Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ทราบว่า ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ให้การคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง?

ผมได้ยินหลายคนละนะที่พูดถึงการทำประกันชีวิต ผมฟังจนเริ่มคล้อยตามละเนี่ย มีประกันอยู่ฉบับนึงผมไม่รู้ว่าเป็นประกันแบบไหน หมายถึงสำหรับคนกลุ่มใดน่ะครับ เคยเห็นกันไหม ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ผมอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดคือเท่าไหร่ครับ? และให้การคุัมครอง เรื่องอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Admin

สนใจอยู่เหมือนกันค่ะประกันชีวิตที่คุ้มครองโรคมะเร็งตัวนี้ แล้วก็ขึ้นไปอ่านเงื่อนไขมาสมัครได้ตั้งแต่ เด็กๆจนถึงอายุ 60 ปีเลยค่ะ แล้วก็ค่าคุ้มครองชีวิตกับคุ้มครองเมื่อเป็นโรคมะเร็ง โดยให้ความคุ้มครองในวงเงินที่สูงมากน่าจะเพียงพอสำหรับการรักษา กับคนที่รู้ตัวว่ามีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็ง แต่ถ้าใครไม่รู้ว่าตัวเองมีความเสี่ยงแต่อยากซื้อเอาไว้ ก็ไม่เสียหายค่ะ

2020.11.16 3:31

ออฟ

ให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งโดยเฉพาะเลยครับ ใครที่มีความเสี่ยงที่เป็นโรคมะเร็งสูงก็แนะนำให้ทำเอาไว้ ถ้าเสียชีวิตจากโรคมะเร็งอยู่ครบจนถึงอายุ 85 ก็จะได้รับทุนประกันถึง 1 ล้านบาท เสียชีวิตจากโรคมะเร็งก็ได้รับ 1 ล้านบาท หรือว่าเป็นมะเร็งในระยะไม่ลุกลามก็ได้รับ 1 ล้านบาท หรือเป็นมะเร็งระยะลุกลามก็ได้รับเงินช่วยในการรักษาถึง 3 ล้านบาท ถือว่าคุ้มครับ

2020.12.05 13:4

Victor

ผมว่าประกันนี้เหมาะกับคนไทยหลายๆคนเลยนะครับ เพราะดูจากสถิติแล้วหลายคนก็มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็ง คนไทยเราก็เป็นกันเยอะนะ ทั้งผู้หญิงแล้วก็ผู้ชาย แล้วประกันนี้ก็ไม่ได้ให้เงินเฉพาะเมื่อเราเสียชีวิตเท่านั้น เมื่อเริ่มเจ็บป่วยเป็นมะเร็งเขาก็จ่ายค่ารักษาให้ด้วย มันก็ดีมากๆเลยเก็บเงินซื้อประกันตัวนี้กันดีกว่า

2021.01.22 15:4

มาร์ก

@ออฟ ได้รับเงินช่วยเหลือถึง 3 ล้านบาท ในกรณีที่เป็นมะเร็งระยะลุกลามหรอคะน่าสนใจนะคะประกันมะเร็งตัวนี้แต่เราไปหาข้อมูลยังไม่ได้รายละเอียดของค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายเลยนะกังวลตัวนี้มากกว่าเราเองก็กำลังดูประกันตัวนี้ให้คุณพ่ออยู่เหมือนกันแต่คุณพ่อก็อายุ 50 กว่าแล้ว กำลังดูว่าประกันมะเร็งตัวไหน คือรู้สึกว่าผู้สูงอายุที่เคยสูบบุหรี่มีความเสี่ยงหมดเลยค่ะ

2021.03.25 16:45

น้องขนุน

@เจ้าของกะทู้ คงรู้แล้วนะคะว่สประกัน Gen cencer super protection ให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง เพราะคุณ @ออฟ มาตอบมาอธิบายให้หมดแล้ว แต่จะบอกว่าเป็นประกันทร่เหมาะกับคนที่เสี่ยงเป็นมะเร็งอย่างเดียวมั้ย ก็ไม่เชิงนะ เพราะว่าคนที่ไม่เสี่ยงก็ซื้อได้ อะไรไม่แน่นอน มะเร็งใครๆก็เป็นได้ อยากซื้อไว้แม้ไม่เสี่ยงก็ได้หมดนะ

2021.06.16 12:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี