Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอไอเดียทำของขวัญปีใหม่แบบประหยัดงบหน่อยครับ

ผมอายุ 28 ปี ปัจจุบันทำงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งครับ ทุกๆสิ้นปีจะต้องมอบของขวัญให้ผู้ใหญ่ หัวหน้างาน เพื่ออวยพรปีใหม่ หลังเทศกาลปีใหม่ของทุกปีก็จะหมดเงินกับค่าของขวัญอวยพรเยอะมากครับ ในยุคเศรษฐกิจตกต่ำแบบนี้จึงอยากขอแชร์แนวคิดจากเพื่อนๆว่าใครมีวิธีจัดหาของขวัญอวยพรผู้ใหญ่แบบประหยัด ขอไอเดียเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tanit

ผมใช้วิธีนำตะกร้าเล็กๆที่บ้านมาตกแต่งและในตะกร้านั้นซื้อไข่ไก่ใส่ลงไปให้เต็มๆดูพูนๆ และนำมาตกแต่งให้สวยงามครับ เอาไปให้ได้ทุกเพศทุกวัยเลยครับ แถมมีประโยชน์ต่อสุขภาพของผู้รับด้วย และที่สำคัญคือประหยัดงบของผู้มอบแบบสบายกระเป๋าเลยล่ะครับ ผู้รับชอบใจและถูกใจกันทุกคนเลยครับ

2020.01.24 7:35

Punyawong

ดิฉันใช้จัดตะกร้าเองค่ะ แล้วซื้อส้มหวานๆพันธุ์ที่เปลือกออกสีทองใส่ลงไปค่ะ ซึ่งเดี๋ยวนี้ราคาไม่แพง แล้วก็จะตกแต่งตระกร้าให้ดูน่ารักๆ ไม่ให้ใหญ่มากเกินไป ก็ช่วยประหยัดได้เยอะเลยค่ะ ไม่ต้องปวดหัวคิดว่าซื้ออะไรเหมาะกับคนไหน ส้มอย่างเดียวเลยเหมาะกับทุกคน ทุกเพศทุกวัย หาซื้อก็ง่าย และยังถูกใจผู้รับอีกด้วยค่ะ

2020.01.24 7:35

Bennie

ลองเข้าไปค้นหาข้อมูลไอเดีย DIY ตะกร้าของขวัญ รับวันปีใหม่ ดูได้นะคะ แบบเราสมารถเลือกได้เองเลยคะแล้วเราซื้อของมาจัดเป็นของขวัญปีใหม่ได้เลยคะ เราดูมาแล้วทำไม่ยากคะ แถมสินค้าก็เป็นที่เราใช้กันทุกวันนะคะ รับรองเลยคะดูแบบแล้วซื้อของมาจัดตามแบบถูกใจทั้งคนทำและคนรับเลยคะ ลองๆดูนะคะวิธีนี้ประหยัดแน่นอนคะ

2020.04.29 8:13

Airy

จริงๆเดี๋ยวนี้ตามห้างเค้าก็มีจัดเซ็ตให้นะคะ ไม่เห็นต้องมานั่งประดิษฐ์เองเลยบางที่ห่อของขวัญให้ฟรีด้วย ถ้าคุณอยากจะประหยัดจริงๆก็ซื้ออะไรเล็กน้อยๆให้ก็พอมั้งคะไม่จำเป็นต้องเป็นกระเช้าหรอก เช่น ถ้าเป็นเจ้านายก็ซื้อปากกา (ผู้ชาย) ถ้าเป็นผู้หญิงก็เป็นเซ็ตสกินแคร์ เดี๋ยวนี้ซื้ออนไลน์ก็ได้ค่ะ มีของถูกๆและดีๆเยอะแยะไปหมด

2021.06.07 11:42

ธนวินท์

ของตามห้างมีให้เลือกเยอะก็จริง แต่ของกับราคาที่เราต้องจ่ายไม่ค่อยจะเหมาะสมกันสักเท่าไรเลย ส่วนใหญ่แล้วจะมีแต่เศษกระดาษมาทั้งนั้น เอาว่าซื้อของแล้วเอามาห่อเองดีกว่าครับ ทำด้วยตัวเราเองคนที่รับต้องรู้สึกดีแน่ๆครับ ส่วนของก็หาซื้อตามร้านหรือว่าห้างที่ค้าส่งเอาก้ได้ ราคาไม่ได้แพงนะ ตั้งงบเลยว่าคนละเท่าไรสำหรับของที่จะให้

2022.01.27 15:54

ปรมินทร์

เรื่องของขวัญปีใหม่ ถ้าเราเอาให้กับคนที่อายุมากกว่าเรา ค่อนข้างที่จะต้องเอาใจใส่นิดหน่อยครับ ต้องเลือกของที่ดูดี ให้กับเขา ซื้อของมาจัดเองก็ต้องเลือกสินค้านิดนะ หรือเอาแบบนี้ไหมจัดกระเช่าพวกผลไม้ก็เข้าท่าดีนะ ดูสวนดีด้วย แล้วสามารถเลือกได้เลยว่าอยากใช้ผลไม้อะไรบ้าง ราคาเท่าไรคิดว่าทำแบบนี้แล้วคนที่ได้รับน่าจะชอบนะ

2022.02.14 13:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการเงิน

ค่าใช้จ่ายของผู้หญิงนั้นแตกต่างจากผู้ชายไหม?

การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงานใหม่,All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากสร้างครอบครัวแล้วจะต้องมีเงินสักเท่าไหร่ครับ

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย

วัตถุประสงค์ของการตั้งสหกรณ์นิคมคืออะไร?

หาเงินออนไลน์

เพจ Facebook ขายได้ราคาเท่าไหร่

การมีลูก

ลูกติดนิสัยที่ไม่ดีมาจากโรงเรียนแก้ไขอย่างดี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ค่าใช้้จ่ายส่วนตัวของคุณผู้หญิงมักจะมีอะไรบ้าง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี