Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

เดียวนี้หลายคนมองเรื่องของความคุ้มค่าในการรับทุนประกันคืน เลยเลือกจ่ายเบี้ยประกันรายปีที่แพงๆกัน พอดีไปเจอประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 เพียงจ่ายเบี้ยประกันแค่หกปีเท่านั้นเอง อยากทราบว่าแบบนี้พอที่จะเข้าท่าบ้างไหมครับ เพราะเป็นคนที่ไม่ชอบจ่ายอะไรนานๆน่ะ เพราะคิดว่ามันเป็นภาระ ถ้าจ่ายแล้วจบไวๆก็นานสนใจมากเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนุงหนิง

ถ้าถามว่าเข้าท่าไหม ก็เข้าท่าเข้าทางอยู่นะคะประกันตัวนี้ เพราะว่า ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ ได้เงินคืนทุกปีกรมธรรม์แต่มีเบี้ยประกันที่ไม่แพงจนเกินไปเมื่อเทียบกับประกันชีวิตระยะยาว แล้วที่ประกันตัวนี้ จ่ายเบี้ยแค่ 6 ปีก็เพราะให้ความคุ้มครองแค่ 15 ปีด้วย ไม่ใช่ว่าจ่ายเบี้ย 6 ปีแล้วคุ้มครองตลอดชีวิตนะคะ เขาบอกเอาไว้ก่อน

2020.11.20 15:39

ชาย

เดี๋ยวนะครับจ่ายแค่ 6 เดือนที่ไหน 6 ปีนะครับ ถ้าอยากจะรู้ว่าเงินเอาประกันที่จะได้มาหลังจาก 15 ปีเมื่อผ่อนหมดแล้วนั้นจะคุ้มไหม ก็สามารถรวบรวมเงินในระยะเวลาการผ่อน 6 ปีไปฝากประจำซัก 15 ปีสิครับว่าผลตอบแทนที่ได้กลับมา จะคุ้มมากกว่าการเลือกใช้กรมธรรม์ไหม ฝากประจำไม่ได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตนะครับ คิดก่อนค่อยเลือก

2020.12.09 15:4

กระเพราหมูกรอบ

จะเข้าท่าหรือเข้าที่เข้าทางหรือเปล่ามันก็อยู่ที่ความต้องการของคุณค่ะ ถ้าคุณเป็นคนทำงานที่อยากจะออมเงินให้ได้มากกว่าปกติ เราก็ยังได้ความคุ้มครองชีวิตด้วยแต่ในแบบระยะสั้นนะ ประกันตัวนี้ก็จะเข้าท่าสำหรับคุณค่ะ แต่ถ้าคุณอยู่ในวัยที่ใกล้จะเกษียณแล้ว หรืออยากจะวางแผนยาวๆไปจนถึงช่วงเกษียณ คงจะเข้าท่ามากกว่าถ้าเลือกประกันชีวิตตลอดชีพ

2021.01.26 18:3

แวน

@หนุงหนิง แต่เราว่าคุ้มนะคะ เพราะว่าถ้ารวมจ่ายค่าเบี้ยประกัน 6 ปีแล้วก็ให้ระยะความคุ้มครอง 15 ปีเป็น 21 ปีพอครบกำหนดแล้วเราก็จะได้เงินคืน 70% ซึ่งเราคิดว่าน่าจะได้นะคะ แล้วก็คุ้มอยู่เหมือนกันเพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 6 ปีแถมไม่ต้องหนักมากด้วยบางคนอาจจะรู้สึกว่าถ้าทำประกันชีวิตแบบระยะยาวกลัวจะทำไม่ไหวจะเสียเงินหรือว่าปีที่ทำไปแต่ถ้าเป็นประกันระยะสั้นเราว่าตอบโจทย์มากๆเลยค่ะ

2021.03.28 16:43

Numi

@ชาย ไหนคะ ไหนใครว่าจ่ายเบี้ยแค่ 6 เดือน อ่านคอมเม้นของคนอื่นดูหรือแม้แต่เจ้าของกระทู้เองก็ไม่เห็นพูดแบบนี้นี่ ไม่ทราบว่าคุณตอบคอมเม้นของใครหรอคะ แล้วเป็นของขึ้นมาจากที่ไหนยังไม่มีใครพูดถึงว่าจะเอาประกันตัวนี้ไปเปรียบเทียบกับการเปิดบัญชีเงินฝากประจำเลย งงเลยแหละ แล้วก็ขอพูดกับเจ้าของกระทู้หน่อยนะคะสำหรับเราส่วนตัวคิดว่าประกันตัวนี้คุ้มและน่าจะตรงกับความต้องการของคุณพอดีเลย

2021.06.19 16:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ประกันชีวิต

รบกวนอยากปรึกษา ต้องการที่จะยกเลิก กรมธรรม์ ประกันชีวิต ของGen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี