Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บ้านกำลังถูกขาย

รบกวนสอบถามครับตอนนี้ที่บ้านมีตัวแทนการขายทรัพย์สินของเจ้าหนึ่งเขามาคุยด้วยครับ บอกว่าเขาเป็นตัวแทนขายบ้านของเราบอกว่าช่วยเราดำเนินการขายให้เราไม่ต้องเสียเวลาขายเอง ผมจึงสงสัยว่าบริษัทพวกนี้ช่วยเราได้จริงเหรอครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanapon

เท่าที่ทราบบริษัทแบบนี้มามานานมากแล้วครับส่วนมากจะมาเสนอช่วยโน้นช่วยนี้เราครับแต่พวกนี้จะมาเอากำไรจากการขายบ้านอีกที่ครับปกติคนเราเมื่อมีปัญหาแบบนี้พอใครเสนอตัวมาช่วยก็ต้องรับไว้ก่อนครับ บริษัทพวกนี้เป็นเหมือนนายหน้าขายที่ดินครับ ทำงานลักษณะเดียวกันเลยครับ

2020.01.24 7:35

Violette

ธุนาคารค่งส่งเรื่องของคุณไปที่สำนักงานกฏหมายเพื่อดูแลแล้วครับ ปกติแล้วตามกฏหมายของลูกหนี้คุณมีสิทธที่จะร้องคัดค้านการขายบ้านได้หนึ่งครั้งครับ ขอดูข้อมูล มาตรา309ทวิครับจะว่าด้วยกฏหมายที่เกี่ยวของกับการยึดทรัพย์แล้วไปขายถอดตลาดครับ การที่เราเข้าใจข้อกฏหมายพวกนี้จะทำให้เราไม่เสยเปรียบครับ ใช้เวลาศึกษาดูครับ

2020.01.24 7:35

Jaidee

คิดว่าเหมือนกับนายหน้าขายที่ดินแหละค่ะ ก็คือเขาก็ช่วยเราได้แหละเรื่องซื้อขายบ้าน แต่ก็ต้องทำใจด้วยว่าเขาก็จะหากำไรเข้ากระเป๋าเขาเองด้วยเหมือนกัน แต่ทีนี้ถ้าจะเอาให้ชัวร์ก็ต้องไปศึกษาบริษัทนั้นดีๆก่อนค่ะแล้วก็ดูเรื่องกฎหมายด้วย เขาอาจจะไม่โกงเราหรอก แต่ถ้าเรารู้กฎหมายนะ มันก็จะช่วยป้องกันของเราในระดับหนึ่งด้วย ถ้ายังไงก็ลองดูนะคะ

2020.05.17 4:0

นินจา...ฮาโตริ

สำหรับผมแล้ว ผมก็เคยขายบ้านหลังนึงนะครับ แต่ขายเอง ไม่ได้ขายผ่านธนาคาร ซึ่งผมถือว่านายหน้าขายบ้านหรือขายที่ดินเนี่ยเป็นตัวเลือกหนึ่งหรือเป็นทางเลือกหนึ่งสำหรับเราที่มีประโยชน์เหมือนกันนะครับเพราะว่าการขายบ้านหรือขายอสังหาริมทรัพย์ไม่ใช่ขายกันได้ง่ายๆถ้าเราไม่มีวิธีการ หรือประสบการณ์ที่มากพอดังนั้นในหน้าเหล่านี้ทำให้เราขายบ้านได้ง่ายและเร็วมากขึ้นครับ

2020.10.12 17:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อส่วนบุคคลใช้อะไรได้บ้าง

ทุกวันนี้สินเชื่อออกมาเยอะเหลือเกิน โดยส่วนตัวแล้วก็มีหนี้อยู่พอสมควร อยากถามว่าเราจะเลือกสินเชื่ออะไรดีที่เหมาะกับเรา เงินเดือนเหลือสิ้นเดือนก็ไม่มากค่ะเลยกังวลว่ากู้มาแล้วจะส่งไหวไหมขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

All (หนี้สิน)

มีหนี้สินแล้วครอบครัวทะเลากันทำไงดี

All (หนี้สิน)

เป็นบุคคลล้มละลาย มีจากสาเหตุอะไร และมีผลกระทบอะไรไหม?

All (ธนาคาร)

รู้สึกว่าธนาคารออมสินจะให้มาตรการที่ชัดเจนสุด ณ เวลานี้ สำหรับการพักชำระหนี้ค่ะ

ใครเคยค้างค่าโทรศัพท์บ้างไหมครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เงินไม่พอใช้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี