Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันการเดินทาง

สินปีนี้จะพาครอบครัวเที่ยวในประเทศครับปกติเราใช้รถยนต์ในการเดินทางท่องเที่ยวตลอดเพื่อนๆเคยบอกว่าน่าจะทำประกันการเดินทางเอาไว้แต่ผมไม่แน่ใจครับว่าจะทำดีไหมเพราะผมและครอบครัวมีประกันอุบัติเหตุอยู่แล้วจำเป็นไหมครับที่ตะต้องทำเพิ่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tatum

ผมว่าน่าจะทำไว้ก็ดีนะครับช่วงนี้บริษัทประกันหลายบริษัทกำลังออกโปรประกันการเดินทางกันนะครับบางบริษัทก็มีชดเชยที่น่าสนใจนะครับเช่นของเมือง/ทยเบี้ยเริ่มต้นที่87บาท ประโยชน์ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดหนึ่งแสน หรือของทิพยก็น่าสนนะครับ มีค่ารักษาพยาบาลแบบต่อเนื่องสองแสนบาทหรือค่าเคลื่อนย้ายไปรักษาที่อืนก็มีนะครับ

2019.08.01 18:0

Kate

ผมว่าดีนะครับถ้าเราทำไว้เพราะประกันการเดินทางมีผลประโยชน์แก่คนที่ทำอย่างครอบคุมครับ/ม่ว่าจุดหมายการเดินทางจะเป็นที่ไหนยิ่งถ้าเที่ยวบ่อยๆนะครับแนพนำเลยครับ แต่ต้องเลือกประกันที่เราไว้ใจได้นะครับขอแบบมีชื่อเสียงดีๆหน่อยครับ อย่างน้อยประกันการเดินทางก็จะมาเสริมค่ารักษาจากประกันอุบัติเหตุที่คุณทำนะครับ

2019.08.01 18:0

Kotoko

ไปเที่ยวแบบใช้รถยนต์ส่วนตัวก็สะดวกดีนะคะ ช่วงนี้ covid 19 ระบาดอย่างหนัก เดินทางด้วยการเดินทางแบบสาธารณะอันตรายแล้วก็เสี่ยงมากๆค่ะ แต่ถึงแม้จะใช้รถยนต์ส่วนตัวในการเดินทางเดี๋ยวนี้ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ควรจะเดินทางไปไหนนะคะโดยเฉพาะการเดินทางไปเที่ยว ถ้ามีความจำเป็นต้องเดินทางกลับบ้านวันนี้ก็ได้อยู่ค่ะแต่ก็ระหว่างทางก็ต้องพยายามระวังตัว

2021.07.24 11:2

Marena

@Kotoko ถ้าเดินทางในประเทศ เห็นด้วยนะครับที่ใช้รถยนต์ส่วนตัว ก็ไม่ต้องไปเบียดเสียดกับคนอื่นไม่ต้องไปเจอผู้คนเยอะแยะปลอดภัยจากโรคโควิด 19 แต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเที่ยวในประเทศต้องทำประกันการเดินทางด้วยไหม แต่บางคนก็อาจจะทำนะมันมีประกันการเดินทางที่คุ้มครองโรคระบาดด้วย ถ้าช่วงก่อนที่ไม่มีโรคระบาดเวลาผมเดินทางต่างจังหวัดก็ไม่เคยทำประกันการเดินทางเลย

2021.09.14 14:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี