Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันเดินทางที่ไหนถึงจะดี

เราอายุ 17ปี เป็นคนอังกฤษ ผมรักประเทศไทย ตอนนี้ย้ายมาไทยแล้วครับและกำลังฝึกทำวีดีโออยากเป็น Youtuber ด้วยและอยากให้ต่างชาติเห็นว่าประเทศไทยสวยแค่ไหน เลยวางแผนคร่าวๆ ไว้ว่าจะไปเที่ยวที่ภาคเหนือก่อน แล้วจะไปภาคอื่นๆ ต่อ จะเก็บให้ได้ทุกจังหวัดเลย ผมกำลังจะเดินทางบ่อยๆ ครับเลยอยากรู้ว่าคนไทยซื้อประกันเดินทางของอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Victor

เราซื้อที่เซเว่น 7-11มีเกือบทุกสาขาฉีกซองปุ๊บ คุ้มครองปั๊บ อ้ออ ที่ธนาคารก็มีเเบบนี้นะ มีให้เลือกหลายเเพ็กเกจ ซื้อง่ายด้วย เเถมไม่ต้องใช้ข้อมูลอะไรมากมาย เกือบทุกที่จะใช้ก็แค่ชื่อ-นามสกุล, เลขบัตรประชาชน/หรือพาสปอร์ตสำหรับคนต่างชาติ, วันเดือนปีที่เกิด, อายุ และผู้รับผลประโยชน์ ประมาณนี้เเหละ

2019.10.07 13:5

ยอน

ซื้อในอินเตอร์เน็ตสิครับเดี๋ยวนี้มีเยอะแยะให้เลือกใช้บริการ ประกันการเดินทางของแอกซ่าก็ได้ แต่ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าสำหรับคนต่างชาติจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการสมัคร เพราะส่วนใหญ่ประกันการเดินทางในประเทศไทยจะไว้สำหรับคนไทยยังไม่ค่อยเห็นสำหรับคนต่างชาติเลย ก่อนจะเดินทางมาที่นี่ทำไมคุณไม่ซื้อประกันการเดินทางที่ว่างของคุณก่อนนะครับ

2020.10.22 7:47

K.Non

ผมว่าคุณหาทางกลับประเทศดีกว่านะ เดี๋ยวจะไม่ได้กลับ แล้วจะแย่ ตอนนี้ยังกลับได้ ส่วนประกันอะทำไว้ก็ดีแหละ แล้วช่วงนี้ผมว่าการเดินทางไปจังหวัดนู้นจังหวัดนี้คงไม่สะดวกแล้วหล่ะ ทางที่ดีอยู่บ้านดีกว่า งั้นการทำคลิปของคุณคงทำได้ยากแล้ว แต่ถ้าอยากอยู่ไทยต่อคงต้องหาคอนเท้นส์ใหม่ๆแล้วหล่ะ เรื่องการท่องเที่ยวพักเอาไว้ก่อนเถอะ

2021.05.17 7:48

Wan,,

ตอนนี้เจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหน ยังอยู่ในประเทศไทยมั้ยหรือว่ากลับอังกฤษไปแล้วคะ เรื่องประกันการเดินทางที่คุณถามมาคงซื้อเรียบร้อยแล้ว แต่คงเดินทางบ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้วล่ะ สถานการณ์ช่วงนี้ไม่น่าจะออกไปไหนไกลๆนะคะ เสียดายเนอะกำลังจะได้รู้จักประเทศไทยมากขึ้นๆแต่ต้องหยุดไว้ก่อน พิมพ์มายาวๆ อ่านได้เนอะ

2021.05.22 15:34

ภูเขา

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ ยังอยู่เมืองไทยไหมครับ ผมเดาว่าน่าจะไม่อยู่แล้วนะ ถึงแม้คุณจะรักเมืองไทยแค่ไหนแต่ตอนนี้ covid-19 กำลังระบาดหนัก กลับประเทศของคุณน่าจะปลอดภัยกว่า อย่างน้อยผมว่าเขาคงจะกลับไปฉีดวัคซีนที่ประเทศอังกฤษแล้วละมั้ง55555 มีความน่าจะเป็นไปได้สูง มาตรการอะไรต่างๆเกี่ยวกับความปลอดภัยป้องกันโรคระบาดก็ดีกว่า

2021.07.16 7:48

Juicy

@K.Non คิดว่าจขกทคงกลับประเทศไปแล้วมั้งคะ หรือไม่ถ้ายังไม่กลับเขาคงรู้แหละว่าช่วงนี้คงจะเดินทางไปนั่นไปนี่ไม่ได้ แต่ในบางจังหวัดก็ยังพอที่จะเดินทางได้อยู่บ้างนะคะ แต่ก็ต้องระวัง ที่จริงเพื่อความปลอดภัยไม่เดินทางไปไหนดีกว่า แต่ถ้าจำเป็นจริงๆก็ควรทำประกันภัยการเดินทาง เลือกที่คุ้มครองโรคระบาด covid-19 ก็ยิ่งดีค่ะ

2021.09.11 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

All (อี วอลเล็ต)

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี