Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พี่คะหนูขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ ประกันคุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) ของFWD ใครบ้างที่สมควรทำตัวนี้คะ

ใครๆก็อยากทำประกันชีวิตมากขึ้น หนูเองก็สนใจที่จะทำเหมือนกันคะ อย่างประกันของ FWD ที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย หนูดูเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันแล้วน่าสนใจดีคะ มีหลายตัวให้เราเลือกได้ มีทั้ง 15ปี 20 ปี แล้วแต่เราสนใจเลยคะ แต่อยากทราบได้ไหมคะว่า คนที่ทำงานรับจ้างรายวันแบบหนู สามารถที่จะซื้อตัวนี้ได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บ๊วย

ก็น่าสนใจนะ แต่ถ้าน้องเป็นพนักงานประจำพี่อยากแนะนำให้เลือกแผนประกันที่จ่ายไปเรื่อยๆ คุ้มครองเรื่อยๆ แบบถ้าคุ้มครองจนถึงเราอายุ 90 ก็จ่ายไปตลอด 90 ปีเลย เพราะว่าจะมีค่าเบี้ยประกันถูกกว่า แล้วน้องน่าจะจ่ายไหวไม่ต้องทุ่มเงินก้อนลงไปทีเดียว น่าจะเบากว่านะสำหรับคนทำงาน แต่ถ้าน้องมีเงินเก็บก้อนใหญ่สำรองแล้ว จะเลือกแบบไหนก็ได้หมด

2020.11.09 8:16

ซอล

น่าจะเหมาะกับคนที่มีเงินไม่มากค่ะอย่างน้องนี่แหละ เพราะน้องบอกว่าทำงานรับจ้างรายวันนี่ ประกันตัวนี้นะเบี้ยเขาถูกจริงๆ ปีนึงเราจ่ายประมาณ2,000บาทอันนี้ในกรณีที่เราเลือกชำระไปคุ้มครองไปจนถึงอายุ90ปี พี่ว่าแบบนี้น้องน่าจะจ่ายไหวนะคะ แล้วก็ยังมีอีกหลายตัวเลยน้องลองพิมพ์ในกูเกิ้ลก็ได้ว่า ประกันชีวิตคุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย นะแล้วจะเจอแผนประกันให้เราเลือกได้ ลองดูค่ะ

2020.12.23 7:35

Go2021

น่าจะเหมาะกับน้องเลยแหละ เพราะประกันชีวิตของ fwd เขามีเบี้ยประกันที่ไม่สูงไม่แพงมาก จากเท่าที่เคยอ่านข้อมูลของประกันชีวิตมานะ มีหลายแบบแผนให้เลือก ถ้าน้องคิดว่าการงานของน้องยังมั่นคงมีรายได้ประจำเรื่อยๆ ก็อยากจะแนะนำให้เลือกจ่ายเบี้ยประกันในระยะสั้นที่สุด แล้วหลังจากนั้นน้องก็จะสบายตัว ได้ความคุ้มครองยาวๆไปเลย

2021.01.16 7:46

เต่า

@บ๊วย เห็นด้วยนะครับเพราะว่าการลงทุนอะไรลงไปเยอะเยอะในเวลาสั้นสั้นไม่ได้แปลว่าคุณจะพลิกผันแกเป็นเศรษฐีจากการลงทุนซื้อประกันหรอครับถ้าเป็นพนักงานบริษัทเดือนที่เราจ่ายไหว 10% ก็น่าจะโอเคแล้วสำหรับประกันชีวิตเพื่อคุ้มครองเวลาคุณเจ็บป่วยคุณจ่ายเยอะมากๆอาจจะไม่เหนที่จะจ่ายทุกๆเดือนทุกๆปีอย่าลืมนะครับว่าคุณจะได้ใช้ประกันจริงๆก็ตอนที่คุณป่วยหรือว่าอายุเยอะแล้วก็เลยมีความสุขในช่วงเวลานี้ด้วยเนอะ

2021.03.15 15:57

เมที

ก็เคยสนใจนะครับประกันแบบแผนนี้ แต่คิดไปคิดมาผมกำลังอยู่ในวัยทำงาน แล้วก็เป็นการทำประกันชีวิตครั้งแรก แล้วก็ด้วยเหตุผลที่ว่าอยากเก็บออมเงินบ้าง ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนใจที่จะเลือกทำประกันชีวิตแบบระยะสั้นไปก่อน ซึ่งผมก็เรื่องประกันชีวิตพวกแบบสะสมทรัพย์ทั่วๆไป เพราะว่าสิ้นสุดสัญญาเร็วดีเราก็ได้เงินก้อน ถ้าสิ้นสุดสัญญาประกันชีวิตระยะสั้นครั้งนี้แล้วคราวหน้ากว่าจะเลือกทำแบบระยะยาวไปเลยก็ได้

2021.06.10 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี