Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Mobile Banking ดีและสะดวกแค่ไหนครับ

ตัวผมเองก็มีอินเตอร์เน็ตเป็นปัจจัยที่ 5 ในชีวิตแล้วตอนนี้ ในเรื่องการเงินก็เช่นเดียวกัน ผมมักทำธุรกรรมการเงินผ่าน Mobile Banking นี่ล่ะครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง มาแชร์ประสบการกันหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Khunsoek

ผมก็ชอบที่โอนเงิน จ่ายเงิน ผ่าน QR CODE โดยไม่ต้องจำเลขที่บัญชี ไม่ต้องพกเงินสดทีละมากๆ ซื้อประกันเดินทางและเลือกซื้อของผ่าน Facebook ได้ทันที พอขอ Statement เพื่อทำวีซ่าก็ได้ผ่านทางอีเมลเลย หรือ ใช้เป็นหลักฐานแสดงฐานะทางการเงินได้อย่างรวดเร็วดีน่ะครับ

2019.08.01 12:9

สังวาล

ดิฉันชีวิตง่ายขึ้นสามารถทำธุรกรรมได้ทุกที่ทุกเวลา โดยเมื่อชำระเงินแล้ว สามารถจัดส่ง Slip รูปภาพการโอนเงินให้เพื่อนๆ หรือพ่อค้าแม่ค้า online ได้ทันที สะดวกเวลา เปิดบัญชีออมทรัพย์ E-Savingเปิดบัญชี ซื้อ ขาย กองทุน online และสมัครบัตรเดบิตของธนาคาร ก็รวดเร็วทันใจ

2019.08.01 12:10

Chelsie

จะเช็กยอดเงินคงเหลือในบัญชีออมทรัพย์ , บัญชีบัตรเครดิต , บัญชีเงินกู้ต่างๆ และดูข้อมูลการลงทุนทั้งหมดที่มีอยู่กับธนาคารทำเร็วดี และไม่ต้องคอยปรับสมุดบัญชีเพื่อดูอีกบ่อยๆ และให้ค้นหาร้านค้า ร้านอาหาร ที่อยู่ในบริเวณใกล้เคียงที่เราสนใจก็ทำได้ง่ายด้วยค่ะ

2019.08.01 12:11

อารง

ยอมรับว่าหันมาใช้มาขึ้นเพราะ ฟรี ค่าธรรมเนียม โอน จ่าย ไม่ว่าเราจะ โอนเงินให้เพื่อนต่างธนาคาร , โอนเงินไปบัญชีต่างจังหวัด , จ่ายบิลมือถือ เติมเงิน ค่าทางด่วน ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าบัตรเครดิตต่างธนาคาร และสินเชื่ออื่นๆ ก็ทำได้ง๊ายง่ายประหยัดค่ารถและเวลาเดินทางไปทำธุรกรรมเองที่ธนาคารด้วยค่ะ

2019.08.01 12:12

Pranon

แต่ Mobile Banking ก็มีข้อควรระวังในเรื่องของความปลอดภัยในการใช้งาน การโอนเงินให้มิจฉาชีพ การจัดทำสลิปโอนเงินปลอมของผู้ซื้อออนไลน์ ผู้ใช้งานควรเก็บรักษารหัสผ่านเป็นอย่างดี ไม่ควรเข้าใช้งานผ่าน Wi-Fi ในที่สาธารณะ หากเรารู้ถึงความผิดปกติของยอดเงินในบัญชี แนะนำให้ติดต่อ Call Center ของธนาคารที่เราใช้บริการอยู่ในทันทีเพื่อแก้ไขปัญหาหรือตำรวจเลยครับ

2019.08.01 12:13

บัญญัติ

ดิฉันเห็นด้วยค่ะในยุค 4.0 เราต้องปรับตัวให้ทันกับเทคโนโลยี Mobile Banking นอกจากจะทำธุรกรรมทางการเงิน เช็คยอดเงิน โอนเงินแล้วคุณสามารถชำระ ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าสินค้าต่างๆได้เหมือนธนาคารเลย Mobile Banking ของบางธนาคารยังออกฟีเจอร์เพิ่มความสะดวกให้กับลูกค้ามากขึ้น เช่นมีการแจ้งเตือนให้ชำระเงิน ตั้งการโอนเงินล่วงหน้า สะดวกสบาย ไม่ต้องพกเงินสดเยอะๆ ไม่ต้องรอคิวนาน แต่ก็ระวังความปลอดภัยด้วยนะคะ

2020.03.14 14:11

ศิริพงศ์

ดีแล้วสะดวกมากครับคือถ้าเราเป็นคนที่ไม่ใช่เก็บเงินไว้เฉยๆ จะมีการใช้จ่ายเงินผ่านทางบัญชีธนาคาร ถ้าใช้ internet banking กับโทรศัพท์มือถือคือช่วยให้เราอำนวยความสะดวกในการใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นการถอนโอนจ่ายเงินแทนเงินสดก็ได้ แล้วเดี๋ยวนี้ยังฟรีค่าบริการอีกหลายอย่าง เครื่องอำนวยความสะดวกมากครับ

2020.04.28 11:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี