Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

สวัสดีค่ะ พอดีว่าดิฉันสนใจอยากจะเปิดบัตรเครดิตค่ะ เพราะว่าดิฉันไม่เคยใช้บริการของ บัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ ก็เลยไม่รู้ว่าถ้าสมัครแล้วจะต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าในการเปิดบัตรรึเปล่า เพราะว่าเพื่อนฉันเคยบอกว่าบริษัทที่เพื่อนของฉันทำบัตรเครดิตเขาก็ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้า1000บาท ดิฉันก็เลยไม่แน่ใจว่าบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรึเปล่าค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanokwan

สวัสดีค่ะ จากที่ดิฉันได้ลองถามข้อมูลจากเพื่อนของฉันที่ทำงานที่นั่นเขาให้ข้อมูลมาว่า แต่ละบริษัทจะมีค่าธรรมเนียมแรกเข้าไม่เท่ากัน บางบริษัทต้องจ่าย 1000บาท หรือ 2000บาท แต่ถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าค่ะ หรือถ้าอยากรู้เพิ่มเติม คุณสามารถไปที่บริษัทและพนักงานจะทำการช่วยให้ข้อมูลแนะนำเพิ่มเติมได้ค่ะ

2019.10.19 15:21

Prasopchai

มีด้วยเหรอคะ ที่ต้องเสียค่าธรรเนียมแรกเข้า ตั้งแต่ที่เราใช้บัตรเครดิตมาไม่เคยมีการเก็บค่าธรรมเนียมแรกเข้ากับเราเลยคะ ยิ่งเป็นของรบัตรเครดิตซิตี้ ไม่ว่าจะเป็นตัวไหนก็แล้วแต่ เราก็ไม่เห็นว่ามีเลยนะ แต่ที่เราทำบัตรเครดิตก็นานมาแล้วนะ ตอนนี้เขาเปลี่ยนไปหรือปล่าว ถ้าต้องเสียก็ต้องขอโทษด้วยนะที่ทำให้เข้าใจผิด

2020.06.22 12:46

แนน

ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าสำหรับบัตรหลักและบัตรเสริมค่ะ มีแค่ค่าธรรมเนียมรายปี 5,000 บาทต่อปี แต่สามารถที่จะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีในปีถัดไปจำเป็นต้องมียอดค่าใช้จ่าย 3แสนบาทต่อปีค่ะ ซึ่งถ้าเปรียบเทียบกับสิทธิประโยชน์สำหรับการใช้จ่ายแล้วถือว่าเป็นเรื่องที่คุ้มค่าเหมือนกันนะคะ เพื่อช่วยให้การใช้จ่ายของเราได้รับสิทธิประโยชน์นั้นเอง

2020.09.16 14:2

pienjit

ปกติเวลาที่เราสมัครบัตรเครดิตนี่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลยนะคะ เราว่าจขกทน่าจะฟังผิดมากกว่า เพื่อนของจขกทเขาใช้เป็นบัตรเสริมหรือเปล่าคะ?? เขาก็เลยต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี ปีละ 1,000 บาท เพราะว่าถ้าใช้จ่ายเกินยอด 300,000 บาทขึ้นไป ถึงจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมค่ะ เราสรุปให้เลยว่าจขกทน่าจะฟังผิดนะคะ

2020.09.19 5:47

Too

ปกติบัตรเครดิตก็จะมีทั้งค่าธรรมเนียมแรกเข้าแล้วก็มีค่าธรรมเนียมรายปีครับ แต่บางบัตรเครดิตก็ยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้า และบางบัตรเครดิตก็ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีถ้าทำตามเงื่อนไขของธนาคารครับ ดังนั้นการใช้บัตรเครดิตก็ต้องทำใจว่าคุณจะมีค่าธรรมเนียมต่างๆเหล่านี้ติดสอยห้อยตามตัวคุณไป เป็นเรื่องปกติ และเป็นเรื่องที่เลี่ยงไม่ได้ครับ

2020.09.29 20:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี