Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำยังไงให้ได้สิทธิ์ รับเงินประกันยาง

ที่บ้านเราฐานะไม่ดีเท่าไหร่ เราเลยเข้าเมืองมาทำงานพาร์ทไทม์ร้านกระเป๋าเเห่งในห้าง เเต่จริงๆ ที่บ้านเรามีสวนยางเล็กๆ อยู่สวนหนึ่ง เเม่กับยายดูเเลอยู่ ยางราคาขึ้นๆ ลงๆ ไม่ดีเท่าไหร่ เราได้ยินว่าเค้าจะเปิดประกันยางให้ชาวบ้าน โครงการนี้น่าจะช่วยบ้านเราได้บ้าง ต้องสมัครยังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Courtney

เป็นโครงการของรัฐบาลที่ช่วยเกษตรกร ผ่าน ธนาคาร ธ.ก.ส. เริ่มตั้งเเต่ ต.ค.62 ถึง มี.ค.63 รับประกันรายละไม่เกิน 25ไร่ เเรกสุดน้องต้องไปเเจ้งขึ้นทะเบียนเกษตรกร ที่เกษตรอำเภอ ไปเเจ้งได้ทุกวันเลยค่ะ เเละต้องเเจ้งข้อมูลการปลูกยางกับการยางเเห่งประเทศไทยด้วยค่ะ

2019.10.26 13:11
  • user image

ยะลา

ตอนนี้เห็นว่ามีโครงการประกันรายได้ยางพาราครั้งที่ 2 ที่ผ่านไปแล้วนะครับ ซึ่งมีการพิจารณาระยะเวลา 6 เดือนตั้งแต่เมษายนถึงกันยายนปี 63 ถ้ายังไม่ได้ไปลงทะเบียนก็เสียใจด้วยครับ เพราะว่าจะสามารถรับประกันยางแผ่นดิบคุณภาพดีถึง 60 บาทต่อกิโลกรัม และน้ำยางสด 57 บาทต่อกิโลกรัม ยางก้อนถ้วย 46 บาทต่อกิโลกรัมถือว่าตอบโจทย์ต่อความจำเป็นพอดีครับ

2020.10.23 12:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี