Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สะสมไมล์กับ citi Royal Orchid Plus preferred อย่างไร

พอดีผมเป็นคนชอบเดินทางนะครับผมก็เลยอยากจะทราบว่าผมถ้าใช้บริการของ citi Royal Orchid Plus preferred เนี่ยผมสามารถใช้ในการสะสมไมล์ของสายการบินได้ไหมครับ เพราะว่า ผมเป็นคนชอบเดินทางและผมอยากจะเดินทางสะดวกสบาย และอีกอย่างได้ยินมาว่าของ บัตรเครดิต citi Royal Orchid Plus preferred สิทธิพิเศษที่แนะนำหลายอย่างขอคุณช่วยบอกเกี่ยวกับสิทธิพิเศษในการสะสมไมล์หน่อยได้ไหมครับขอบคุณครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pranai

บัตรเครดิตซิตี้รอยัลออร์คิดพลัสพรีเฟอร์นะคะเป็นบัตรเครดิตที่มอบที่สุดแห่งเอกสิทธิ์การสะสมไมล์ที่เหนือกว่าให้แก่ประสบการณ์การเดินทางที่แสนล้ำค่าของคุณเพราะไม่ว่าคุณจะเลือกซื้อสินค้ารับประทานอาหารหรือท่องเที่ยวก็สามารถรับคะแนนสะสมซิตี้รีวอร์ดเพื่อแลกรับไมล์สะสมรอยัลออร์คิดพลัสได้แบบคุ้มสุดๆค่ะ และอีกอย่างใช้จ่ายมากเท่าไหร่ก็รับไมล์สะสม มากยิ่งขึ้น

2019.11.30 16:31

ณัฎฐา

บัตรเครดิตซิตี้รอยัลออร์คิดพลัสพรีเฟอร์ ไม่ได้ใช้แค่เดินทางไปต่างประเทศเท่านั้นนะถึงจะได้ใช้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge ได้ แต่เดินทางในประเทศก็ใช้ได้ด้วย ถ้าเป็นของสายการบินไทย ใช้ได้ทั้งที่ ที่สนามบินสุวรรณภูมิ และท่าอากาศยานเชียงใหม่ 2 ครั้ง/ บัตรฯ เมื่อแสดงบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ พร้อมกับ Boarding Pass ของการบินไทย คะ

2020.06.24 8:7

VIko

15 บาท เท่ากับ 1 ไมล์ ครับ แต่ผมยังสงสัยอยู่ว่าตอนนี้การบินไทยเค้าล้มละลายไปแล้วเกี่ยวกับเรื่องสะสมไมล์ตรงนี้จะต้องทำยังไงให้ผมไม่แน่ใจนะครับ อีกอย่างยังไม่แน่ใจด้วยว่าสามารถที่จะเปลี่ยนจากการบินไทยเป็นสายการบินอื่นได้ไหม แต่เพื่อนผมเคยไปคืนบัตรโดยสาร ก็ยังไม่ได้คืนเลยนะครับ ยังไงผมแนะนำให้คุณสมัครบัตรเครดิตที่ไม่ใช่ของสายการบินนี้ไปก่อนดีกว่าครับ

2020.07.22 11:41

กระเต็น

เราว่าคุ้มนะคะ ถ้าคุณอยากใช้บริการของ Citi Royal Orchid Plus preferred ในเมื่อคุณชอบการเดินทางอยู่แล้ว นอกจากได้สะสมไมล์แล้ว ทางบัตรเครดิต Citi Royal Orchid Plus preferred ยังให้บริการฟรีลีมูซีนจากบ้านถึงสนามบินสุวรรณภูมิ 2 ครั้ง/ปีปฏิทิน พร้อมส่วนลด 50% สำหรับ 2 ครั้งต่อไป ภายในปีปฏิทินนั้นๆ จำกัดระยะทาง 50 กม. จากบ้านถึงสนามบินด้วยค่ะ

2020.07.25 1:16

^^สายใจ ใยรัก

จริงด้วย บัตรนี้เป็นร่วมกับสายการบินไทยไม่รู้จะยังใช้ได้เหมือนเดิมหรือเปล่านะคะ แต่ที่แน่ๆช่วงนี้ถ้าไม่จำเป็นคงไม่มีใครอยากออกนอกประเทศไปประเทศอื่นหรอก พวกบัตรเครดิตที่มีสิทธิประโยชน์สำหรับการเดินทางไปต่างประเทศคงต้องพักก่อน สถานการณ์ของสายการบินไทยตอนนี้เป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้นะคะ เราไม่ค่อยได้ตามข่าวเลย

2020.08.15 15:34

หญิง

ตอนนี้สถานการณ์ของ การบินไทยไม่ค่อยสู้ดีนัก ไม่ทราบว่ามีผลต่อสิทธิประโยชน์ที่อยู่ในบัตรเครดิตร่วมแบบนี้ไหมคะ? ส่วนตัวแล้วอ่านข่าวการบินไทยแล้วกังวลและคอยลุ้นอยู่ค่ะว่าเขาจะจัดการแก้ปัญหาอย่างไร ไม่อยากให้การบินไทยล้มละลายเลยเพราะเป็นลูกค้าประจำอยู่ ที่สมัครบัตรเครดิตใบนี้ก็เพราะอยากใช้บริการของการบินไทยนะเนี่ย

2020.08.31 13:56

nichapa

การบินไทยเขาออกมาประกาศแล้วค่ะว่าเขาระงับการแลกของรางวัลไม่ว่าจะเป็นบัตรเครดิตอะไรก็ตามที่เกี่ยวข้องกับการบินไทย เช่นบัตรนี้ด้วยที่รอยัลออร์คิดพลัส ไม่สามารถแลกรางวัลตั๋วเครื่องบินของสายการบินพันธมิตร สตาร์ อัลไลแอนซ์ และคะแนนสะสมที่แลกเป็นคะแนน ROP ไปแล้วไม่สามารถขอแลกคะแนนคืนได้ บางคนก็ถูกยกเลิกเที่ยวบินแถมยังคืนเงินไม่ได้ด้วย ถ้าเป็นไปได้อย่าเพิ่งสมัครบัตรเครดิตที่พ่วงสายการบินเลย ให้หมด covid ก่อนแล้วค่อยว่ากัน

2020.09.15 9:52

Farina

เราเองเป็นคนที่ชอบเดินทางท่องเที่ยวคนหนึ่งเหมือนกัน ตอนนี้กำลังคิดที่จะสมัครบัตรเครดิตเพิ่มอีกใบหนึ่งเราเห็นว่าสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต Citi Royal Orchid Plus preferred นี่น่าสนใจ ตอนนี้ยิ่งมีข่าวเกี่ยวกับการบินไทยมีปัญหาอยู่ เรายิ่งกลัวว่า ถ้าเราสมัครบัตรเครดิตตอนนี้ก็คงไม่สามารถรับสิทธิ์อย่างอื่นหรือเปล่าคะ

2020.09.25 15:33

Spider Man

นอกจากสถานการณ์โควิดที่ทำให้การเดินทางหยุดชะงักแล้ว การสะสมไมล์การเดินทางก็หยุดนิ่งไปด้วย ดังนั้นคนที่มีบัตรเครดิตเกี่ยวกับสิทธิ์ตรงนี้คงต้อง พักก่อนนะครับ แล้วบวกกับอีกสถานการณ์หนึ่ง คือ สถานการณ์การเงินที่การบินไทยประสบอยู่คงไม่สามารถให้สิทธิือะไรลูกค้าได้มากนักตอนนี้ เพราะเกือบจะล้มละลายอยู่แล้วตอนนี้

2020.09.28 18:29

LULU

เหอะๆๆๆๆ ยังมีอยู่อีกหรอคะบัตรเครดิตตัวนี้ เค้าทำพ่วงกับสายการบินไทยใช่ไหม?? เราไม่เคยใช้บัตรเครดิตแบบสะสมไมล์ ชอบบัตรที่เป็น cash back มากกว่า อยากรู้ว่าเพื่อนๆใช้บัตรของที่ไหนกันบ้างเอ่ย? พอดีเราอยากจะสมัครเพิ่มเติมเอาไว้อีกสักใบนึงเพื่อเอาไว้ใช้สำหรับผ่อนสินค้า ถ้ามีตัวไหนแนะนำช่วยบอกทีนะคะ สนใจมากค่ะ!!!

2021.06.28 3:46

Soda_sing

พูดถึง บัตรเครดิตที่สะสมไมล์การเดินทางได้ แล้วมันช้ำใจบอกไม่ถูก คือผมเองก็มีบัตรเครดิตที่อุตส่าห์สะสมไมล์มานาน กะว่าจะใช้ซื้อตั๋วเครื่องบินไปเที่ยวไกลๆ อยากไปเที่ยวแถวยุโรป สุดท้ายฝันสลายครับ ไมล์สะสมก็หมดอายุไปแล้ว อดเที่ยวเลย นั่นแหละครับ ความช้ำใจของผม ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้คงช้ำใจไม่แพ้กันนะถ้ามีบัตรเครดิตแบบนี้

2021.09.24 14:55

ธีรนันทร์

แย่เลยนะครับ ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่มีคะแนนสะสมแบบนี้แล้วคิดว่าจะเอาไว้ใช้ แต่กลับมาโดนยกเลิกแบบนี้ น่าเสียดายแทนเลยครับ แบบนี้ไม่ทราบว่าทางการบินไทยเขาแก้ไขเรื่องนี้ยังไงครับ หรือว่าแค่ยกเลิกแล้วก็จบไปเลยแบบนั้นเลยใช่ไหมครับ ปกติแล้วมันน่าจะมีอะไรที่มาชดชเยได้นะครับ แบบนี้คนที่มีคะแนนเยอะๆแล้วยังไม่ได้ใช้งานก็แย่สิ

2022.01.10 14:46

ธนกฤต

บัตรตัวนี้ เขามีการคิดสะสมไมล์ยังไงครับ 25บาท เท่ากับ 1ไมล์ หรือเปล่า หรือว่าตอนนี้ปรับเหมือนกับบัตรของบางเจ้าแล้ว บางเจ้าตอนนี้ลงมาที่ 17 บาท ต้อ 1ไมล์ สะสม ด้วยนะครับ ช่วงนี้บัตรเครดิตของหลายๆเจ้าน่าจะปรับเรื่องสิทธิพิเศษ ต่างเยอะนะ เพราะจะได้กระตุ้นคนให้หันกลับมาใช้บัตรเครดิตอีกครั้งหนึ่ง เพราะตั้งแต่มีโควิดหลายคนก็เบาๆการใช้บัตรลง

2022.02.26 6:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card ให้คุณได้ไมล์สะสมพิเศษ

ถ้าคุณกำลังวางแผนจะไปเที่ยวต่างประเทศโดยสายการบินไทย ต้องสมัครบัตรนี้ก่อนนะครับ บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card เพราะคุณจะได้รับไมล์สะสมพิเศษ 10,000 ไมล์ เมื่อซื้อบัตรโดยสารสายการบินไทยและเดินทางภายใน 12 เดือนหลังจากที่ได้รับบัตร. ถ้าคุณใช้บัตรนี้ครบปีมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาทและต่ออายุบัตรในปีถัดไปพร้อมชำระค่าธรรมเนียมรายปีแล้วจะได้รับคะแนนสะสมพิเศษอีก 25,000 คะแนน วางแผนดีๆนะครับ สิทธิพิเศษรอคุณอยู่

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีประกันสินค้า

พี่สาวเราก็มีนะ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ พี่เราเดินทางบ่อยเพราะเรื่องงาน พอไปแล้วก็ช้อปกลับมาด้วย อยู่ที่นี่ก็ซื้อของซื้ออะไรๆเรื่อยค่ะ พี่เคยบอกว่า ซื้อผ่านบัตรฯได้ประกันสินค้าด้วย พี่เลยชอบ ประกันได้สูงสุด 400,000 บาทต่อครั้งหรือ 120,000 บาทต่อชิ้น ถ้าของที่ซื้อเกิดสูญหายหรือเสียหายเนื่องจากอุบัติเหตุ ภายใน 30 วันน่ะค่ะ แต่การใช้งานอื่นๆเราก็ไม่ค่อยรู้นะ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีค่าธรรมเนียมรายปี

ผมก็เห็นด้วยกับบางคนที่บอกว่า หากคิดจากค่าธรรมเนียมที่จ่ายแล้วเราใช้สิทธิประโยชน์หลักคุ้ม และได้ใช้สิทธิพิเศษอื่นๆด้วยมันก็น่าพอใจนะ แต่ก็นั่นละ ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ อย่างแรกต้องมีเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ปีแรกค่าธรรมเนียม 5,350 บาท ปีถัดไป 10,700 บาท นี่สำหรับบัตรหลักนะ เห็นตัวเลขแล้วต้องชั่งใจดู ว่าคุ้มและจ่ายไหวมั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้เท่าไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิตที่ตอบโจทย์การท่องเที่ยว เช่นบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ เค้ามีประกันการเดินทางให้ไหม?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เราสามารถเปลี่ยนบัตรเครดิต Royal Orchid Plus เป็นบัตรทองได้ไหม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ยอดไม่ถึงขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้ไหม

อยากอัพเกรดบัตรต้องทำอย่างไร

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี