Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อแต่ประกันสุขภาพไม่ซื้อประกันชีวิตจะได้ไหมครับ

ผมอายุ 35 ปี ปัจจุบันทำงานเป็นพนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งครับ อยากจะซื้อประกันสุขภาพเก็บไว้เผื่อเราเกิดเจ็บป่วยขึ้นมาวันไหนจะได้มีตรงนี้รองรับตัวเอง แต่ติดปัญหาคือ ตัวแทนบอกต้องซื้อประกันชีวิตก่อนจึงจะซื้อประกันสุขภาพได้ จึงอยากสอบถามเพื่อนๆว่าเป็นเหมือนกันทุกที่ไหมครับว่าจะต้องซื้อทั้งสองตัว และมีที่ไหนไหมครับที่ผมสามารถซื้อแค่ประกันสุขภาพได้อย่างเดีย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanapon

เป็นเหมือนกันทุกที่ครับ หากคุณต้องการซื้อประกันสุขภาพคุณจะต้องซื้อประกันชีวิตก่อน เพราะประกันชีวิตคือตัวหลักและประกันสุขภาพคือตัวที่ซื้อเสริมเข้าไปครับ หรือหากคุณมีประกันชีวิตอยู่แล้วก็ไม่ต้องซื้อประกันชีวิตเพิ่มครับ ก็เอาตัวที่มีติดต่อบริษัทว่าเราจะขอซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปในกรมธรรม์ฉบับที่มีก็ได้แล้วครับ

2020.01.24 7:35

Violette

หากคุณอยากซื้อประกันสุขภาพตัวเดียวก็สามารถซื้อได้ครับ ไม่ต้องซื้อประกันชีวิตก็ได้ครับ แต่ต้องไปซื้อกับบริษัทประกันภัย ไม่ใช่บริษัทประกันชีวิตนะครับ ซื้อกับพวกที่เค้าขายประกันรถยนต์ ประกันไฟไหม้น่ะครับ แบบนั้นจะมีขายแบบที่คุณไม่ต้องซื้อประกันขีวิตเลยครับ ลองไปสอบถามค่าเบี้ยดูนะครับ เพราะมีหลายแผนคุ้มครองให้เลือกซื้อครับ

2020.01.24 7:35

โสภาค

ต้องเข้าใจความต่างของหระกันทั้งสองตัวก่อน คุณถึงจะตัดสินใจได้ว่าจะซื้อแบบไหนดี ประกันสุขภาพนั้นจะเริ่มคุ้มครองเมื่อมีอาการเจ็บป่วยตามเงื่อนไขสัญญาประกัน โดยมักจะต้องชำระค่าเบี้ยเป็นรายเดือน โดยไม่มีดอกเบี้ย และด้วยความที่ประกันสุขภาพให้ความคุ้มครองยามเจ็บป่วย ประกันชีวิต จะให้ความคุ้มครองเฉพาะกรณีเสียชีวิตเท่านั้น และจะต้องชำระค่าเบี้ยเป็นรายปี ซึ่งก็ถือเป็นเงินก้อนใหญ่สำหรับหลายๆ คน

2020.04.28 13:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี