Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะไปทำตามความฝันทำได้ยังไงดี ครับ

ผมถูกบังคับให้เป็นทหารครับอายุก็เพิ่งจะ 20 อยากออกไปทำตามความฝันของผมเองผมจะทำยังไงดีครับ ผมต้องอดทนไปถึงเมื่อไหร่กับการเชื่อฟังพ่อที่เขาอยากให้ผมเป็นทหารเหมือนเขา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ebba

คุณต้องมีความอยากรู้เพราะมันเป็นเรื่องที่ดีมันจะช่วยเติมพลังให้กับจินตนาการของคุณ ยิ่งเราตั้งคำถามมากเท่าไหร่ เรายิ่งได้คำตอบที่หลากหลาย จากคนที่หลากหลาย ซึ่งสุดท้ายก็จะนำไปสู่วิธีการแก้ปัญหาที่หลากหลายด้วย ถ้าคุณมีความฝัน ต้องพยายามให้เต็มที่ อยู่กับปัญหาให้นานที่สุด การอยู่กับอุปสรรคต่าง ๆ อาจจะเปลี่ยนความล้มเหลวให้เป็นความสำเร็จได้ และอยู่กับปัจจุบันให้มุ่งความสนใจไปยังสิ่งที่เรากำลังทำตรงหน้า

2019.10.17 22:23

Eve

คุณต้องมีจินตนาการสูงครับเพราะมัน สำคัญกว่าความรู้ เพราะเรื่องอัศจรรย์หลาย ๆ อย่างเกิดขึ้นจากไอเดียเพ้อฝันเล็ก ๆ ที่คนรอบข้างพร่ำบอกว่าไม่มีทางเป็นไปได้ ทำผิดบ้างก็ได้ คนที่ไม่เคยทำผิดแปลว่าไม่เคยทำอะไรเลย การเรียนรู้ผ่านข้อผิดพลาดจึงเป็นบทเรียนที่คุ้มค่าที่สุด เพราะเชื่อสิว่าไม่มีใครหรอกที่จะประสบความสำเร็จโดยไม่เคยก้าวพลาดเลย

2019.11.22 21:45

กบนอกกะลา

พอจะเข้าใจนะครับกับครอบครัวที่พ่อแม่ หวังดีกับลูกๆก็เลยต้องการให้ลูกเป็นอย่างนั้นหรือให้เป็นอย่างนี้แต่จริงๆแล้วสุดท้ายชีวิตก็คือชีวิตของคุณนะครับ ถ้าคุณจะต้องเลือกทำตามความฝันสักครั้งหนึ่งก็ถือว่าเป็นเรื่องที่คุ้มมากแม้จะไม่ถูกใจผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้าน แต่ก่อนที่จะทำตามความฝันนั้นคุณก็ต้องศึกษาหาความรู้ให้ดีว่าความฝันของคุณมีความเป็นไปได้แค่ไหนไม่อย่างนั้นสุดท้ายคุณก็ต้องไปพึ่งพ่อแม่อยู่ดี

2020.10.18 11:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

All (อี วอลเล็ต)

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี