Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรณีเดินทางไปต่างประเทศ แล้วประสบอุบัติเหตุ ผู้ถือบัตรเดบิตแบบมีประกันใบนี้ จะได้รับความคุ้มครองอยู่ไหมครับ?

ผมกำลังวางแผนทริปเที่ยวญี่ปุ่น หลังทริปล่มช่วงโควิด-19 ที่ผ่านมา ก็กำลังดูตั๋วที่ถูกอยู่ครับ ส่วนตัวไม่ได้คิดจะทำประกันภัยการเดินทางไป เพราะไปไม่นานมาก และเคยไปเมืองๆนี้มาบ่อยแล้ว แต่เพื่อความไม่ประมาท ผมเช็คดูว่า ผมมีบัตรเดบิต ตัวเคเคเดบิตการ์ดโพเท็ค ในประเทศผมเคยใช้ประกันอุบัติเหตุและเคลมค่ารักษาพยาบาลแล้ว แต่อยากถามคนเคยเคลมหน่อยครับว่า กรณีเดินทางไปต่างประเทศ แล้วประสบอุบัติเหตุ ผู้ถือบัตรเดบิตแบบมีประกันใบนี้ จะได้รับความคุ้มครองอยู่ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อุกิต

เราค้นเรื่องนี้มาแล้วเหมือนกันค่ะ เห็นว่ายังได้รับความคุ้มครองทั่วโลกอยู่ตลอด 24 ชั่วโมงนะคะ แต่ผู้ถือบัตรจะต้องสำรองเงินจ่ายค่ารักษาตามสิทธิ์ความคุ้มครองไปก่อน เมื่อกลับมาประเทศไทยค่อยนำเอกสารไปติดต่อที่ Hospital Service โทร 02 232 8598 หรือผ่านสาขาธนาคาร โดยการกรอกแบบฟอร์มเรียกร้องสินไหมทดแทนอุบัติเหตุ พร้อมหลักฐานตัวจริงในการรักษาพยาบาล ส่วนเงินรับค่าสินไหม จะได้รับเป็นสกุลเงินบาท (THB) ค่ะ

2019.09.29 18:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

กรณีเลือกบัตรแบบมีค่ารักษาพยาบาล หากผู้ถือบัตรประสบอุบัติเหตุ จะต้องดำเนินการอย่างไร

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต

ไม่ได้พกบัตรติดตัว ผู้ถือบัตรต้องสำรองจ่ายหรือไม่

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ไม่มีโปรโมชั่นแนะนำสมัครบัตรใช่มั้ย แล้วมีโปรโมชั่นการใช้บัตรที่น่าสนใจอะไรบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

สมัครบัตรเดบิต K DUCATI อยากทราบว่าทำได้ที่ไหนบ้างครับ และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

บัตรเดบิต K-DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี