บาทขึ้นไป / ปี นี่แสดงว่าคุณต้องใช้จ่ายผ่านบัตรอย่างน้อย 60,000บาท ถึงจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีครับ

2020.07.26 13:53

#สุดใจ#

ผมก็ยังคิดอยู่นะว่าน้องอายุแค่ 18 ปีจะสมัครบัตรเครดิตได้เหรอ เท่าที่รู้ส่วนใหญ่ผู้สมัครบัตรเครดิตต้องมีอายุ 20 บริบูรณ์นะครับ แล้วน้องทำงานหรือยัง ทำงานครบตามจำนวนเดือนขั้นต่ำของผู้สมัครแล้วหรือเปล่า หวังว่าน้องจะทำงานแล้วนะเพราะจะได้มีเงินชำระค่าบัตรเครดิตแบบเต็มจำนวน วางแผนและระมัดระวังการใช้เงินด้วยครับ

2020.08.15 6:40

มีนา

บัตรเครดิตที่มีชื่อว่าแคชแบ็คต่อท้ายก็มีคุณสมบัติหลักๆคือ เงินคืนนั่นแหละนะ แต่จะได้เงินคืนมาในรูปแบบไหนก็ว่ากันอีกที บางครั้งมาในรูปแบบส่วนลด บางครั้งก็มาในรูปแบบคะแนนสะสม บางครั้งก็มาในรูปแบบเงินสดเลยก็มีแต่จะน้อยมากค่ะ น้องเองสนใจเงินคืนเหรอคะ? แต่การจะมีบัตรเครดิตควรสนใจคุณสมบัติอื่นๆมากกว่าว่าเข้ากับการใช้จ่าขของเราค่ะ

2020.08.31 8:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี