Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

ผมชักจะสนใจแต่อยากทำให้พ่อก่อนน่ะครับ ส่วนของแม่รอให้เงินดีกว่านี้ก่อนครับมีเงินปันผลด้วยยิ่งดีเลย ที่ดูๆอยู่คือ ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ผมชอบตรงที่คุ้มครองแบบนี้แหละเพราะเจ้าอื่นต้องจ่ายเบี้ยเพิ่ม ส่ง เบี้ยประกันพอไหวครับ อยากรู้เรื่องอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดอยู่ที่อายุเท่าไหร่? พ่อผมอายุเข้า65ปลายๆแล้วล่ะครับเลยอยากให้ท่านมีประกันชีวิตอย่างน้อยสักหนึ่งฉบับน่ะครับทำให้ยังทันไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชลลี่...ชลธี

คุณพ่อของคุณอายุ 65 ปีแล้วหรอคะ น่าเสียดายนะคะเพราะเงื่อนไขของประกันตัวนี้ คนที่ซื้อประกันต้องอายุไม่เกิน 60 ปีเท่านั้น คิดว่าคุณพ่อของคุณคงอายุเกินแล้วค่ะซื้อประกันตัวนี้น่าจะไม่ได้แล้ว ยังไงลองหาประกันอื่นดูนะคะ อย่างเช่นประกันสำหรับผู้สูงอายุก็มีหลายอย่างแบบที่คุ้มครองโรคร้ายหรือให้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคร้ายด้วยก็มีเยอะค่ะ ลองเลือกๆดูนะ

2020.11.16 3:52

ช้าง

อายุเกินแล้วครับไม่สามารถสมัครใช้บริการได้หรอก แนะนำว่าไปหาประกันที่ให้การคุ้มครองหรือดูแลในเรื่องของสุขภาพดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ยิ่งอายุเยอะหากประกันที่จะดูแลหรือให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งยากมาก ถึงแม้ว่าจะสมัครใช้บริการได้แต่ค่าเบี้ยประกันก็ค่อนข้างสูงเลยทีเดียว หายากนะครับประกันภัยที่จะให้การดูแลผู้สูงอายุในเรื่องแบบนี้

2020.12.05 13:23

ชีสเค้ก

คุณคงจะเสียดายแย่เลย ที่จริงความคุ้มครองของประกันชีวิตตัวนี้มันค่อนข้างจะคุ้มกับคนที่มีความเสี่ยงเรื่องโรคมะเร็ง แต่ว่าพ่อคุณอายุมากขนาดนั้นแล้ว ยังไม่ได้เจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็งใช่ไหมคะ เพราะถ้า ป่วยเป็นโรคมะเร็งแล้วเพิ่งจะมาทำประกันนี้ เขาอาจจะไม่คุ้มครองก็ได้ แต่ถ้ายังแข็งแรงอยู่ก็ดีไปค่ะสามารถเลือกหาประกันอื่นๆทำได้ไม่ยาก

2021.01.22 15:17

Wawa

@ชลลี่...ชลธี อย่าเพิ่งหมดหวังครับเราก็เคยได้ยินว่าคนสูงอายุก็ยังสามารถทำประกันได้อาจจะไม่ได้เป็นประกันสุขภาพโดยตรงอาจจะเป็นประกันที่เอาไว้ช่วยสำหรับเข้าโรงพยาบาลหรือว่าไปหาหมอจุ๊บๆลองหาประกันแบบนั้นครับเพราะว่าถ้าจะให้รับประกันมะเร็งคิดว่าเขาต้องถามคำถามหลายอย่างแล้วก็ต้องตรวจสุขภาพเยอะด้วย ลองเปลี่ยนดูว่าจะมีประกันอะไรที่เหมาะสำหรับผู้สูงอายุแบบนั้นไหมถ้ามีก็ลงให้ข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยก็ได้ครับ

2021.03.26 16:19

ม่อน

เสียดายจังเลยค่ะ คิดช้าไปแล้วที่จะมาซื้อประกันตัวนี้ตอนนี้ แต่ไม่เป็นไรค่ะ ยังไงก็แต้งกิ้วนะคะทุกคนที่มาคอมเม้นท์บอกกัน ตอนนี้เรากำลังดูประกันจากเมือวไทยประกันชีวิตให้พ่อแล้วค่ะ ชื่อโครงการเมืองไทยวัยเก๋า อายุพ่อ 65 แล้วแต่ยังซื้อได้อยู่ ที่ดูๆมาก็มีประตัวนี้แหละที่ ok ที่สุดสำหรับอายุของพ่อเราที่คิดจะซื้อประกันชึวิตตอนวัยเกษียณ

2021.06.16 16:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี