Forum
แก้ไขล่าสุด: 

HMPRO คืออะไร

HMPRO คืออะไรหรอค่ะ ตอนนี้เราเรียนอยู่ม.3 ค่ะ นี้คือหัวข้อการบ้านของเราวันนี้ที่เราไม่เข้าใจอย่างมากเลยค่ะ ทำไมเด็กแบบเราถึงต้องมาเรียนอะไรที่มันยากขนาดนี้ด้วยละค่ะ ใครรู้ช่วยบอกเราหน่อยนะค่ะ เราไม่เข้าใจจริงๆค่ะ ขอรบกวนเพื่อนๆหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nutcha

HMPRO หรือ บริษัท โฮม โปรดักส์ เซ็นเตอร์ จำกัด (มหาชน) คือ ผู้ดำเนินธุรกิจค้าปลีก โดยจำหน่ายสินค้า และให้บริการที่เกี่ยวข้องกับการก่อสร้าง ตกแต่ง ต่อเติม ซ่อมแซม ปรับปรุง อาคาร บ้าน และที่อยู่อาศัยแบบครบวงจร (One Stop Shopping Home Center) โดยใช้ชื่อ โฮมโปร (HomePro) เป็นเครื่องหมายการค้าของบริษัทฯ ความน่าสนใจ คือ ในไตรมาสที่ผ่านมา บริษัทประกาศว่า ฝุ่นพิษทำ HMPRO กำไรโต

2020.01.24 7:35

Napatthorn

เมื่อวันที่ 30 เมษายน 2562 ที่ผ่านมา บริษัท HMPRO ได้ประกาศงบการเงินไตรมาส 1 ประจำปี 2562 ออกมา ซึ่งในใจความช่วงหนึ่งของคำอธิบาย และวิเคราะห์ของฝ่ายจัดการ รายได้ ไตรมาส 1 ปี 2561 15,900.33 ล้านบาท รายได้ ไตรมาส 1 ปี 2562 16,533.01 ล้านบาท เติบโต 4.10%   กำไรขั้นต้น ไตรมาส 1 ปี 2561 3,851.75 ล้านบาท กำไรขั้นต้น ไตรมาส 1 ปี 2562 4,030.10 ล้านบาท เติบโต 4.63%

2020.01.24 7:35

ดนุพล

มันไม่ใช่เป็นคำถามที่ยากอะไรหลอกหนู้ไม่ทราบว่าที่บ้านเคยพาหนูไปเดินเที่ยวห้างใหญ่ๆไหม โฮมโปร ชอบอยู่กับโลตัสแต่เป็นคนละเจ้าของนะเช่าสถานที่เดียวกัน ถ้าเคยไปน้องจะได้คำตอบที่ง่ายมากเลยว่าจริงแล้วโอมโปรที่น้องเคยสงสัยเน๊ยะมันคือร้านขายวัสดุก่อสร้างและเครื่องใช้ภายในบ้านดีๆนี่เองเพียวแต่ยกระดับคัวเองขึ้นมาเท่านั้นเอง

2020.03.13 8:47

Bhakdi

HMPRO หรือ บริษัท โฮม โปรดักส์ เซ็นเตอร์ จำกัด (มหาชน) คือ ผู้ดำเนินธุรกิจค้าปลีก โดยจำหน่ายสินค้า และให้บริการที่เกี่ยวข้องกับการก่อสร้าง แล้วนอกจากนั้น ริษัทฯ มีการจัดสรรพื้นที่ในบางสาขาเพื่อให้บริการแก่ร้านค้าเช่า และมีการพัฒนารูปแบบสาขาที่เรียกว่า “มาร์เก็ต วิลเลจ” ภายในโครงการนอกจากจะมีสาขา ของโฮมโปรแล้ว ยังมีพื้นที่ในส่วนของศูนย์การค้าต่างๆเข้าร่วมด้วย

2020.04.27 13:28

สินใจ

ใช่แล้วจ้า ลองหาข้อมูลในอินเทอร์เน็ตนิดนึงเห็นว่าเป็นภาษาอังกฤษอาจจะเข้าใจได้ยากหรืออาจจะคิดว่ายาก แต่จริงๆแล้วก็คือห้างโฮมโปรที่มีตามจังหวะทั่วไปนั่นแหละค่ะขายของสินค้าตกแต่งในบ้าน ซึ่งหนูก็สามารถอธิบายให้กับคุณครูฟังในในรายงานได้ ตามข้อมูลที่อ้ายให้มานั่นแหละ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมครูถึงให้การบ้านแบบนี้ก็ลองทำทำไปดูนะคะ

2020.07.06 4:2

บิว

โฮมโปรใช่ไหม? บริษัทที่ขาย เฟอร์นิเจอร์ซ่อมบ้านอะไรพวกนี้เราเองก็ไปบ่อยๆ เพราะสมัยนี้มีเยอะร้านค้าแบบ Homepro ทำให้ไม่จำเป็นต้องจ้างช่างมาซ่อมเวลาของใช้ในบ้านเสียมีรอยรั่วนิดหน่อยเราก็ไปซื้ออุปกรณ์มาซ่อมเองได้แล้วจะเปลี่ยนหลอดไฟแบบสวยๆแล้วก็ทำเองได้ ถึงราคาสินค้าอาจจะแพงนิดนึงแต่ ถือว่าถูกเมื่อเทียบกับคุณภาพที่ได้ ถูกกว่าจ้างช่างด้วยค่ะ

2020.07.06 10:56

#ก้องภพ#

เด็กสมัยนี้เรียนแบบนี้กันแล้วเหรอ วิชาอะไรเนี่ยหรือครูแค่อยากให้หาความรู้รอบตัวเฉยๆ มันก็จริงอะนะ โฮมโปรมีอยู่ทั่วประเทศไม่ใช่แค่รอบตัวแต่รอบประเทศเลย เดี๋ยวนี้อยากรู้เรื่องอะไรยังหาข้อมูลง่ายนะ แค่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตเท่านั้น ถ้าเป็นเมื่อก่อนนี่ทั้งคิดทั้งหา เรียกว่าควานหาเลยก็ได้ กว่าจะได้ข้อมูลต้องหากันหัวแทบแตกล่ะครับ

2020.08.19 13:56

ไข่ต้ม

ไม่ใช่เรื่องยุ่งยากอะไรเลยนะคะน้องที่จะเรียนเรื่องร้านขายเฟอร์นิเจอร์โฮมโปร ก็คงจะอธิบายไม่ยากค่ะน้องก็อาจจะทำในการบ้านไปว่าโฮมโปรขายอะไรบ้างมีสินค้าอะไรบ้างราคาเท่าไรเหมือนพาคุณครูไปเที่ยวชมห้างโฮมโปรอะไรประมาณนี้ คือการบ้านของน้องครูให้เขียนยังไงคะเรียงความหรือว่าเล่าเรื่องหรืออะไรยังไงที่จะได้แนะนำถูก

2020.08.31 21:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี