Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากไปเที่ยวญี่ปุ่น ต้องมีค่าใช้จ่ายยังไงบ้างคะ

อยากไปเที่ยวญี่ปุ่นมากค่ะ ขอรายละเอียดพวกค่าใช้จ่าย การเดินทาง สถานที่เที่ยวหรือทำกิจกรรม แหล่งช้อปปิ้ง ของกินร้านอาหารต่างๆ หรืออะไรที่แปลกใหม่ยิ่งชอบเลยค่ะ หรืออยากแนะนำช่วงวันเวลาช่วงไหนก็ได้นะคะ พอดีอยากไปด้วยตัวเองค่ะ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lydia

ถ้าไปด้วยตัวเองลำดับแรก อ่านข้อมูลรีวิวเยอะๆครับ รายท่านที่รีวิวลงค่าใช้จ่ายไว้ แล้วดูว่างบที่เรามีเข้ากับรีวิวไหน ยึดเป็นแนวทางก่อน แล้วค่อยปรับเปลี่ยนเป็นรูปแบบของเรา พวกค่าใช้จ่ายก็จะมีพวก ค่าเครื่องบิน ค่าที่พัก ซึ่งแต่ละเดือน แต่ละช่วงเรากำหนดไม่ได้ครับ อ่านรีวิวเก่าๆ เยอะๆ

2019.10.30 22:30

Brenna

ค่าตั๋วคือตัวแปลหลักของค่าใช้จ่ายในทริปนะสำหรับเรา ถ้าได้ตั๋วถูกก็ประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้มาก รอช่วงโปรแล้วซื้อเลย ระหว่างตั๋วโปรก็หาข้อมูลไปก่อนว่าจะไปที่ไหน จะประหยัดมากถ้าเที่ยวภายในภูมิภาคเดียวกันเพราะจะมี pass สำหรับการเดินทางในภูมิภาคนั้นๆ ส่วนค่าที่พักเราว่าราคาก็ไม่ต่างกับที่พักในไทยมาก อันนี้ไม่ใช่ปัญหาเลย ค่าอาหารมื้อนึงก็ไม่ต่ำกว่าร้อย อยากประหยัดก็เข้าร้านสะดวกซื้อ ของอร่อยเพียบเลย มื้อเช้าเราพึ่งร้านสะดวกซื้อทุกวัน

2019.11.08 23:10

ปาริชาติ

ก็ต้องดูก่อนครับว่าตัวเองสะดวกจะไปช่วงไหน แนะนำเลยนะคะว่าถ้าไปช่วงหิมะก็จะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เพราะจะเจอแต่หิมะขาวโพลนไปหมด แนะนำว่าให้ไปช่วงที่ฤดูใบไม้ผลินะคะ เพราะว่าจะได้เจอช่วงเวลาที่มีดอกไม้สวยๆ หมายถึงก่อนดอกไม้จะผลินะคะ เพราะว่าซากุระที่ญี่ปุ่นก็สวยมากไปในช่วงนั้นก็จะได้ชมสวนซากุระด้วย อยากไปที่ไหนก็ตามอ่านรีวิวได้เลยค่ะ

2020.05.15 15:49

Madee

ไปมาเมื่อปีที่แล้วคะ ค่าเครื่องบินถูกๆประมาณ 8 พันแต่ว่าหาได้ยากคะไม่ค่อยมีคะ แต่ที่ตัวเองไปมาคือราวๆ 15,000 กับราวๆ 20,000 ต้นๆค่ะ ส่วนค่าที่พักที่พักมา ก็มีให้เลือกหลายราคาคะ ถ้าอยากนอนสบายๆก็มีหลายที่คะราคาอยู่ที่3-5หมื่นเยน คือเป็นที่พักแบบสบายเลยนะ แล้วก็สวยด้วย ส่วนค่าใช้จ่ายตกที่5-6พันเยนต่อวันคะ

2020.05.26 2:59

ก้าน

อย่างแรกเลยก็คือค่าเครื่องบินค่ะ เราต้องวางแผนก่อนว่าเราจะไปเที่ยวที่ไหนแล้วก็จองเครื่องบินข้ามปีได้จะดีมากจะทำให้ค่าเครื่องบินเราถูกลง หลังจากนั้นก็ต้องดูที่พัก ค่าใช้จ่ายในเรื่องที่พักสำคัญค่ะ ที่เหลือก็เป็นค่ากินค่าเที่ยวของเราอันนี้ก็ต้องกำหนดว่าเราจะใช้เท่าไหร่ถ้าไม่ตั้งงบไว้งบจะบานปลาย อีกอย่างที่สำคัญซึ่งไม่ใช่เรื่องเงินเลยก็คือการหาความรู้ของประเทศที่เราจะไปต้องมีไว้ด้วยนะคะ

2020.07.12 21:24

วิว

ตอนนี้อย่าไปเลยค่ะ ยิ่งค่าเครื่องบินยิ่งสูงไปด้วยและได้รับโอกาสที่จะยกเลิกตั๋วเครื่องบินบอยด้วย เนื่องจากสภาพการณ์โรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่เกิดขึ้นทั่วโลก ไม่แนะนำให้ออกนอกประเทศหรือไปท่องเที่ยวในสถานที่ต่างๆค่ะ ถึงแม้จะมีการปลดล็อคให้ไปเที่ยวได้แล้ว แต่ก็ไม่คุ้มหรอกค่ะถ้าไปติดโรคไวรัสโคโรน่ามา ควรจะอยู่บ้านตามคำแนะนำของรัฐบาลค่ะ

2020.07.20 13:50

#ปลาเล็กปลาน้อย#

มีข้อมูลท่องเที่ยวมาให้เพียบเลย เจ้าของกระทู้ไปเที่ยวญี่ปุ่นมาหรือยังคะ? ถ้าไปมาแล้วต้องมารีวิวนะ เห็นว่าอยากไปเที่ยวเอง อย่างนี้ข้อมูลต้องแน่น ประสบการณ์ต้องเพียบแน่ๆ มารีวิวให้คนอื่นได้รู้กันบ้าง เผื่อวันข้างหน้า(ซึ่งก็น่าจะอีกนานมากกก) จะได้เตรียมตัว วางแผนกันล่วงหน้าไปเที่ยวญี่ปุ่นกันบ้างน่ะค่ะ..ปูเสื่อรอ

2020.08.22 3:54

POKY

ถ้าหมดโควิดและสามารถไปได้ แนะนำให้ไปช่วงน่าร้อนค่ะ เพราะว่าเราจะเที่ยวได้แบบเยอะมากๆ เพราะอากาศคลายๆบ้านเรา ตั๋วเครื่องบินก็ถูกและเป็นช่วงที่กิจกรรมเยอะมากๆ ส่วนตัวชอบน่าร้อนที่ญี่ปุ่นค่ะ เพราะมี ฮานาบิ หรือเทศกาลดอกไม้ไฟสวยมากๆ อลังการสุดๆ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย ถ้าไปคนเดียวก็แนะนำว่านอนง่ายๆ ถูกๆดีกว่าค่ะ เพราะค่าที่พักค่อนข้างแพง และเราก็ไม่ได้นอนทั้งวัน เพราะเราออกไปเที่ยว ส่วนเรื่องกินเต็มที่ไปเลยค่ะ อาหารอร่อยสุดๆ ส่วนเงินก็ขึ้นอยู่กับจำนวนวันที่ไปเที่ยวด้วยค่ะ

2020.08.25 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี