Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สถานการณ์แบบไหนที่เราต้องมองหาสินเชื่อส่วนบุคคลกันค่ะ

เราเองอายุ 26 ปีค่ะ ขายของออนไลน์อยู่ตอนนี้ อาศัยอยู่ที่จังหวัดชลบุรีค่ะ แถวบ้านชอบมีการทวงหนี้โหดๆน่ะคะ เลยคิดว่าทำไมเขาชอบกู้นอกระบบกันน๊า สินเชื่อส่วนบุคคลไม่ดีกว่าเหรอ คุณล่ะคะ เคยใช้สินเชื่อส่วนบุคคลกันไหน สถานการแบบไหนที่เราจะไปขอพึ่งพาเขาดี เผื่อตัวเราจะทำบ้างอีกไม่นานนี้ล่ะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รุ่งสิทธิ์

ของผมจะเป็นช่วงธุรกิจหมุนเงินไม่ทันน่ะครับ สินเชื่อส่วนบุคคลอาจจะไม่ใช่แหล่งเงินทุนที่ดีที่สุด แต่ก็สามารถนำมาเป็นเงินทุนระยะสั้นเพื่อพยุงให้ธุรกิจดำเนินต่อไปได้ในช่วงที่ธุรกิจมีปัญหาระยะสั้น ๆได้ หรือช่วงเปิดเทอมแต่ละครั้ง ย่อมมีค่าใช้จ่ายหนักๆ แผนการเงินของเราก็มีโอกาสผิดพลาดได้เช่นกัน แหล่งเงินทุนของผมนอกเหนือจากโรงรับจำนำ ก็สินเชื่อส่วนบุคคลนี่แหละครับ

2020.01.24 7:35

Mayuree

เหตุการณ์ไม่คาดคิดย่อมเกิดขึ้นได้ทุกเวลา ไม่ว่าจะไฟไหม้ รถชน หรืออุบัติเหตุอื่น ๆ กรณีบ้านเรานะคะ ทำประกันแล้วแต่ความเสียหายมีมากกว่าวงเงินที่คุ้มครอง สินเชื่อส่วนบุคคลสามารถให้เงินก้อนไปใช้เยียวยาความเสียหายได้ทันทีไปก่อน หรือถ้าต้องเจอกับค่าใช้จ่ายก้อนใหญ่ในการรักษาพยาบาล ครอบครัวไม่มีเงินสำรอง ก็พึ่งสินเชื่อต่างๆนี่ล่ะค่ะ

2020.01.24 7:35

Nontiyut

ผมไม่เคยใช้สินเชื่อส่วนบุคคลครับ แต่ถ้ามีความจำเป็นจริงๆคุณก็ไปคุยกับธนาคารดูนะ ระวังเรื่องดอกเบี้ยด้วยแต่ละธนาคารคิดดอกเบี้ยไม่เท่ากัน มันขึ้นอยู่กับหลายอย่าง คุณต้องคิด คำนวณดีๆว่าจะจ่ายไหวมั้ย แต่ยังไงผมก็ว่าดีกว่าเงินกู้นอกระบบที่มาพร้อมกับดอกเบี้ยแสนแพง อย่าไปกู้เงินแบบนั้นเลยครับ คุณจะต้องหาเงินมาจ่ายเหนื่อยมากๆและไม่อยากคิดถึงตอนทวงเงินเลยครับ

2020.04.26 16:24

นาบุ

การขอสินเชื่อส่วนบุคคล ก็ขึ้นอยู่กับความจำเป็นของแต่ละคนไปนะคะเราว่าอย่างบางคนอาจจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลตอนที่จะซื้อรถตอนที่จะสร้างบ้านอะไรแบบนี้ อย่างเราก็ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลตอนที่จะซื้อรถเหมือนกันค่ะ อย่างน้อยก็ดีกว่าไปกู้หนี้นอกระบบ เพราะว่าถ้าไปกู้นอกระบบเนี่ยก็อย่างที่รู้กันคือทวงหนี้โหดมาก กฏหมายบางครั้งก็ปกป้องเราไม่ได้จริงๆค่ะจากเจ้าหนี้นอกระบบแบบนี้

2020.07.15 13:19

แมว

ตอนที่เกิดอุบัติเหตุถึงขั้นที่จะต้องไปรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล ถ้าไม่มีเงินใช้จ่ายสำหรับเรื่องนี้ จำเป็นต้องขอใช้สินเชื่อแล้วล่ะค่ะ แนะนำว่าในกรณีที่เกิดเหตุฉุกเฉินแบบนี้ขึ้นมาการขอสินเชื่อก็ใช่ว่าจะได้รับการอนุมัตินะคะ เงินดีกว่าที่จะสมัครใช้บริการบัตรกดเงินสด ไว้ใช้ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้เพื่อที่จะได้ขอเงินออกมาใช้ได้ง่ายกว่าค่ะ

2020.07.28 8:40

Wasapol วศพล ครับ

การกู้เงินนอกระบบน่ากลัวจริงๆครับ ถึงผมจะไม่เคยมีประสบการณ์ตรงแต่แค่ดูข่าวก็พอจะนึกภาพออกแล้วล่ะครับ แต่คนเราบางช่วงของชีวิตมันก็มีความจำเป็นต้องใช้เงินก้อนใหญ่ อาจจะเป็นเรื่องเรียน เรื่องสุขภาพ เรื่องอุบัติเหตุ หรือการสร้างเนื้อสร้างตัว อย่างนี้ก็ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้ครับ แต่ถ้าแค่อยากมีอยากได้อย่าไปขอให้มาเป็นหนี้เฉยๆเลยครับ

2020.08.24 6:54

กระต่าย

ไม่ต้องกู้อะไรดีที่สุดค่ะ ถ้าสถานการณ์ไม่ได้ฉุกเฉินจริงๆไม่แนะนำให้เป็นหนี้ค่ะ เพราะว่าไม่ว่าจะเอาเงินที่ไหนมา เราก็ต้องจ่ายค่าดอกเบี้ยทั้งนั้น เป็นเหมือนการที่เราเอาเงินเขามาใช้ก่อนนั้นเอง แต่ถ้ามีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเช่นต้องใช้เงินมารักษาพยาบาล เพราะเงินที่เก็บมาไม่พอ ก็สามารถทำได้ค่ะ แต่ก็ต้องใช้เวลาในการดำเนินเรื่องการขอสินเชื่อ ต้องวางแผนดีๆนะค่ะ

2020.08.30 15:58

ฟรองค์

คนข้างบ้านผมเขาส่งลูกเรียนที่ รร.เอกชนแห่งนึง ค่าเทอม ค่าชุดนักเรียน ค่าอุปกรณ์ ค่าเบ็ดเตล็ดโน่นนี่นั่นเบ็ดเสร็จรวมเงินแล้วก็แตะหลักหมื่นครับ แต่เงินมันไม่พอจะส่งลูกเรียนเขาก็ไปขอสินเชื่อมาเป็นตัวช่วยส่งลูกเรียนด้วยเหมือนกันนะครับ ตอนนี้เขาก็พอถูๆไถๆไปได้อะนะ ตอนนี้คุณอาจยังไม่มีลูกแต่วันข้างหน้าถ้ามีก็สามารถไปขอสินเชื่อได้ครับ

2020.10.07 6:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี