Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามกู้เงินแบบรถแลกเงิน

ตอนนี้แฟนมาบ่นให้ฟังขอโดนโกงค่าแรงซึ่งค่าแรงที่ได้มาต้องไปจ่ายลูกน้องหลายคนเลยปรึกษากันว่าจะทำยังไงดีพอดีที่บ้านมีรถสองคันเลยอยากเอารถไปกู้เงินแต่ไม่ทราบวิธีการว่าทำยังไงบ้าง ขอทราบรายละเอียดแบบคร่าวๆได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนันตชัย

การันตีเลยว่าสินเชื่อรถแลกเงินดีกว่าเงินกู้นอกระบบแน่นอน แต่หลายคนกังวลว่าเอารถไปขอสินเชื่อรถแลกเงินแล้วต้องโดนยึดรถไว้หรือเปล่า จริง ๆ แล้วสินเชื่อรถแลกเงินเป็นการนำรถยนต์ที่ตัวเองถือครองกรรมสิทธิ์อยู่ไปเป็นหลักทรัพย์ในการค้ำประกันและแลกเป็นเงินสดเท่านั้น

2020.01.24 7:35

ภาสุระ

ก่อนที่จะทำสินเชื่อรถแลกเงินก็ลองเปรียบเทียบความคุ้มค่าดีๆนะครับ เพราะแต่ละที่ก็มีโปรโมชั่นและการพิจารณาที่แตกต่างกัน อย่างสมหวังเงินสั่งให้วงเงินกู้สูงสุด 150% ของราคาประเมินรถยนต์ ขั้นตอนการสมัครและอนุมัติไม่ยุ่งยาก พร้อมสามารถเลือกผ่อนชำระได้ต้องการ

2020.01.24 7:35

Sujitra

สินเชื่อรถแลกเงินแต่ละธนาคารให้วงเงินต่างกัน ดอกเบี้ยก็ไม่เท่ากันนะคะ ดังนั้นแนะนำว่าให้คุณลองไปศึกษาหาข้อมูลดูเอง ส่วนเอกสารในการประกอบการสมัครก็จะมี บัตรประจำตัวประชาชน ทะเบียนบ้าน เอกสารแสดงรายได้ ถ้าอยากจะให้อนุมัติเร็วก็เตรียมเอกสารไปให้พร้อมนะคะ โดยที่ธนาคารจะ อนุมัติวงเงิน อัตราดอกเบี้ย และระยะเวลาการผ่อนชำระ เค้าจะดูจากคุณสมบัติของคุณคะ

2020.05.13 8:56

อรสา

เป็นยังไงบ้างตอนนี้ หาเงินไปจ่ายค่าแรงลูกน้องได้แล้วใช่ไหมคะ เดี่ยวนี้คนเราก็น่าเกียดนะคะ อาชีพรับเหมาก่อสร้างแบบคุณ เราก็พอมีคนรู้จักที่ทำอาชีพนี้ค่ะ แล้วโดนโกงแบบคุณก็มีคะ ทำงานให้เสร็จแล้วไม่ยอมจ่าย เจ้าของบ้านบางคน ก็แกล้งบอกงานไม่ดีบ้างอะไรบ้าง เราคนหนึ่งละคะที่ไม่ชอบเลยคนที่มีนิสัยขี้โกงแบบนี้

2020.10.19 14:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี