Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

พอทำประกันชีวิตให้กับทุกคนในบ้านครับ เรามีลูก2คน คิดว่าถ้าทำไว้ก็จะดีครับ ตัวที่เราดูๆ คือ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ส่งแค่ 8ปี นอกนั้นก็ซื้อประกันสุขให้เขาทุกปีพอครับ ถือว่าเป็นทางเลือกไหมครับ ไม่ทราบว่า ราคา ประกันของเจ้านี้ มันจะแพงไปไหมครับ มีอะไรแนะนำบ้างนอกจากตัวนี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โต้งคร้าบ

ไม่รู้นะว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ แต่ผมอะสนใจโทรไปสอบถามข้อสงสัยกับบริษัท Generaly มาแล้ว เขาบริการนะ ไม่น่ารำคาญฟังไม่รูเรื่องเหมือนเซลล์ขายประกันของบริษัทอื่นบางบริษัท ถ้าคุณสนในก็โทรสอบถามไปเลยนะไม่ต้องกลัวอึดอัด เอาเป็นว่าผมแนะนำละกันบริษัทนี้ ถึงแม้จะไม่ได้โด่งดังอะไรมากคนไทยยังไม่รู้จักกันเยอะแต่เชื่อถือได้เลยทีเดียว

2020.11.19 14:13

ชาย

ขึ้นอยู่กับอายุของผู้ที่เลือกประกันภัยครับ ถ้าพ่อแม่ที่จะทำเอาไว้ให้ลูกๆก็ขึ้นอยู่กับจำนวนอายุของเขายิ่งอายุมาก ก็จะต้องจ่ายเบี้ยประกันแพงครับแต่ละคนไม่เท่ากัน แต่ต้องดูเกี่ยวกับเงินก้อนที่จะได้รับด้วยนะครับว่ามีความคุ้มค่ากับระยะเวลาที่ลูกต้องรอคอยเงินทุนประกันไหม ลองเปรียบเทียบกับการเอาเงินนั้นไปฝากประจำอันไหนจะได้เยอะกว่ากัน

2020.12.07 14:36

ไออุ่น

ขอตอบซ้ำเหมือนกับความคิดเห็นของคนอื่นนะครับ แล้วก็ขอย้ำอีกครั้งว่ามันขึ้นอยู่กับอายุของผู้เอาประกันครับ อายุจะเป็นตัวบอกว่าคุณจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่ แล้วก็มีการคิดคำนวณคุณสมบัติอื่นๆด้วย อันนี้ผมว่าถ้าคุณสนใจความคุ้มครองของประกันตัวนี้แล้วจริงๆ ก็ตัดสินใจ ปรึกษาหาข้อมูลกับบริษัทประกันไปเลยครับจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนมากกว่า

2021.01.26 17:26

ภาคี

@ไออุ่น อันนี้เราสงสัยค่ะเห็นบอกว่าอายุมีผลต่อค่าเบี้ยประกันที่จ่ายแต่เราเคยได้ยินได้ว่าอาชีพของคนที่ทำประกันก็มีผลกับค่าเบี้ยประกันด้วยอันนี้จริงหรือเปล่าคะหรือว่าเป็นเฉพาะบางอาชีพที่มีอันตรายถึงชีวิตหรือว่าอาชีพที่มีความเสี่ยงสูง เพราะอย่างเช่นถ้าคนที่ทำรายการทำอาชีพอย่างขับรถหรือว่าเป็นรปภแบบนี้เป็นอาชีพที่มีความเสี่ยงสามารถทำประกันได้เลยว่ามีผลกับค่าเบี้ยประกันไหมคะ

2021.03.28 16:38

Woody

@ภาคี ก็มีความเป็นไปได้เหมือนกันนะครับ ถ้าเราทำอาชีพที่มีความเสี่ยงบางครั้งแบบแผนประกันความคุ้มครอง ก็ต้องเลือกให้เข้ากับอาชีพของเรา แล้วก็มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะแพงมากกว่าถ้าเราทำงานอาชีพที่เสี่ยง ก็ไม่ค่อยจะคิดถึงเรื่องนี้เหมือนกันนะผมว่าหลายคนก็ไม่ค่อยคิดถึง แต่ก็เป็นเรื่องที่ต้องให้ความสนใจเหมือนกัน แต่ผมว่าอาชีพที่คุณบอกมาอาจจะยังไม่เท่าไหร่ น่าจะไม่มีผลกับเบี้ยประกันนะครับ

2021.06.18 10:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 เหมาะสำหรับเป็นการลงทุนเอาเงินไว้ใช้ตอนแก่ไหม คิดยังไงกันบ้างคุ้มค่าที่จะซื้อไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี